Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] LG Watch Urbane và Apple Watch Steel dây nhựa

sonlazio
5/5/2015 13:41Phản hồi: 250
[Hình ảnh] LG Watch Urbane và Apple Watch Steel dây nhựa
LG Watch UrbaneApple Watch tưởng chừng như chẳng có gì liên quan tới nhau: một máy chạy Android Wear chỉ chơi với các thiết bị Android và một máy chạy iOS chỉ dùng được với các máy từ iPhone 5 trở đi. Tuy vậy, cả hai sản phẩm này có thể coi là những chiếc đồng hồ thông minh thuộc loại mắc nhất trên thị trường: cả 2 cùng có giá bán lẻ từ 349$ cho chiếc Urbane dây da kính cường lực Gorilla Glass và Apple Watch 38mm kính cường lực Ion-X dây nhựa. Mời các bạn xem một số hình ảnh về hai sản phẩm này cũng như cấu hình cơ bản của chúng. Bản Apple Watch trong hình là bản thép không rỉ 38mm với mặt kính sapphire, không phải bản nhôm.

Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch.jpg Apple Watch 38mm nhỏ hơn đáng kể so với Watch Urbane, Watch Urbane thì hầm hố và ngầu hơn Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-2.jpg Cả hai máy đều dày, Watch Urbane dày hơn một chút xíu, rất khó để thấy Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-3.jpg Apple Watch có nút Digital Crown để xoay còn Watch Urbane không xoay được, đóng vai trò là nút nguồn
Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-13.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-4.jpg Cạnh bên Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-5.jpg Mặt sau lộ rõ các cảm biển, Apple Watch dùng sạc không dây còn Watch Urbane là các chấu, cũng có nam châm hút vào cục sạc để khó bị rơi Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-6.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-7.jpg Mặt sau của Watch Urbane bằng thép, bản Apple Watch Sport là nhựa tổng hợp (composite) còn Apple Watch thép là sứ Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-8.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-9.jpg Dây nhựa và dây da Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-10.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-11.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane_Apple_Watch-12.jpg
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hugeman
ĐẠI BÀNG
9 năm
AW nhìn sang hơn nhiều. LG watch quá thô(qua ảnh thôi). E chém, chưa được sờ cả 2
Calculated
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hugeman Tôi thì thấy AW giống như đồ chơi vậy!! Dây nhựa mà ko hiểu sao bạn nói sang dc. Có lẽ cảm nhận khác nhau. Cả 2 đều thô chứ chẳng riêng gì LG. Ko phải sản phẩm dành cho người tay nhỏ. Sang hơn dc cái Logo, mà cũng chẳng thấy cái Logo ở đâu.
đù, nhớ apple làm sp hướng đến cảm nhận người dùng lắm mà sao đồng hồ hiển thị 2 dòng gớm z
cá nhân thấy lg đẹp hơn quá rõ
mr33acs
TÍCH CỰC
9 năm
@MSRKen image.jpg Đây bạn 😃
MSRKen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr33acs Thích ghê bạn à, tiếng Anh thì cũng ok thôi nhưng mình vẫn hy vọng được cập nhật phiên bản có hỗ trợ tiếng Việt như iPod.
@CrystalShield thì ý mình là chơi khó mấy người mắt kém. Icon bé quá. có khi nào cái nấm vặn quá mốt nó bị liệt không nhỉ. thấy tinh tế review bấm 1,2 cái mới ăn
@Nguyen N°5 Vấn đề ở đây các ông là á đông, đúng rồi đấy
Tay người vn đeo con LG thì thô đừng hỏi . To quã
@manhcuong868 ko to đâu bạn cỗ tay mình bé thôi nhưng đeo vẫn rất okie

Apple Warch đơn giản nhưng tinh tế!
