Hình ảnh thực tế xe tay ga Liberty S màu đen, giá 63 triệu

TDNC
6/8/2012 4:44Phản hồi: 293
293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không phải fan nuột chủ quan Piago. nhưng hôm qua đi xem, phải nói ngoài đời thì Liberty bản đen này nhìn đẹp hơn sh mới 2012 LOẠI RẺ ấy. (mắc công gặp mấy ông fan sh lại sửa lưng LOẠI 2012 GIÁ CAO HƠN TÍ kia nữa)
(ý kiến chủ quan, qua đi dạo một vòng xem thì mới nói vậy thôi)
@wildwildwind bữa em chạy qua quang phương lli thường kiệt xem.. móa, cái đầu đèn tưởng xe đài loan. xấu dã man. ec. @.@ thua.
sinhdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao phuộc trc k sơn màu đen luôn nhỉ????
Cũng chỉ như Honda thôi. Hàng năm thay cái mẫu mã khác quảng cáo là mẫu xe mới, hết sơn thường lại có phiên bản sơn tĩnh điện. Nói tóm lại chỉ giỏi moi tiền của người dùng
nhìn xe cứng cáp lên hẳn nhỉ ;)
@ mấy bạn ở trên: nhà tớ cũng ở hà nội. tớ cũng học đại học ở hà nội. và thực tế là đi mòn lốp mới thấy 1 con pcx :mad:) ở bãi gửi xe tìm mỏi mắt may ra có 1 con PCX :mad:) còn liberty thì chắc chắn là nhiều gấp vài lần.
còn đừng mang Thái Lan sang đây. mắt thẩm mỹ ở mỗi nơi mỗi khác @@!! nếu có đi học mấy môn thương mại quốc tế chắc cũng biết điều này @@!!
12 năm
Vkl toàn nói xấu nhưng có lozz tiền để mua vkl các bạn trẻ😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
thấy bạn kia hô hào hongda quá.
hongda nhiều người mua (so cả khu vực Asian cơ đấy)
thì mình nói qua cái này, đúng là nhiều như vậy thiệt. mình không nói người mua Ya thông minh, trông sáng hay bảnh hơn người mua Hon.

Song,
trên đời này, dường như ai cũng biết, người ng.u dở, xấu và không gì đặc biệt luôn chiếm số đông rất đông so với người đặc biệt hơn.
vậy thôi.
@wildwildwind hahaha. phục a trai quá xá.
mà nó đắt rẻ thì liên quan gì đến hợp và không hợp, rẻ hơn thì dắt xe đc còn đắt thì không dắt đc sao
Mình chỉ ghét cái đuôi xe và cái ốp bô của nó 😔
xe ngon nhưng mà có thể ngắm thôi ai có thì cứ dùng, khờ khờ.
mình đi Đờ Rem Ok lắm rồi mình nhìn trả thấy có cái cốp đâu lên cũng trả khác Đrem là mấy.
Cơ bản là đẹp dù hông có hơi phình
lại 2.8- 3l / 100km....óe
long lanh
:rolleyes: xe không đưuọc đẹp :p
tóm lại ý mình ở đây Yamaha tung ra con Nouvo là con xe đầu tiên kết hợp được cả bánh lớn + sàn cao + không có pô air trên hộp lap + kiểu dáng thon gọn giống xe số, chứ mấy cái xe kia mỗi cái có được một đặc điểm thì nói mà làm gì.... ở đây là sự sáng tạo kiểu dáng của yamaha khi tạo ra được nouvo mới. Bản thân chữ Nouvo cũng có nghĩa là mới đó... không phải tự nhiên mà yamaha lấy tên là nouvo đâu :| Cái pô air đặt đâu cũng được, dĩ nhiên; nhưng, nếu đặt trên hộp lap thì nó giống với xe ga truyền thống chứ hok giống xe số nữa. Cái pô air chỉ ra ở đây mục đích là nói về nguyên lý thiết kế kiểu dáng của nouvo là làm sao cho giống xe số nhất :|
Honda sản xuất scooter lâu rồi, dĩ nhiên, nhưng kiểu dáng của nó như thế nào? Có giống như Nouvo hay ab không? Ai làm ra trước không quan trọng. Nhưng có kẻ đi trước mới có người bước theo sau.

