Hình ảnh Nikon J2 lộ diện trước khi ra mắt

Trung Dt
7/8/2012 5:19Phản hồi: 65
Hình ảnh Nikon J2 lộ diện trước khi ra mắt

Trang web digicame-info vừa đăng tải những hình ảnh của chiếc Nikon J2, chiếc máy ảnh không gương lật thay đổi ống kính thế hệ mới của Nikon nâng cấp từ phiên bản J1. Theo những hình ảnh được tiết lộ, Nikon J2 sẽ mang thiết kế tương tự như chiếc Nikon J1. Sản phẩm có một số thay đổi về thiết kế các nút bấm cũng như bổ sung một tính năng chụp ảnh trên bánh xe xoay.

Bên cạnh thân máy Nikon J2, trang web còn tiết lộ hình ảnh của ống kính đi kèm theo máy. Phiên bản ống kính mới sẽ có tiêu cự 11-27.5 mm (tương đương 29.7-74.25 mm) khẩu độ f/3.5-5.6. Ống kính này mặc dù có khoảng tiêu cự ngắn hơn so với phiên bản 10-30mm trên Nikon J1, tuy nhiên sản phẩm này có thiết kế thân ống kính gọn gàng hơn.

Mặc dù đã có hình ảnh được tiết lộ, song người dùng vẫn chưa biết được Nikon sẽ có những cải tiến gì mới trong phiên bản Nikon J2. Nhiều người dự đoán rằng máy sẽ sử dụng cảm biến ảnh 20 MP tương tự như chiếc Sony Cyber-Shot RX100. Ngoài ra Nikon cũng có thể giảm giá sản phẩm để gia tăng sức cạnh tranh trên thị trường. Dự kiến máy sẽ được ra mắt vào thời điểm giữa tháng 8/2012.

Nguồn: Nikonrumors.com
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy NiKon chụp ảnh tốt.
Mấy bác thợ săn ảnh thể thao mình thấy hay dùng.
Đang rộ trào lưu máy ảnh ko gương lật đây mà, NIKON cũng ko phải là ngoại lệ !
cái này sẽ làm đối trọng với Canon 😃
vinamin
ĐẠI BÀNG
12 năm

Về tới việt nam chắc giá trên mây ! việt nam cái gì cũng mắc .
@vinamin ko bik sao chứ mình thấy hàng điện tử nhiều lúc ở vietnam còn rẻ hơn nc ngoài đó.
@LordantAir em thấy toàn giá usd x 20k + 1~2 triệu thôi 😔
@vinamin Dong y voi bac ca hai tay luon.

