Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] So sánh thiết kế và tính năng Asus Zenfone 2 bản 5" và bản 5.5"

sonlazio
20/3/2015 11:44Phản hồi: 158
[Hình ảnh] So sánh thiết kế và tính năng Asus Zenfone 2 bản 5" và bản 5.5"
Mời các bạn xem một số hình ảnh so sánh thiết kế Asus Zenfone 2 phiên bản 5" và 5.5". Mình cũng vẽ một bảng so sánh các phiên bản và cấu hình để các bạn tham khảo sự khác biệt giữa 2 máy nhằm đưa ra lựa chọn tốt nhất. Cần lưu ý là bảng cấu hình, giá và tính năng được dựa trên bản Zenfone Đài Loan, rất có thể ở Việt Nam cũng sẽ là bản tương tự nhưng chúng ta vẫn chưa nói trước được gì.

Nhiều khả năng chỉ duy nhất phiên bản 4GB RAM cao nhất mới có sạc nhanh 39 phút được 60% của Asus, các bản 5.5" khác có hỗ trợ QuickCharge 2.0 của Qualcomm nhưng không được trang bị sạc nhanh kèm theo mà chỉ có sạc 7W thường. Bản 5" thì không có QuickCharge.

Asus_ZenFone 2_5_5.5-7.jpg Trên hình thì không khác biệt lắm nhưng Zenfone 2 bản 5.5" sẽ lớn hơn đáng kể so với 5", đặc biệt là về bề ngang Asus_ZenFone 2_5_5.5-10.jpg Phần mặt trước khá tương đồng với loa thoại và các cảm biến, camera phụ Asus_ZenFone 2_5_5.5-9.jpg Cả 2 máy đều dùng các phím cảm ứng phía dưới thay vì tận dụng một phần màn hình Asus_ZenFone 2_5_5.5-2.jpg Đỉnh gần như không có sự khác biệt, nút nguồn thiết kế hơi khó chịu khi bấm và gần như bạn phải sử dụng hai tay Asus_ZenFone 2_5_5.5-3.jpg Asus_ZenFone 2_5_5.5-4.jpg Asus_ZenFone 2_5_5.5-5.jpg MicroUSB có khung bao quanh đỡ trầy hơn Asus_ZenFone 2_5_5.5.jpg Chiều cao hai máy không khác nhiều nhưng cảm giác bè ra của máy 5.5" làm cho nó điều khiển khó hơn bằng một tay, dù Asus có hỗ trợ một số tính năng mới trên ZenUI Asus_ZenFone 2_5_5.5-6.jpg Camera là khác biệt lớn nhất về ngoại hình, Zenfone 2 5.5 có camera 13MP và flash LED kép kiểu True Tone với 2 màu khác nhau, bản 5" thì lại chỉ có 8MP và flash đơn 1 màu. Bản 5" chỉ có 1 khe SIM còn 5.5" là 2 khe
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tethien
CAO CẤP
9 năm
Cái tiêu đề bảng hình như có sai rồi mod @sonlazio . Bản 5" là ZE500CL mới đúng.
Từ ngày xài mi4 thật sự k thiết tha e android nào khác nữa, pin trâu chụp hình Ăn luôn 5s, ai k tin cứ thử khỏi gạch
peterpan80
TÍCH CỰC
9 năm
@hoangvycdnl8 làm 1 bài [trên tay] tất tần tật sau 1 thời gian dài sửu dụng đi bác...cho anh em cảm nhận...😁
kasaf4
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đông Bùi Thế bạn xài mi4 chưa mà nói vậy?
@hoangvycdnl8 Người có tiền k ài xài hàng tàu khựa hết 😃
@AnhQ1 So tiền ai nhìu lấy hết k 😃
Đề nghị Mod @sonlazio chỉnh lại: 3 nút trên máy này vẫn là 3 nút cảm ứng nhưng nằm rời ngoài màn hình, chứ dùng chữ nút vật lý thì không ổn chút nào đâu
@tttuyentinh Nó là vật lý mừ. Đâu phải luận lý đâu hehheh. Để mình sữa cho rõ nghĩa hơn. Cảm ơn bạn.
@sonlazio Ok, sửa kiểu đó thì khỏi bắt bẻ luôn rồi! 😃
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@tttuyentinh ghi rõ cảm ứng vật lý mà bác ????
@tttuyentinh Bạn đọc lại cho kĩ xem. Mod ghi là "phím cảm ứng vật lí" mà.
@cuong642 Mod sửa lại theo yêu cầu của mình rồi đó, đọc thêm mấy bài dưới thì biết mà
con 5'' làm 2sim luôn cho rồi
Nhìn giống thiết kế của iPhone 7 thế @@
giangdtk45
ĐẠI BÀNG
9 năm
Về Việt Nam kiểu gì mà chả đắt hơn 500 tới 2 triệu, nước nghèo mà toàn phải mua đồ đắt không
@giangdtk45 má ko tính thuế àh, chả liên quan gì tới nghèo với giàu,
@giangdtk45 Chúng ta nên tự hào vì trên thế giới ko ai hơn được :p
@giangdtk45 bán nhà đi .qua nước ngoài xin ăn
có mua thì cũng 4GB mà táng chứ 2GB thì nghĩ kô khác con zenphone đời đầu lắm đâu
baduy90
TÍCH CỰC
9 năm
@ronone với giá đấy mua Lumia 1520 cho rồi bạn nhỉ. cncd
@baduy90 sợ lúc đấy con 1520 đã ngưng bán rồi. Giờ chỉ còn thế giới di động là còn 1520 mới.
@wtf9999 mình test và cầm trên tay A7 rồi ... dòng A thì thiên về kiểu dáng còn E mới cấu hình ... công nhận dòng A cầm trên tay đẹp đã mát tay nhưng so với bản demo nhôm nguyên khối để thử thị trường thì cái giá bỏ ra cho hàng demo w thiết kế nhôm thì hơi mắc. dòng flagship ss rất hào phóng chẳng chịu thiệt thòi gì cả giá cũng ok ... nhưng bước xuống dòng dưới 10tr ss còn phải học các hàng khác nhiều về cách bán sp, cứ thằng thiết kế ngủ 1 giấc có ý tưởng gì mới dù là nhỏ nhất là sang ngày hôm sau tung ra 1 con Galaxy mới liền dù khác nhau với con cũ chẳng có bao nhiu nhưng giá thì đội lên, đã vậy còn rất keo về cấu hình nữa chứ ....
baduy90
TÍCH CỰC
9 năm
@ronone cellphones. didongthongminh.............. nhiều chỗ bán lắm. cncd
mrcab
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ad đã @sonlazio đã xem qua tính năng double tap to wake trên zenfone 2 chưa vậy? Mình hóng kết quả quá.
@mrcab Máy này hqua mà 😁 mấy ngày nữa mới có máy khác
mrcab
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlazio cảm ơn Ad em hóng quá. :D
omoke
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrcab Video tính năng double tap to wake nè bác, cũng khá thú vị đó nhỉ