Và nếu thông tin của bác Street_Version là chính xác thì một lý do nữa nouvo khác hẳn với các tay ga truyền thống là ở đây, xin được trích lời của bác Street_Version:
@gagalovegood Bác ơi nếu mà nói xe ga giống xe số (sàn cao + bánh lớn + không Pô air)thì Nouvo phải gọi Mobilette hay Baberta bằng cố nội đó bác. Hóa ra Nouvo đi bắt chước à 😆
Nou Gen 1,2,3 thì miễn bàn về "độ bền" rồi, đi một thời gian ngắn là máy gào thảm thiết, khát xăng tàn sát... Nou 4,5 thì khắc phục được vấn đề máy móc thì kiểu dáng lại quá "siêu nhân", chỗ để chân hẹp, tay lái ngắn, chạy nhanh thì cứ bồng bềnh ko bám đường... hic
Em là em không phải ném đá Ya đâu nha bác, có gì nói đó thôi. Dân VN mua Honda ào ào, ai cũng nói là thành kiến thương hiệu ăn sâu vào máu. Xin thưa với mấy bác là không lẽ ngu hết cả lũ hay sao. Thoải mái tiện lợi người ta mới mua, dù có bị làm giá vẫn kiên nhẫn mua.
Chất lượng xe Honda thì có đi xuống thật, nhưng nhìn qua Ya cũng chẳng khá hơn đâu. Cứ so Yu đời đầu với Yu đời mới, Si đời đầu với Si đời mới chất lượng như thế nào khắc biết. Chung quy lại là do nội địa hóa cả thôi. Honda với Ya có cùng nhà cung cấp linh kiện trong nướcnên chất lượng chưa thể so với nước ngoài. Thay vì phản đối tẩy chay thì mấy bác nên ủng hộ hàng Việt đi, bán được hàng người ta mới cải tiến chất lượng, nâng cao tính năng được. Thì hàng VN mới chơi lại được mấy anh Tư Bản chứ 😁
@phuongarch tóm lại bác vẫn bắt bẻ không chịu hiểu, lại đi so baberta vô đây, cái đó đi so với dáng xe đạp thì đúng hơn. Công nhận nouv 123 máy tệ thật, và tất nhiên, nouv 4,5 máy tốt dĩ nhiên. còn siêu nhân thì nouv 5 mới quá siêu nhân chứ nouv 4 bình thường, sang trọng thể thao. Có chăng nó quá siêu nhân khi so với kiểu dáng bầu bầu ù ù của ab thôi. Cái vụ linh kiện ya với hon cùng nhà cung cấp thì mình không biết đúng hay sai vì hok có thông tin kiểm chứng xác thực. Nhưng theo như yamaha và honda thông báo thì cục máy của honda đc sản xuất trong nước, còn máy của ya đa số được nhập từ thái hoặc indo (trong đó có nouvo). Tóm lại bác với mình, người thì thích hon, người thích ya, cãi không có hồi kết đâu, dẫn đến chiến như thằng tech chả được gì. Bác phủ nhận thiết kế mới của nouvo. ok.. mình thua không cãi nữa. Nói vậy ai muốn hiểu thì hiểu hok muốn hiểu cũng chẳng ép.
@gagalovegood công nhận nhìn ya h toàn xe siêu nhân nên người già khó đi, vs ya tốn xăng hơn hon, cái này đã ăn vào tiềm thức dân vn mất r
nhân tiện có hình con no với con ex nhìn ngang đem so luôn. qua hình có thể thấy con nouv giống con ex đến 95%... xe ga mà nhìn như xe số: Nouvo ;)
trích bài của bác dong_tuyet93
Có mỗi màu này thôi hả bác ^^
Xấu hơn xe cũ, k thích màu này luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019