Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh và so sánh nhanh các phablet Xperia Z Ultra, Galaxy Note 3, Optimus G Pro và Butterfly S

sonlazio
24/9/2013 12:49Phản hồi: 274
Hình ảnh và so sánh nhanh các phablet Xperia Z Ultra, Galaxy Note 3, Optimus G Pro và Butterfly S
Sau khi xem xong các điện thoại Android thì mời các bạn xem các phablet Android mạnh mẽ nhất. Không có một tiêu chuẩn chung nào cho phablet ngoại trừ màn hình lớn hơn 5" nên mình sẽ chọn chiếc máy có kích cỡ lớn và cao cấp nhất của hãng để thử nghiệm. Chúng ta có Sony Xperia Z Ultra, Samsung Galaxy Note 3, LG Optimus G ProHTC Butterfly S vì bản One Maxx chưa hề ra mắt chính thức.
[prebreak][/prebreak]
Nhìn hình thì bạn có thể thấy Z Ultra lớn hơn hẳn so với các thiết bị còn lại. Một phần vì màn hình 6,4", một phần vì bộ khung lớn mà bạn chỉ có thể bỏ thiết bị này vào túi áo vét hoặc cặp chứ không đúc vào túi quần. Z Ultra cũng có khả năng chống nước, chip SnapDragon 800 và một thiết kế rất đẹp. Điểm yếu của máy là thời lượng pin trung bình, lớn và đặc biệt là camera không tốt lắm.

Galaxy Note 3 đang là thiết bị tập trung tất cả những tính năng mạnh mẽ nhất của Samsung. Máy có kích cỡ không khác biệt nhiều Note 2 nhưng màn hình lên 5,7", chip SnapDragon 800 và đặc biệt là RAM 3GB lớn nhất. Phablet Samsung luôn gây ấn tượng bởi cây bút độc chiêu và Note 3 còn được nâng cấp lên SPen thế hệ mới tốt hơn. Thời lượng pin của Note 3 cũng thuộc loại tốt nhất. Điểm yếu của Note 3 không nhiều, chủ yếu là về ngoại hình như dùng vỏ nhựa và nắp lưng, tuy đã giả da nhưng nó gần như không khác gì nhựa.

Đúng ra LG Optimus G Pro không phải là sản phẩm dùng để so sánh mà Vu 3 mới chính là thiết bị cần nhắc tới. Ra mắt hồi tháng 2 ở MWC 2013, G Pro cho chúng ta ấn tượng về một thiết bị có viền màn hình mỏng, màn hình xuất sắc và máy khá gọn gàng. Thật tiếc là G Pro không có một tính năng nào đủ sức hấp dẫn người dùng như S Pen của Galaxy Note 3. Do ra mắt khá lâu nên G Pro vẫn dùng SnapDragon 600.

HTC Butterfly S chỉ có thể tạm gọi là phablet khi màn hình của máy thậm chí còn nhỏ hơn LG G2. Butterfly S ra mắt để thay thế Butterfly năm ngoái nhưng lại loại bỏ khả năng chống nước. Bù lại, màn hình FullHD xuất sắc vẫn được giữ nguyên, thiết kế thay đổi theo hướng tích cực hơn và chip xử lý lên SnapDragon 600. Tương tự HTC One, Butterfly S có camera UltraPixel chuyên chụp đêm.

Screen Shot 2013-09-24 at 9.13.12 PM.jpg
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungmal
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cấu hình thì Samsung lúc nào cũng khủng nhất >.<
s2.huyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất to, rất khỏe và không vừa với mình. Nhưng rất thích dòng Note với cây S-pen.
cái nào cầm vừa tay là em thích ah. vì nó là thiết bị di động nên nhất thiết phải vừa tay 😁
THANHStone
ĐẠI BÀNG
11 năm
@please_reply CHUẨN'' không cần chỉnh
pikeman222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xperia Z ultra đẹp kinh hồn, nhìn nam tính và tinh tế nhất bọn, 😁
P/S: cái nút nguồn xperia z ultra nhìn chất thật, :D
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@pikeman222 Bạn xem kích thuớc Z Ultra nhé. Thực sự để bỏ vừa túi quần thì ko thể. Mà đi chơi thì sao mang theo?

Sent from my SM-N900 using Tapatalk 4
pikeman222
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vipcasper
Ra đường mình hay mang áo khoát lắm bạn, và áo khoát thì có cái túi vừa, nên mình không xoắn việc đó lắm, nếu bạn thực sự thích nó thì nhất định sẽ có cách xử lí, 😁
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@pikeman222 Thực sự mình không có cách gì xử lý cái kích thước ngoại cỡ của nó.

Ví dụ là đi ăn. Đi dạo. Đi chơi. Đi họp... bạn không thể mạc áo vest, mặc áo khoác mà chưa chắc đã mặc nổi khi trời nóng....