Nguyen Ngoc Hoang Phuc
01218816679
phucziban007@gmail.com
giờ ít người mua máy du lịch lắm.1 là mua máy chuyên nghiệp 2 là smartphone 😃
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
@nobita211194 cái này không thuộc dòng máy du lịch đâu bác. Với lại bây giờ có những máy mirrorless có chất lượng ảnh gần như ko thua kém DSLR nữa.
SE K800i
TÍCH CỰC
12 năm
@nobita211194 Số lượng người khao khát thể loại này không hề nhỏ, cứ nhìn tất cả các hãng hăng hái ra sao trong phân khúc này thì biết
_ xXx _
TÍCH CỰC
12 năm
@nobita211194 Bác cứ zoom lên rồi chụp bằng smartphone thử xem,copy file ảnh và xem trên máy tính thì sẽ rõ.
Một điều nữa là smartphone bác chụp 10 cái thì lấy được 1 cái,còn máy du lịch thì chụp 10 cái bác có thể lấy được nhiều hơn
ice.akai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobita211194 Cái này có lợi thế của nó, chất lượng ảnh gần với DSLR mà lại nhỏ gọn như máy du lịch nữa nên nó là sự lựa chọn không tồi chút nào đâu.
nikon vs canon ông nào hơn nhỉ :?
@mrsomjt Một chín một mười. Tùy gu thôi. Mình thích Nikon !
@mrsomjt Rất khó để nói ai hơn ai. Nói chung là tương đương nhau. Mình thì thích Nikon.
cũng đẹp đấy....
cho mình hỏi máy ảnh không gưing lật có ưu khuyết điểm gì thế.
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
@hiepthong ưu điểm là gọn nhẹ có thể thay đổi ống kính như máy DSLR vậy nhưng kém hơn DSLR về sensor. Bây giờ có mấy dòng ko gương lật đã dùng APSC sensor rồi (tức tương đương kích thước sensor của canon 7D) nếu mirrorless mà ra được dòng có sensor fullframe thì DSLR chắc phải mệt mỏi 😁
Mong cái củ sensor to lên chút nữa cỡ như củ của chú nex là ok.
Xưa ai chũng chê nó củ nhỏ, chơi kg phê.
Máy nhìn đẹp thế sao lại không thích nhỉ
mình mong nó sẽ dùng cảm biến APS -C vì như thế sẽ dễ thay đổi ống kính hơn,và sản phẩm cũng sẽ cạnh tranh tốt hơn trên thị trường
cũng có thể đây là chiếc full frame mà Nikon đang hướng đến phân khúc tầm thấp cho người dùng thay vì 2 chiếc super "đắt khét" D4 D800
Về tới vn chắc mắc lắm
thích sony nex hơn nhìn hầm hố hơn em này
kucuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá cả sao nhỉ
Ăn được Sony RX100 ko nhỉ ? Trông em J1 nhìn rõ đẹp nhưng ảnh chụp thấy phình phường quá !
@Canon100is Sony RX100 là máy compact mà bác. nếu muốn so sánh cùng giá với sony thì bác nên so con này với con nex-f3.
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
@LordantAir Chưa chắc đâu bác, Rx100 với J1 là cùng kích thước sensor nên chưa thể nói chắc dc là RX100 ko thể so sánh dc nhé. Còn về J2 thì ko bik có thay đổi sensor to hơn ko chứ nếu như J1 thì như thế nào đi nữa vẫn chán.
@LordantAir Nếu là RX100 với J1 thì J1 thua. Còn J2 chưa ra nên chưa biết đc. Nói chung RX100 hơi bị bá đạo dù đó chỉ là máy du lịch.
@LordantAir không hẳn là compac bác ơi
"compac" nghĩa là "nhỏ gọn" nhưng là khi nói về cảm biến của máy
rx100 và Nikon 1 có cùng kích thước cảm biến nên được sếp để so sánh là cùng 1 hàng.chỉ có điều là rx100 k thay được ống hính thôi
nếu nói chung ra thì chẳng lẽ thằng G1X có cảm biến 1,5 inch k thay được ống kính cũng là compac à ?
Vẫn cảm biến như thế thì không bao giờ mua
Sensor vẫn giữ nguyên thế này thì Nex chắc vẫn ko có đối dòng ko gương rồi .
hic, các bác giải thích cho máy ảnh KO GƯƠNG LẬT là thế nào nhỉ ? 😔
ice.akai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thandan.it Bác tìm hiểu cấu tạo của DSLR sẽ thấy cái gương lật trước cảm biến. Dòng này về cơ bản không dùng công nghệ ấy thôi.
@ice.akai thế giá nó có đắt như bên DSLR ko hả bác ?
@thandan.it DSLR là tên viết chung cho máy ảnh kĩ thuật số có ống kính thay đổi được.có nghĩa là mình thích thì có thể mua ống kính khác lắp vào mà vẫn chụp ngon lành
nhưng em nghĩ ý của bác là mấy cái máy to đùng mà Nikon hay Canon hay sản xuất như 5D max 2. 600D hay nikon D90 D3s thì các máy có cũng kích thước cảm biến là hầu như giá k chênh nhau là mấy.chỉ thân máy tầm từ 10 đến 15 triệu với cảm biến APS-C và chất lượng cũng rất tốt rồi.
ice.akai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thandan.it Theo các máy bây giờ thì ko đắt như DSLR vì chất lượng ảnh vẫn có sự thua kém mà. Nhưng nó tiện dụng như máy ảnh du lịch vậy - đó là điểm nổi trội của dòng này so với DSLR cho những chuyến di lịch. 😃
avenk
TÍCH CỰC
12 năm
@thandan.it Mirorless thì tùy máy tùy hiệu nữa bác. Có máy đắt kinh khủng như là leica m9 😁 rồi kế đến là fuji x-pro1 có giá ngang ngang với cái canon 5Dmk2. Rồi đến những dòng rẽ hơn.
Thich con nikon nay

Nguyen Ngoc Hoang Phuc
01218816679
phucziban007@gmail.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019