[Hình ảnh] Quy trình sản xuất Galaxy Alpha trong nhà máy

TDNC
25/8/2014 2:23Phản hồi: 217
[Hình ảnh] Quy trình sản xuất Galaxy Alpha trong nhà máy
Đây là những hình ảnh về quá trình sản xuất Galaxy Alpha trong nhà máy, từ công đoạn cắt khung nhôm bằng máy CNC, khoét lỗ cho đến nhuộm màu khung bằng hóa chất. Hình ảnh do chính Samsung công bố trên blog của hãng kèm theo bên dưới là một vài hình ảnh khác về thử độ bền. Mời các bạn cùng xem.

Khung máy bằng kim loại được cắt ra từ một mảng kim loại lớn, thông qua máy cắt CNC

Tiếp tục dùng máy khoan để tạo ra các lỗ và rãnh trên khung máy

Khung máy là thứ được làm đầu tiên và cần có độ chính xác cao trước khi chuyển sang giai đoạn lắp linh kiện và màn hình

Quá trình nhuộm màu khung Galaxy Alpha gọi là Color Anodizing với 5 màu thành phẩm gồm Xanh dương, Vàng, Đen, Trắng và Bạc. Samsung không nói chính xác vỏ của Galaxy Alpha làm bằng vật liệu gì, nhưng thông qua Color Anodizing thì người ta đoán rất có thể đó chỉ là nhôm. Magiê và Titanium cũng có thể được Color Anodizing nhưng chi phí rất cao. Còn sắt thép thì không làm được.

Các tông màu khác nhau được Samsung thử nghiệm với vỏ của Galaxy Alpha
Hình ảnh thử độ bền của máy

217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung muôn năm. Qúa tuyệt vời 😁
@Trungk13n Ủa sao mình nghe nói Nokia bán mảng di động cho microsoft rồi mà sao giờ lumia ra đều đều ghê vậy, nokia cũng ra nhiều không kèm mấy hãng khác nhỉ. 520, 525, 620,720,820,920,925,930,1020, 1520......không biết còn em nào nữa không nhớ không nổi 😁
@junerain126 625,630,928,530 :D
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@junerain126 microsoft dùng thương hiệu lumia và cái tên nokia cho sản phẩm của họ thôi, ko còn là sản phẩm của công ty nokia nữa mà là microsoft mobile🆒:D
@htcone ý của bạn ấy là nói đến cái màn hình bảo vệ của máy.nghe đâu là Nokia phải mất đến 70h để chế tác ra nó
Sao không đầu tư một cái video nhỉ? Hấp dẫn hơn nhiều chứ.
Vampire_Pro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_nhan Trời ơi, làm video để hãng khác nó ăn cắp công nghệ mất bạn ơi :v
hellwalker
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trông hiện đại như làng nghề cơ khí ấy
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
@hellwalker Chú còn non và xanh lắm.
Hàng chất mà giá cũng chất
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu bán hết màu như thế này thì tha hồ mà lựa 😃
@nqhuy229 Công nhận, viền màu nhìn đẹp thiệt, có gì đó rất là thời trang.
iPhone 5s -> Video/ Hình sản xuất
HTC M8 -> Video/ Hình sản xuất
Galaxy Alpha -> ?/?
@fRenzy Mục đích bạn viết như thế để làm gì vậy 😃
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@fRenzy Nếu sau này có video thì sẽ có thằng thối mồm nói ss bắt chước cho coi 😁
@fRenzy Nokia 1020 -> Hình, video cảm biến,
@fRenzy Ý bạn là ko có cái để ngắm hay là hết cái cho bạn chê rồi?
Mình nói thật, máy móc công nghiệp nó ko thơm tho sạch đẹp như mấy video làm màu đâu ạ. Riêng chuyện dầu cắt của nó cũng làm công nhân đeo khẩu trang và nhận trợ cấp rồi ợ!
Phoi, vi khuẩn, hóa chất.... kinh gớm đấy, ko riêng táo hay sung hay cơ khí tư nhân vn đâu