@Nguyen N°5 muốn thể hiện quan điểm khác biệt mà chẳng có ai like =]] khổ
icewine
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chirokee Kiếm nhiều like để làm gì hả bạn, có ăn được ko? Mình cũng đồng ý với ý kiến bạn đó và mình tin nhiều người khác cũng vậy nhưng ko nhấn like vì bạn đó chỉ đưa ra ý kiến mà chưa đưa thêm lập luận để support ý kiến đó. Mình nghĩ nếu bạn đó muốn câu like thì chỉ cần chê AW vài câu là dễ dàng kiếm ko dưới chục like.
Sẵn nói chuyện like, mình thấy anti Apple có vẻ dễ tính quá. Sẵn sàng like vô tội vạ miễn là comment đó chê Apple mà chả cần lập luận chứng minh gì. Mình thì khó tính hơn, chắc vì vậy nên hay chọn mua đồ Apple.
@icewine nói thế chứ nói dài hơn nữa cũng chả có ai like đâu =)). troll thôi, đừng có rảnh mà làm thêm bài sớ nữa nghe ifan
đứng cạnh mới thấy rõ Watch Urbane sang trọng đẹp còn Apple Watch ý như đồ chơi trung quốc
Mình thấy đồng hồ mặt tròn khó trầy xước hơn vuông.
kimtinh89
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn AW chất hơn
Snaaut
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái cách hiển thị 2 dòng của Apple Watch được cái đơn giản nhưng trông quá chán, lại còn cách sắp xếp có vẻ lệch pha, không cân đối.
Aapple Watch đẹp nhất trong các đồng hồ thông minh hiện nay.
@Hiep2014 nhìn như đồ chơi nhìn đã thấy thiếu vẻ sang trọng giá lại trên trời.chất lượng gia công kém nhanh trầy và dễ vỡ kính
cái LG mặt đồng hồ hơi to, và cái thiết kế viền dày quá, nhìn lõm xuống thế thì ko biết trải nghiệm cảm ứng vuốt qua vuốt lại sẽ ra sao? có gây khó chịu gì ko?
Nhưng về thiết kế chung thì nhìn LG đẹp hơn thấy rõ, cái mặt đồng hồ hiển thị thời gian của AW xấu tệ hại, lại mất cân đối nữa, mấy ông cứ bo bo vào kêu cầm trên tay thì cái AW nó hoàn thiện tốt hơn blah blah làm ơn im dùm, cái đồng hồ nó ko như cái đt, đeo trên tay và nhìn từ xa chứ chả có đeck ai gì tận mắt vào xài mà cần hoàn thiện chỉn chu để làm cái gì, nó như phụ kiện thời trang là chính, và đã như vậy thì cái cảm nhận từ xa nó mới quan trọng, chứ ko phải là cảm giác cầm , sờ sờ vuốt vuốt nó mịn màng ra sao.
cái nút crown công nhận có cái hay, nhưng vì cái nút đấy nên thiết kế của Aw nó bị lệch, người đep bên tay phải sẽ bị trải nghiệm kém hơn khi sử dụng. chưa đc cầm trên tay em Urbane, nhưng ra hàng sờ em AW rồi, và cái giá phải trả so với những gì em ý đem lại là mấy chữ "ko đáng từng đó tiền"
@ultimate dạ xin lỗi ông ra đường nhìn 100 thằng đeo rolex hay xài Vertu thì có đến 1 nửa là fake rồi ạ, ko phải mới lạ gì đâu =)) sợ là sợ ông cầm hàng fake mà cũng đeck biết là fake thôi.
linhpham89
TÍCH CỰC
9 năm
@AZwarrior Định không comment nhưng bác nói buồn cười quá 😁
Đồ thời trang đương nhiên phải yêu cầu khắt khe hơn nhiều về hoàn thiện chứ sao lại nói không cần hoàn thiện chỉn chu.
AW nhìn như đồ chơi khi so với LG watch Urbane 😁
Thanh niên nào ít quay tay mà đeo cái đồng hồ mặt 45 thì hoành tráng phải biết, khác gì đeo quả tạ?!
