Hình ảnh thực tế xe Suzuki Viva 115 Fi, sự trở lại của huyền thoại Viva

cuLong
18/5/2013 10:18Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mà sao su ko thiết kế khoá xăng và khoá yên chung nhỉ, làm vậy cho tiện, hư thay 1 lần luôn, làm vậy hư phải sử dụng khoá cũ nữa. Nhìn chung thì được, bền thi ko biết có bằng viva hồi xưa hay chỉ ăn theo cái tên. Còn thiết kế thì thấy cũng được, nếu có 2 thắng đĩa xe cứng hơn. Mà huyền thoại viva hồi xưa cạnh tranh trực tiếp với dream giờ lại đi cạnh tranh với wave, si buồn quá.
Đợt đầu k có màu đen chán nhỉ !
ko đẹp lắm
xe su thì ok nhưng mỗi tội là thiết kế k đẹp
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
em vẫn đi xe tàn tàn như ngày nào, như vậy sẽ không lo nghĩ nhiều và lo lắng về chuyện mất xe...
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy cái công tắc nhìn rẻ tiền quá, không đẹp như viva cũ. Con này gọi là Smash or Revo Fi thì đúng hơn, chả có tí truyền thống nào của viva cả.
Mà thay nhớt có 650ml, chưa từng thấy 😁
anti nhiều quá! Xe chất như thế này thì mún j nữa?
Mấy thánh chê xấu thì nên xin làm nhà thjết kế đi. Vãi ra.
@trainhangheo1990 Ủa buộc phải là nhà thiết kế mới có thể cảm nhận được là xấu hay đẹp ah? Xe suzuki mấy năm gần đây doanh số thua xa honda và yamaha cũng bởi thiết kế, chứ máy suzuki rất tốt, nếu cộng thêm thiết kế đẹp và giá tốt như hiện nay thì 2 thằng kia cạnh tranh cũng mệt nghỉ.
Nói thẳng là k còn giữ được bất cứ nét gì của huyền thoại viva cả.
neo.t2p
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn rẻ tiền hơn hẳn dòng Viva ngày xưa.
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới quất một em hôm qua, nhìn tổng thể ko đẹp hơn x bike và axelo nhưng mà mình ko có chạy côn tay nên ko thể lấy axelo, xbike thì đời cũ quá, chọn em này vì màu xanh đẹp quá hihi
thanhnt21
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huncaicoi làm cái renew cho anh em hóng với bác 😁
bác mua nhiu $ vây?
@huncaicoi màu đẹp đấy! nhìn cũng được! không zống màu trên hình!
huncaicoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhnt21 25 triệu bánh mâm bao hết giấy tờ biển số, mình ko bít review, chạy xe hư đem ra đại lý sửa. Mua xe thường chọn loại xe, kiểu dáng mới ra, màu sắc hợp với mạng Hoả, chạy bền, tốt, ít hao xăng, êm ái còn kiểu dáng thì với mình xe nào cũng ko khác nhau mấy. Chia tay viva 5 năm rồi, giờ nối lại tình xưa 😆
@thanhnt21 renew là j thế bác :eek:
nhìn phía trước con này hao hao chiếc smash, nói chung ko ham của su, phụ tùng khó thay thế, đắt😃
Nhìn giống ware quá.. Mình lại nghỉ kiểu dáng củ cá tính hơn... nét Viva hơn
gắn Chóa 2 Đèn Malaysia Nakasone vô là đẹp
linhatm
TÍCH CỰC
11 năm
đang xem con satria f150 xong, nhìn con này phát gớm.
@linhatm hài quá, 4 chiếc này chưa mua dc 1 con satria f150 nữa, sao so sánh dc, tiền nào của nấy thôi.
So với Viva thời 2000 thì một trời một vực, xe bây giờ quá nhiều góc cạnh nhìn xấu, chạy trời mưa văng nước tứ tung và chắc chắn một điều em này máy sẽ không được bền như Viva ngày xưa. Xe Viva của mình ngày xưa nhìn cục IC, sợi sên cam là thấy ghiền, to và chất lượng hơn của Honda thời đó, bây giờ phụ tùng của các hãng cứ na ná nhau, hình như là cùng một nhà cung cấp.
Em này được cái giá dễ chịu, kiểu này Wave mệt với Viva mới và Sirius mới rồi.
tminhdn
TÍCH CỰC
11 năm
Bình thường. Mất chất Viva. Y như những gì Honda đã làm với Future...
orientdrag
ĐẠI BÀNG
11 năm
E đang chạy con Su viva @ còn ngon chán, nhìn e này xấu ác, smash thì đúng hơn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
prescott
TÍCH CỰC
11 năm
cứ lấy mẫu Viva ngày xưa sản xuất lại còn đẹp hơn nhiều mẫu này
@prescott Mẫu Viva trước bây giờ nhìn trông nó không còn hợp, quê quê sao đó. Suzuki có một số thiết kế rất cá tính mà không hiểu sao lại bỏ quên, ví dụ như cùm công tắc kiểu Viva-Sport thay vì bây giờ giống như Wave. Em Viva mới này thấy có 1 số nhìn ko được. Lốc máy trái nên giữ kiểu X-bike, Axelo ( nhái từ FX ra) chứ tròn khía như Ya mất chất lắm , gác chân sao ko làm giống Raider mà làm nhái giống y chang Wave 110 ?
sanu
ĐẠI BÀNG
11 năm
viva R hồi đó chính xác là 27tr cả đăng ký
vẫn thích body của viva cũ hơn
keen9000
TÍCH CỰC
11 năm
Su viva hồi xưa e hay gọi thế ^^
xe nhìn vẫn ok với mình

Xu hướng

Bài mới