(. )( .)
thuandelma
ĐẠI BÀNG
10 năm
quá đỉnh cho samsung, bây giờ mới chịu là khung nhôm, apple kì này mệt rồi
@thuandelma apple có 6 :3 s5 phải giảm sx khi 6 mới là tin đồn 😁 nói chung có nhôm hay k thì mình thấy dùng ios vẫn hay he he
Phải nói là cuối cùng samsung của lắng nghe người dùng, sang trọng dần đều
relax45
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói chung là lâu công và tốn kém hơn vỏ nhựa .Nên giá cao.
@relax45 Vâng. Bác nói thế hoá ra bao năm nay ss cắt cổ ng dùng à?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
relax45
ĐẠI BÀNG
10 năm
@patienn cắt cổ thì chẳng ai mua nhưng mình thấy giá cũng ko phải là rẻ.
Cá nhân em vẫn khoái khung thép hơn. Chống va đập tốt. Em 4, 4s rơi bùm bụp không sao nhưng 5, 5s thì méo mó móp mép hết cả.
@vnstockguru Quá trình gia công khung thép chắc chắn khó và mất nhiều thời ian hơn khung nhôm => việc sx số lượng lớn sẽ khó hoàn thành tiến độ. Điều này là nguyên nhân chính khiến đt samsung full nhựa. Làm khung nhôm là tín hiệu tốt với người dùng thích Galaxy
@vnstockguru Hênh là ko bị mất wifi@@@
@vnstockguru Gia công khung thép như thế sẽ tốn nhiêu thời gian hơn nên giá cao hơn bác ah
Haizzz khung nhôm cắm sạc nó giật chết. Vỏ nhựa thần thánh vẫn muôn năm. Xi giả kl cái viền là ổn rồi.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
keen9000
TÍCH CỰC
10 năm
@SeCrEt BoY™ Thế phải sửa là nếu có ý định xài đồ lởm thì nên mua vỏ nhựa :D
@keen9000 Bớt nổ đi bạn. Mình dùng 4S sạc zin vẫn bị tê tê này. Nói cho bạn vui là sạc lởm này nọ thôi chứ dùng nhôm thì phải chịu rủi ro của việc chạm điện. Con 5s sạc zin tay ướt rờ nút Home để mở khoá touchID cũng bị tê tê này. Cứ dùng nhựa cho nhẹ, dễ tùy biến và trên hết là cẩn tắc vô áy náy.
keen9000
TÍCH CỰC
10 năm
@SeCrEt BoY™ chạm thì chạm thật nhưng cái dòng ra của cục sạc zin làm sao đủ mà giật chết ng , nói chạm thì máy mình cũng chạm chỉ cần cắm usb desktop chân nối đất là 100% cả con này , ip, ipad
giỡn có giỡn đấy nhưng ko phải ngẫu nhiên mà cắm sạc giật chết ng đa phần xảy ra ở TQ
@patienn Đồng ý 2 tay 2 chân lun . như thế mới gọi cờm mên chớ . like 1.000.000
Có j đặc biệt đâu nhỉ > ?
Con Alpha này mà cho ra đời phiên bản V ( giành riêng cho thị trường Việt nam ) thì có phải tử tế và đáng mến ko. Ko hiểu sao lại mang cái thứ cùi bắp tồn kho kia ra làm bùa giỡn mặt nhau.
Sam làm con này đẹp và nghiêm túc nè.
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fff.orc Vì đơn giản đi ra đường hoặc đi làm thấy công nhân nữ toàn xài galaxy y , trend .... chứ không phải toàn galaxy s4 , s5 , hay note 3 !
Cá nhân mình thấy ở Việt Nam chính dòng phổ thông và trung cấp mới thật sự đem lại doanh số cho sam còn dòng cao cấp để thể hiện vị thế và đẳng cấp thôi !
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Fall1ng Công ty em gần 20k công nhân nữ mà nhìn đi nhìn lại toàn glx y , trend , core , win......
@bacsidien94 Cái mình phản bác ở đây là các bác đánh giá nó ra sản phẩm cấp thấp cho thị trường VN là (coi thường) VN này nọ (mình đọc hiểu là vậy)! Nếu bạn xem thì nó sản xuất galaxy v với vỏ sau rất teen (khách hàng nó hướng đến là học sinh cấp 2, cấp 3 và cả người chưa có điều kiện) định hướng rất rõ ràng(nó muốn bán hàng thì chẳng bao giờ chê khách hàng đâu)! Còn bác dùng rồi, thấy chất lượng chưa tốt thì đưa ra đánh giá khách quan cho các bác định mua tham khảo có phải tốt không!
@baoanh_tb_1991 ừ mình thì chê thật, nhưng 2 cụ ưng lắm, cũng khả quan 1 tí bác ạ.
Trời chủ thớt vào được cả nhà máy kia lận à. Ghê nhỉ. Tôi nghĩ nếu là thường dân như tui bước vô tới cổng là bảo vệ nó đuổi ra liền.😃
Toàn mấy ông vỏ kim loại thi nhau quay video về quy trình sản xuất.
Không thấy hãng nào quay quá trình đúc vỏ nhựa để mình xem cái cho vui mắt nhỉ 😁:D:D
Samsung ngày càng "NHÔM HOÁ", Apple thì ngày càng "BO TRÒN HOÁ" 🆒
mrlongnhi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cấu hình máy mạnh nhất hiện nay trên thị trường Việt. Cộng thêm vỏ nhôm hiện đại , giá mềm thế này sam sẽ cháy hàng cho mà xem.. :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019