[Hình ảnh] So sánh Xperia Z1 và Xperia Z2 ở Việt Nam

sonlazio
24/2/2014 10:57Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hàng sony đẹp thật nhưng đắt nên kết quả là nhiều người thích nhưng ít người dùng.
Máy ảnh em Z2 chắc gọi em Galaxy Y là cụ nội =)))
tyla81
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko có sạc ko dây hả ta. Vậy hơi kẹt
Mình chỉ hóng mỗi con Z2 Compact thôi, ra là xúc ngay :rolleyes:
Z-Z1 chán nhất là cái màn hình, nhợt và kém góc nhìn

Z2 khá rồi đó, chờ qua hè còn tầm 10tr hốt cũng đc
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Là fan apple nhưng thấy con này quá đẹp mặc dù na ná Z1.
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Rất thích thiết kế của One, Z/Z1/Z2 nhưng lại rất ghét 3 cái phím cảm ứng ảo trên màn hình. Thế mà đợt này One 2 cũng cho luôn vào màn hình. LG thì luôn như thế rồi, chắc G3 cũng thế. Chẳng lẽ chỉ còn S5 sao. Qua hình rò rỉ trong bài Gear 2 thì thấy S5 không hấp dẫn lắm, không biết thực hư thế nào. Rạng sáng mai hóng xem sao :-s
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@ongnooii Thôi xong. Hình ảnh rò rỉ hoàn toàn chính xác, và thiết kế S5 đúng là không hấp dẫn.
ngox_IT
TÍCH CỰC
10 năm
Là fan apple nhưng thấy con này quá đẹp mặc dù na ná Z1.
lovestone
TÍCH CỰC
10 năm
Z2 thiết kế y chang Z1 sao không thấy ai chê Sony không sáng tạo ta ? Sony dòng Z trở lên đẹp thì có đẹp nhưng thiết kế không thân thiện, quá to, quá dài, quá cấn tay. Thêm giao diện thì thôi rồi, tối tối, font chữ mỏng , không thể hiện được hết cái hồn của Full HD và công nghệ màn hình mà Sony quảng cáo.

Đã từng dùng Z , Z1 và nói thật là chán , giống như tác phầm nghệ thuật vậy, kén người dùng dù giá trị cao.
@lovestone Muốn nhỏ,vưaf, ko cấn tay thì có Z1 Compact
@lovestone Khi thiết kế đã đạt đến đỉnh cao của vẻ đẹp thì không cần thiết phải thay đổi
Đơn cử: Iphone của Apple, Xperia Z-Z1-Z2 của Sony, One của HTC
Vì vậy nên: Anti Fan nói ít thôi =))
@lovestone Tối tối là sao nhể, ý bạn cái hình nền ở màn hình home á? SONY nó có đến chục theme xanh đỏ tím vàng... đủ thoải mái thay nhé! Còn bên trong kể từ 4.3 đều trắng hết cả rồi. Bạn nói đã dùng Z,Z1 là tôi không tin!
Khổ thân anh Hiệp sang tận Tây Bán Nhà mà chưa đc "trên tay" em nó.
Sony đẹp nhưng giá tương đối chát. Mà nhìn thiết kế như vậy, tầm cùng giá tiền sao mọi người thích Ăn roi lại có thể chọn Sam đc nhỉ?
Khổ thân anh Hiệp sang tận Tây Bán Nhà mà chưa đc "trên tay" em nó.
Sony đẹp nhưng giá tương đối chát. Mà nhìn thiết kế như vậy, tầm cùng giá tiền sao mọi người thích Ăn roi lại có thể chọn Sam đc nhỉ?
Nghe cái màn hình vậy là khoái rồi, vậy là hết chần chừ chọn sony rồi 😁 Có điều cạnh bên k xuyệt tông như Z1 nhỉ 😃
Mod đã viết ở trên. Anh cuHiep đang trên tay. Bài này chỉ so sánh thiết kế bên ngoài thôi! Chờ đi bạn
đù, chuẩn bị Z2 vào bộ sưu tập Z của mình 😁
đù, chuẩn bị Z2 vào bộ sưu tập Z của mình 😁
một siêu phẩm như vậy mà không có chống rung ios thật đáng tiếc
thinhbk11
TÍCH CỰC
10 năm
Mong chờ z2 compact hã hã
mrquyen1993
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony đang dần hoàn thiện mình hơn.;)
Nếu bạn nào chê pin sony yếu thì chắc bạn ấy chưa từng sử dụng qua 1 chiếc sony nào.:rolleyes:
Bạn nào chê dao diện của sony thì mình thấy đó là điều bình thường, vì dao diện sony nó làm hào nhoáng như win vista chứ nó không theo cái phong cách phẳng hóa như thời đại, mình thấy nó cứ bóng bẩy nhìn sang trọng hơn nhiều. Cũng như IOS 6 nhìn mê hơn IOS 7.:oops:
Z2 là 1 bản nâng cấp nhẹ của Z1 thật không khác gì việc apple nâng cấp 4 thành 4s. Nếu bạn mong chờ 1 siêu phẩm cách tân thì hãy đợi các nhà sx vào những tháng cuối cùng của 1 năm.:p
Mình đang dùng Z1 và mình cũng xin nhận xét qua những nâng cấp của sony.
Về các điểm nhỏ như nút camera hay loa được làm lại, nắp cổng kết nối ... thì không nói bởi họ đã cải tiến sau khi nghe ý kiến của người dùng.🆒
Bạn nhìn vào Z2 đầu tiên bạn sẽ thấy nó được làm theo ngôn ngữ nguyên khối nên nó sẽ tối giản những chi tiết không cần thiết như cái dải loa phía đuôi máy thay bằng 3 lỗ tròn, bạn nào dùng z1 cũng biết cái màng kim loại này cậy ra được.:rolleyes:
Việc đẩy đèn flash thấp hơn thì khi chụp ban đêm sẽ không có hiện tượng sương mù mà z1 gặp phải. Mình đã rất buồn khi biết rằng lỗi này là do phần cứng mà trước đây mình cứ hy vọng là phần mềm.😔
Các bạn chê màn hình Z1 nhợt nhạt thì mình công nhận, nhưng nếu bạn chụp 1 bức ảnh và xem trên máy tính bạn sẽ thấy màu nó sẽ chuẩn hơn. Vì màu sắc sẽ không bị đẩy cao và nịnh mắt như màn hình Amoled.;)
Mình đánh giá cao màn hình IPS trên LG G2😃
Cuối cùng mình chỉ hy vọng sony hoàn thiện tốt hơn về phần mềm đừng như Z1 hay ZU bán ra rồi lỗi tùm lum:oops:
@mrquyen1993 Z1 của mình đánh flásh ko bị vấn đề gì hết??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019