Thêm cái Zenmotion nữa nè
mrcab
ĐẠI BÀNG
9 năm
@omoke cảm ơn bạn nhiều 😁
FaPPeR
TÍCH CỰC
9 năm
Ko biết về VN bán những phiên bản nào hay đủ các phiên bản như bên Đài...???
Quan trong là giá có hợp lý hay không mà thôi
hm4u1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác @sonlazio cho e hỏi là tính năng 2 sim của zenphone 2 là dual active (2s2s, 1 sim đang kết nối thì sim còn lại cũng ko bị ò í e) hay chỉ là dual standby ạ? Với ngoài ra sim 3g gắn vào khe nào cũng dùng đc hay chỉ có khe sim 1 hỗ trợ 3g?
Đang khá quan tâm e này. Tks bác.
@hm4u1234 Cái standby monhf chưa thử nên ko nói dc. Con cái kia 1 2G bạn ơi
hm4u1234
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonlazio Tks bác. Hic, m quan tâm nhất cái vụ 2 sim dual active. Với tap tap to wake 😔 :(.
@hm4u1234 Hiện tại muốn dual sim thật sự thì hình như chỉ có HTC 700 thôi , còn lại thì như nhau , 2 sim nhưng chỉ 1 sim call 1 sim off khi call
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@nguyenhuuthuc Có samsung nữa s4-s5-note 2-3 2 sim đều online 2 sim,sony z3 2 sim thì ko được
vnntg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chip 22nm không biết tiết kiệm pin hơn không.
đẹp trong tầm giá cho mọi người ai cũng có cơ hội sở hữu
những con này xài mau xuống cấp quá, đặc biệt là màn hình
@khanhngo197 mk xài zen5 1 năm r có thấy màn hình sao đâu......thớt dùg chưa mak phán thế...
zoozsi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khanhngo197 Đồng ý với bạn. Mình chưa xài qua nhung nhìn máy của đứa bạn thì màn hình tái mét. Độ tuơng phản thấp.
anbum99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết sao chứ mình thấy nhiều ng đợi con này lắm
luna.us
ĐẠI BÀNG
9 năm
đợi xem nó có nên mua k
Police01267
ĐẠI BÀNG
9 năm
tính năng 2 sim 2 sóng thật sự
Đẹp đấy chứ
Mua con này thà mua ip5s còn đẳng cấp hơn đó hiệu năng ăn đứt con này
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
@Hay An Mau Lon Màn nhỏ quá. Đợi ip6+ còn 5 tr thì mua
thang_taidau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hay An Mau Lon nói như kiểu bác, em có tiền mua con 5S em mưa đứt con Xiaomi Mi note Pro hoặc Meizu MX4 pro, dùng ngon hơn mà lại vẫn còn tiền khao anh em đi ướng bia rửa máy
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ilove1520 ôm tiền mà đợi 2-3 năm nữa nhé
Tiếc là vừa mua zen 5 rồi.ko thì đợi quất ngay con này 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119