Mình không chê ZU. Nhưng nếu nói ZU là tablet cạnh tranh với tab 3 thì chuẩn hơn

Sent from my SM-N900 using Tapatalk 4
@pikeman222 đồng ý! nôfan nhưng thấy sony đẹp nhất (y) mấy cái khác nhìn bựa quá
điều quan trọng là "điện thoại phải ở trong quần" 😔(
@hieu_cloud chuẩn cmnr 😁
monkeyit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieu_cloud Đây là Phablet bác ợ.
@hieu_cloud ban thieu 1 chu túi
so sánh chưa chi tiết lắm nhỉ
@huycuong7290 So sánh nhanh mà, chi tiết có mà ngồi cả ngày mới nói hết đc
Phablet thì phải là dòng note của sam 😁
Còn không thì G2:p
stops123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoxwindypro E chưa có note 3 😔

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn mobile app
thắng ht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Điểm chung của 4 máy là làm thớt thái thịt thì nấu sẻ ngon hơn
x264
TÍCH CỰC
11 năm

"Yếu điểm" là điểm quan trọng, nơi quan trọng, hoàn toàn ngược với "điểm yếu".

http://vdict.com/yếu+điểm,3,0,0.html
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@x264 Rất chính xác

Sent from my Nexus⁴
@x264 Chuyên cmn gia ngôn ngữ, khâm phục khâm phục, thường ai đọc bài cũng lướt qua chỗ này
@vanvuongteach
Chủ thớt đã biết lỗi và edit rồi 😁
so cấu hình của những cái ra cách nhau mấy tháng thì mình thấy không hợp lý cho lắm @@ thích g pro
NỐT 3 win !
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vãi cả phát âm. Fap bờ lét. Pích xồ.
đúng là rất to ôm con tab thích hơn
congdayhi10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cầm cái ZU mà vả vào mặt thì sướng phải biết. 😁
@congdayhi10
thích Z ultra nhưng túi mỏng nên hóng VU 3 😁
Cũng thế thôi.. Note III có vẻ nổi hơn chút..và có cây bút.. viết vẽ vui..
@Serenade_apple Hic.. bụi mí bặm ngày nào ko có..quét rùi lại có típ .. thí dụ cmt BẶM này
Ko biết em có vấn đề về đọc hiểu hay ko mà đọc xong bài e chả thấy đánh giá hay kết luận từng mục gì cả. Ví dụ như về pin, dù dung lượng khác nhau nhưng ít ra cũng phải thử benchmark từng máy để xem thời lượng dùng thế nào chứ chỉ đưa ra cái bảng đó thì có ý nghĩa gì đâu? (cái bảng này ai biết đọc viết, biết internet và biết exel đều làm đc tất).
Sếp em bảo so sánh mà em đưa cái bảng này ra chắc ổng đuổi thẳng cẳng quá.
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@chaukyo Không phải vậy đâu bác ơi, theo em nghĩ mấy mod đang bận cho Ios và 5s rồi, mấy anh android viết cho có số lượng thôi.
nemesis5835
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettien_milo Mình cũng nghĩ như bạn. Nhưng chả dám nói ra vì đám đông rất ... tinh tế ...
Thật ra mình ấn tượng Zép ultra bởi 2 ku design bên mình khi mua về.
Bây giờ nó vác con Zép đi làm preview khi chụp hình sản phẩm luôn, bỏ vào túi quần ngon luôn ( chắc tại nó cao 1m68 ... còn theo mod nói là không bỏ vừa túi quần, chắc mod cao 1m55 thế thôi ).
2 ku này nói bài review bảo pin không ngon nhưng tụi nó bảo pin sài good lắm, nếu cần thì bật chế độ eco lên.
Khi xem hình thì bật X-reality, xem film thì bật Bravia mode. Ra ngoài trời thì màn hình chống chói tốt xem preview cũng dễ chứ Ipad4 là bó tay rồi đó, bọn déign bên em thì rất ghé Samsung vì màu bị over quá với cái UI/UX thì như shjt
Nói chung khi lựa chọn sp nào anh em nên xem ý kiến của mấy người bạn đã sử dụng là hay nhất.
Còn coi review trên đây chỉ là tham khảo cho vui vì review kiểu phục vụ cho dân buôn là nhiều :p
@nemesis5835 bác xem video thì thấy mod vẫn nhét zu vào túi quần đc mà ^^,
@hoanloc Nhét túi quần khi đứng thôi, còn ngồi thì phải xem lại à 😁. Hồi đó mình xài thằng Note 2, lúc đi đứng thì còn bỏ túi quần đc, chứ lúc ngồi xuống muốn móc ra là phải đứng lên, vì cái vụ đứng ngồi đó mà mình cho nó lên Amazon nằm luôn :D
😃😁 Dép un tra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019