[Hình ảnh] Một số ảnh chụp thực tế bằng Sony RX1R

Non@me
25/7/2015 10:21Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gamap
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp quá
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
😔 gì mà nhỏ xíu mà ra ảnh đẹp nhức nhối vậy trời
jackylefan
ĐẠI BÀNG
9 năm
màu sắc thật hoàn hảo...Compact kiẻu này quá đã cho những ai hỏng biết gì về cơ 😃
@jackylefan có phải ý bác là máy cơ phải ko ạ?
nếu thế sao bac admin lại mua
Đẹp quá, cảm giác hình rất là no màu
ngon lắm
plusvn
TÍCH CỰC
9 năm
Con máy ảnh đáng mơ ước 😔
lehieu1810
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu A7 mà muốn ăn được con này thì phải dùng chung với lens SEL CZ 35 1.4ZA kìa 😁 mà con này đã ra mắt hơn 3 năm rồi nên đừng so sánh về mặt công nghệ với mấy con A7 đời sau này. Và bây giờ cũng ít ai bỏ gần 3000$ ra mua new con này cả , mua 2hand tầm 1500$ thôi :D
Bác @cuhiep so sánh con này với A7 là k phải rồi, hạn chế rõ ràng nhất của con này so với A7 là k thể thay được ống kính trong khi đó A7 có thể chơi đủ thể loại, còn về màu sắc, DR thì tất cả đều được hậu kì hết rồi, chẳng ai để hình gốc mà post lên đây đâu ^^
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
@***NamAnh*** Tui xài Sony Nex từ Nex5 đến A7 chẳng mấy khi phải làm hậu kỳ
No-U
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bạn cho mình hỏi khi nào thì mở khẩu lớn và khi nào thì để khẩu nhỏ để có 1 bức hình đẹp?
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko hổ danh câu nói nét như sony nhỉ
nhìn chất quá nhỉ, ao ước một con như thế này chụp ảnh sản phẩm
Chụp ảnh sản phẩm mà mua con này thì hơi phí tiền đó bác 😁
Chắc bác chuyên chơi ảnh gốc :D, khâu hậu kì là 1 điều khá thú vị trong niềm vui chơi ảnh đó bác ^^
@***NamAnh***
@vantruong1990 Dòng A7R, A7R-II có thể coi là chuyên dụng chụp sản phẩm vs phong cảnh. Tất cả các tính năng support cho 2 lĩnh vực này của nó là cực tốt 😃.
@vantruong1990 Chụp sản phẩm quan trọng nhất là phông nền và đèn đóm thôi, bất cứ máy ảnh nào chỉnh tay được (kể cả điện thoại) đều chụp được hết...nếu bác chụp những thứ nhỏ như nhẫn hay nữ trang thì nên kiếm máy nào có chế độ macro hoặc mua ống kính macro, kết hợp thêm gương chụp nữa là OK.
mrkissn
TÍCH CỰC
9 năm
có 1 điều nên lưu ý là cục pin siêu lởm của máy nha ae.
mà sao tự nhiên có topic này máy này lâu rồi mà
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp wa! hy vọng 1 ngày ko xa canon cũng nhét dc cái FF vô body như M3 thì nhích ngay và luôn vì nếu canon thì giá sẽ mềm hơn sony kha khá.
khanh1810
TÍCH CỰC
9 năm
e ko am hiểu về máy ảnh các kiểu cho lắm 😔
chỉ thấy là đẹp quá :(
f22_raptor
ĐẠI BÀNG
9 năm
Biết thì thưa

Kiếm con A7 với cái lens cz 35 f2 nào có af mà bằng rx1r?

Mf hả? may ra có con contax G 35 f2 đấy, cơ mà mf, chụp cảnh thì ok, chụp trẻ con linh tinh thì ngủ luôn nhé

Sức mạnh sensor của 3 ông a7, rx1r và leica m 240 đây

Tự thẩm đi 😁

http://www.dxomark.com/Reviews/Sony-A7-review-Mirrorless-marvel/Sony-A7-versus-competition

Còn mà mang con 2470 f2.8 ngàm A ra thì hơi bị sai lầm, gắn cái LAEA4 vào, có biết bị thiệt cái gì ko? 2470 f4 ngàm E thì thôi khỏi bàn nha

Tào lao !!!!
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
@f22_raptor Thế RX1 làm sao chụp chân dung qua nổi A7 gắn 85f1.4 thậm chí là 50f1,4? So với Nex 5 mà gắn mấy thứ đó thì RX1 còn phải chắp tay vái bằng cụ
romero
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu mà so sensor thì mình thấy rx1r vẫn trên tầm A7, về màn hình Rx1r đẹp hơn khá đấy màn A7 mầu ko tươi đậm bằng
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
@romero Muốn màu như thế nào là do tùy chỉnh cả
romero
TÍCH CỰC
9 năm
@Greycloud Ông đùa à, đang nói raw và jpg gốc, nói như ông mua mẹ máy phò rồi chỉnh ra màu leica đi, mua mấy ống 4-5k của leica làm gì? Tôi đang dùng cả 2 em nên tôi biết thế, ko trải nghiệm thì đừng phát biểu.
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
@romero Leica chả là gì so với Sony cả
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Greycloud Nói câu này thôi là biết fan cuồng, khỏi tranh cãi chi mệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế