Hình ảnh thực tế xe Suzuki Viva 115 Fi, sự trở lại của huyền thoại Viva

cuLong
18/5/2013 10:18Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zonzongl
TÍCH CỰC
11 năm
axelo đã xấu rùi/. con này con xấu hơn
ko hiểu đc su....
máy thì ngon. mà mặt thì xấu
mong là sự trở lại của su sẽ thành công
viva mới cái đầu vừa đẹp lại vừa ít cản gió hơn viva cũ.
cesc84
TÍCH CỰC
11 năm
hết thời rồi. hồi xưa xe ko đa dạng và nhiều lựa chọn như bây giờ nên viva được đánh giá cao. còn bây giờ thì quá nhiều lựa chọn với nhiều mẫu mã đẹp. nếu lựa chọn các xe Fi bây giờ thì tôi sẽ mua Sirius Fi thay vì Viva Fi. cá nhân tôi nghĩ Suzuki nên hồi sinh dòng Sport RGV với máy móc hiện đại hơn và thay đổi 1 ít về kiểu dáng thì sẽ thành công hơn.
chả hiểu các bác nghĩ j,e thấy con Viva cũ chỉ hợp thời đấy thôi,bjo mà sản xuất loại Viva cũ này thì ma nó mua,toàn các bạn hùa theo nhau thôi
duyepu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhunghaui Bác ko mua nhưng sẽ rất nhiều nhiều người mua
thiết kế của Suzuki cứ nhọn nhọn tù tù nhìn xấu wá.. cái đầu kon này nhìn cũng na ná Axelo.. còn phần thân thì nhìn như mấy kon wave của Honda đặc biệt là kon wave RSX đời đầu tiên
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn :-s honda lai yamaha
Xấu thì bảo xấu chứ có cái đéo gì mà phải anti.
sao không thêm tùy chọn là thắng đĩa sau cho bánh mâm nhỉ? chẳng lẽ mua về lại lên đĩa sau?
thay dầu 650ml, thế này phải cá kiếm cái chai 65 trước kia thôi.
Hôm qua mới dẫn người quen đi xem xe này với sirius đồng giá 25 triệu, cuối cùng quất sirius 25,5triệu vì chiếc viva này ở ngoài trông xấu quá, với dòng su ít ai chạy sau này lỡ bán lên đời thì ăn lỗ cho hết 😁.
zingzing09
ĐẠI BÀNG
11 năm
e nhớ dòng viva này hồi đó nó thấp hơn future đời đầu gần 2 triệu
lúc đầu nhà e tính mua con này nhưng ra hết hàng cái wa mua future làm chạy về nhà lấy thêm tiền cũng hơn chục năm rồi
@zingzing09 Hồi đó tớ cũng thích ViVa lắm, hay xem cái quảng cáo của nó có đôi nam nữ đèo nhau, xe rất đẹp 😃
Nhưng bố tớ lại chuộng Honda vì ông cụ đóng thùng mấy con Honda về rồi nên cụ mua cho tớ cái future ( hồi đó vừa mới ra ) làm phần thưởng khi đỗ đại học 😃
Giờ xe vẫn chạy tốt, đợt tớ về vn chơi chạy vẫn thấy ngon lắm.
haitvad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hiểu lý do gì mà chủ thớt lại nói Suzuki viva là dòng xe bền bỉ ,tiết kiệm. Đã từng sử dụng viva và FX. Phải công nhận dòng Su thiết kế xe thời trang, máy bốc, đầm xe. Nhưng nhược điểm đi nhanh vào cua dễ bị lạng xe, dễ ngã, xe nhanh tã, hay hỏng vặt, tốn xăng. Nói chung xe không bằng Honda và yamaha.
tonion
TÍCH CỰC
11 năm
@haitvad viva thái hồi đó hoàn toàn có thể ăn năm ăn thua với dream thái đấy 😁 Bạn đã xài viva thái hay viva việt? nếu viva việt thì đã từng đi thay lọc nhớt chưa ? nếu viva thái thì đảm bảo bây giờ chạy vẫn ăn đứt mấy dòng wave RS hay RSX của Honda hiện giờ.
@haitvad Nếu bạn bảo rằng Viva tốn xăng thì bạn nhầm rồi, vừa qua mình có chạy xe Viva từ Sài gòn đi Ban Mê Thuột mà chỉ đổ chưa đến 100k tiền xăng, về đến thành phố vẫn còn xăng .Xe Viva của mình mua từ năm 1997 hàng Thái,mới có "khoảng 15 năm thôi".Mình mới đi trước Tết vừa rồi, lúc này ai cũng biết là giá xăng cao rồi.Trước đây chỉ có chiếc Dream Thái là mình mới thấy lợi xăng như vậy.Mình sống ở Tân Bình-TPHCM, ai cần test thử mình luôn sẵn lòng.
duyepu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haitvad "nhanh tã, hay hỏng vặt" chém gió thì cũng phải có mức độ thôi. lộ liễu thế này thiên hạ nó chửi cho
duyepu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black407 viva chỉ được đời này là ăn ít xăng thôi bác ợ. con của em cũng vậy. đi đường trường 70km/lít là chuyện thường (có lần em đi ít hổ báo còn lên được 75-80km). Mấy bác kêu tốn xăng là đi viva R rồi
Huyền thoại trở lại nhưng xấu quá 😔 hồi xưa chiếc Viva có phanh đĩa sau là ước mơ của bao thanh niên luôn. Giờ thì chắc không trở lại được rồi.
nhỏ nhắn quá
xấu gớm
xubo
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế này mà bác cũng kêu hồi sinh ah 😔 em cứ tưởng smarh chứ :eek:
rio1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
xjn aj đó đừg chê xấu khi chưa thấy xe ngoài thực tế...fán như thánh thì cũg ko Pr hìh ảnh of mìh dc đâu khj nhữg lời fán đó là saj lầm hoàn toàn
Em vừa xem hôm qua dưới suzuki Việt Lâm,ở ngoài con màu xanh rất đẹp,kiểu dáng ăn đứt wawe,sirius.ykr^^!
ngày xưa rõ ràng thiết kế Viva rất đẹp rất riêng có thể so sánh với huyền thoại Dream. CÒn bây giờ riêng về thiết kế con này mình chẳng còn thấy nét riêng đâu nữa. ko có tem mình nhiều khi lại nghĩ nó là xe wave tàu hoặc cái j đấy đại loại thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019