Cái AW 42 mà tay bọn Tây đeo mới thấy tạm đỡ to chứ tay dân ta thì hơi to.
@AZwarrior Mỗi người 1 ý thôi, mình thì nhìn kiểu gì cũng ko thấy nó ra chất 1 cái sport watch
linhpham89
TÍCH CỰC
9 năm
@dac Edifice 49 đây 😁
2015-05-06 10.26.12.jpg
@linhpham89 Tay này không phải dạng vừa đâu 😃
linhpham89
TÍCH CỰC
9 năm
@dac chính xác, thiết kế kiểu phiên bản elegant lỗi, kích thước thì to ngang sport, hoàn thiện ở mức thấp, nói chung là tệ 😁
Đeo lên tay mới thấy Urbane thua AW nhiều nhỉ.
manutd187
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đặt cạnh nhau như này khác gì troll Táo. Hài vãi
@manutd187 sao mấy thanh niên ifan lắm ý kiến thế nhỉ. cái tít rõ ràng là so sánh hình ảnh mà không đặt cạnh nhau thì đặt trên bàn thờ chắc
Để kế bên thấy AW giống gay còn Urbane chuẩn-man vãi :3
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
9 năm
LgW đẹp hơn rồi
thích loại mặt tròn và màn hình ko lồi lên như AW nên sẽ hạn chế xước và vỡ khi bị va chạm .Kích thước phan biệt rõ cho nam chứ ko phải như apple unisex pin nhiều hơn nên chắc hơn ngày mới phải sạc ko như AW chỉ sài đc 18h (theo như apple còn thực tế thì chả thấy ai nói đến dù TT trên tay nhưng cũng ko nói nhiều về cái này).Dây đeo bằng da nên thay thế đơn giản và rẻ thích thì sài da cá sấu v.v ít bị kích ứng da và thya dây inox cũng đc chỉ cần cùng size ko phụ thuộc quá nhiều vào apple.Và cứ andoid 4.3 trở lên là chiến chả cần phải sài ip5 mới sài đc và giá thì bảo đảm rẻ hơn ko bị làm giá
davidwalker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn fan cuồng apple vô cm bợ đít, trong khi lg đẹp hơn quá rõ rồi. Nhìn cái aw như đồng hồ con nít bán đầy ngoài chợ.
tintin1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@davidwalker Nói như bạn thì mình cũng nói ngược lại bạn là fan cuồng LG vây. Không đồng ý với ý kiến nào đó thì lôi tại sao mình không đồng ý ra tranh luận. Cứ nói cuồng này cuồng kia, người ta nói lại thì nhảy đổng lên.
davidwalker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tintin1993 Mình chả cuồng hãng nào, đang so sánh nên mình nói lg đẹp hơn aw chứ 2 cái này vẫn thua moto 360. Còn ở trên cm sao thì bạn biết chữ thì đọc xem có cuồng không, riết tt giờ giống apple fan pape rồi :v
tintin1993
ĐẠI BÀNG
9 năm
@davidwalker Thế nào là cuồng ? Đi theo trái ý của bạn là bạn cho là người đó cuồng ? Mỗi người mỗi cảm nhận mỗi sở thích. Người ta có quyền khen cái này đẹp, cái kia xấu. Bạn không thích thì lôi cái bạn không thích ra nói. Chứ chưa gì chụp mũ thì coi bộ không được.
Như kiểu so iphone 4 inch với Note 5.7 inch rồi bảo iphone gọn hơn ấy. Phải so bản 42mm mới đc.
@Apple Haters 2.01 bạ ko đọc thông số à, bản 42 nó cũng ko to hơn 38 là mấy đâu, thiết kế hình tròn thì bao h chả to hơn hình chữ nhật, nhg đồng hồ thì mình thích mặt to, chả chê AW mấy nhưng theo mình nó dành cho nữ thì hợp hơn là nam. thiết kế thấy vẻ nữ tính nhiều quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019