[Hình ảnh] So sánh Xperia Z1 và Xperia Z2 ở Việt Nam

sonlazio
24/2/2014 10:57Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm nào Sony cũng làm cả thế giới ngất ngây về thiết kế :x Arc 2011, S 2012, Z 2013, Z2 2014 :x
Chụp ảnh ko thể thể hiện được đâu bạn ơi.
0P.Aokiji
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc chắn nhiều thánh vào và sẽ "không hài lòng" :p
NiLam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vua ra z1 xong cai gioi thieu z2, dung la mua do sony thay mat gia tri qua. Do ban thi mac ma lam vay thi sao giu dc ng dung.
P/s: con z1 giam phat 3tr nua cho coi.
doanhvnh
ĐẠI BÀNG
10 năm
thôi ko mong cao sang, e chỉ mong ra e này để Z1 hạ cuối năm còn có cái mà dùng :p
Quick Beard
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phải công nhận là đẹp, nếu nó thực sự khắc phục được những yếu điểm của Z1 + viên pin 3200 thì khả năng có thể lên làm king Android đc.
Một số vấn đề chưa hài lòng ở z2:
+ Viền trước màn hình không trùng theo máy như sản phẩm của apple, samsung hoặc lg
+ 3 nút ảo vẫn nằm trong màn hình, nhìn nhận khách quan mà nói màn hình sẽ chỉ còn 5.0 inch
+ Giao diện sony thật sự không thuận lợi và tiện ích như LG, Htc hay samsung
+ Vấn đề pin cho sự tối ưu còn là một ẩn số.
@Armerial Sản phẩm z2 sony không hẳn là sản phẩm chủ lực của sony trong năm 2014. Nhưng đây là sản phẩm hoàn thiện nhất của sony nói riêng và thế giới android nói chung tính đến thời điểm hiện tại.
@yellowcricket90 Bạn không hiểu ý mình rồi. Mình cũng không biết phải giải thích như thế nào. Hihi
@ChaiminzThongsang Hiểu rùi bác, ý bác là bỏ đi 3 phím ảo đấy chứ gì, thế thì đồng tình với bác. Mà không phải 3 phím ảo lúc ẩn, lúc hiện được hả?
Ảo làm chi khi mà cứng bấm sướng tay hơn😁
@palkia171993 có thể 4.4 và S801 và màn hình IPS sẽ có khác thôi
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
10 năm
Màn hình đẹp, góc nhìn rộng, loa streeo, nhiều tính năng mới, quay 4K, chip mạnh hơn, thiết kế hoàn thiện hơn. Vậy thử hỏi giá 14-17tr tốt cho 1 siêu phẩm rồi. Đừng có chọc ngoáy thêm câu nào giá chát nữa.
Lúc nào củng 17tr,15tr là vừa rồi
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
Bác mượn chỗ nào đấy, chỉ chỗ cho anh em mượn chơi vài ngày 😁:D
Có cái khe thẻ nhớ ở bên ngoài làm giảm thẩm mỹ đi bao nhiêu
cứ nâng bộ nhớ trong lên 32GB, 64GB 128GB có phải đẹp hơn không
@caohuyduc dù bên trong là 128GB mà ko có khe thẻ ngoài thì hàng khối anti nó cũng vào nói cho xem, với lại tăng bộ nhớ trong cũng tăng chi phí sx
trong9949
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con Z1 vs Z2 có đèn led thông báo ko vậy ae?
@trong9949 android sony con nào cũng có đèn hết từ cấp thấp tới cao cấp
@trong9949 Có, ngay trên cái màn loa ở đỉnh máy đấy bạn, trên Z2 thì dãy đèn led đó dài và sáng hơn Z1.

À mà 1 số bạn sao chê màn hình Z1 gì dữ vại nhỉ, mấy bạn thực sự xài nó òi hay chỉ nhìn hình chụp trên mạng hay nghe ng khác phán? Mình đang dùng và ko thấy cái gì ở nó mà ở mức tệ cả. Hơi bị tốt là đằng khác. Ko bằng 1 vài flagship của hãng khác ở 1 vài điểm thoai chứ ko có gì gọi là tệ cả. Màn Z1 nhìn chính diện (kiểu nhìn phổ biến nhất) thì chả thua ngay cả G2 là bao đâu?
@palkia171993 giờ có thêm cân bằng trắng rồi thì chỉnh trắng trong đẹp hơn lúc trước nhìu rồi nữa, chỉ có góc nhìn kém chút.nói chung cũng ok .
chủ yếu cái màn hình có khá ko,so được với 1520,g2 ko.nhìn màn hình con z1 như phế phẩm
cái camera 20 chấm chụp cũng được mà nhìn qua cài màn hình ko bằng con 5 chấm nokia
Nhìn bề ngoài thì cũng kiểu như Ip4 so với 4s chứ không có gì khác còn cấu hình cũng đã được nâng cấp nhưng có lẽ ai đã có Z1 rồi thì cũng chưa cần thiết phải đổi lên em này lắm
chủ yếu cái màn hình có khá ko,so được với 1520,g2 ko.nhìn màn hình con z1 như phế phẩm
cái camera 20 chấm chụp cũng được mà nhìn qua cài màn hình ko bằng con 5 chấm nokia
@hotboy115 mình có cậu em bên đài về hồi tết, nó mua z1 ngay từ lúc mới ra, khi bức hình mình chụp bằng nokia e72 gửi qua mail cho nó xem bất ngờ quá vì thấy màu nhạt hơn so với ảnh gốc, mà mình mở bằng con note2 của mình màu cũng khác nên thấy vậy. mà chụp trực tiếp nhìn màn hình màu cũng ko thật he
@trinhcongbup cái màn loè loẹt của note 2 nên bạn mới nói z1 màu nhạt, z1 màu chân thật như mấy màn khác thôi, chỉ có amoled của samsung là làm màu loè lẹt hơn thôi bạn, bạn thử cầm note 2 chụp màu xanh lá xem , hay màu trắng đấy sẽ thấy nó ra màu giả khác với thật tế như thế nào ngay, note 2 mình cũng dùng qua rồi, màn hình rỗ , tối , ko có cửa nào so với z1 đâu bạn, ngay cả note 3 cũng vậy, nhưng note 3 màn đã đẹp hơn s4 lun rồi .
@hotboy115 Đồng ý với bạn này. Mình đang xài Z1 màu tím mộng mơ đây. Màn hình đẹp phải nói rất đẹp, đúng là nhìn nghiêng hơi tệ tí thôi. Mà có ai xài đt mà nhìn nghiêng đâu (trừ mấy thằng lé)haha
@Jack Euro Ôi hiếm người đc như bác lắm
Nhìn bề ngoài thì cũng kiểu như Ip4 so với 4s chứ không có gì khác còn cấu hình cũng đã được nâng cấp nhưng có lẽ ai đã có Z1 rồi thì cũng chưa cần thiết phải đổi lên em này lắm
Ngon quá nhưng ko có pin
tuong3 xài chíp 805 chứ sao thành 801

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019