Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh và video Yamaha Nouvo mới (2012)

madocthan
11/9/2011 17:59Phản hồi: 348
348 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xôn xao quá nhỉ, mình thì chẳng háo hức em này cho lắm, her her
N.E.M
CAO CẤP
13 năm
đc cái mặt đồng hồ nhìn ổn ổn còn phần đầu và đèn sau cứ hao hao xe hồ cẩm đào vả lại nhìn nó nhỏ nhắn trông như xe số
Nhìn ko giống con quái ghê . mình ko thích Yamaha phong cách thể thao nhưng động cơ thì chán, haizzz
Hy vọng em nó ra sớm sớm để còn làm giá cho mấy anh đại gia hốt,còn mình luôn luôn đi phía sau hehe.
lục tốn ... săng ;)
đính chính lại, xe này có thể là Nouvo LX mới chứ kg phải là: "Louvo" nhé, kekeke
Phải là Nouvo LX FI ( Đèn pha Gương Cầu)
Các bác cứ chê cái đèn pha. Nó chơi gương cầu là đẳng cấp +xenon nữa thì sáng phải biết.
nhìn giống Tranfomer quá 😆
ksez2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khác mỗi cái vỏ nhựa thì cải tiến làm gì,động cơ có phun xăng đt thì tiết kiệm đc thêm bao nhiêu xăng đâu nhỉ,tóm lại là chán chết.
tóm lại là bác này muốn gắn động cơ của Ducati hoặc oách hơn là Lambo thì mới chịu.....vãi Luyện
madocthan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá oai, chúc mừng bác. 1 phiếu cho Nou SX Fi, kaka
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Cho mình hỏi 1 câu thôi là xe này ya còn chưa ra mắt sao ở đâu lại bị lộ hàng lồ lộ giữa ngoài đường như vậy cho bác chụp hình ? bác làm trong hãng ya à ? coi chừng bị đuổi việc như chơi
Nếu quả thật đèn pha sử dụng đèn HID và projector thì Nouvo LX thực sự tạo ra một cuộc cách mạng rồi.... Chỉ còn xem xét là xăng có uống như cũ không thôi, không thì ăn khách kinh khủng luôn.
Chia xẻ chút ít hiểu biết của mình về dòng nouvo LX này
Hiện mình vẫn đi 1 em nouvo lx 2008,xem đi gần 4 vạn,máy vẫn bốc,đi đường dài từ trên nhà mình xuống đây 320klm và đi 1 mình là đổ xăng 2 lần hết khoảng 150k,đi xuống đến HN còn nửa bình => như vậy ko hẳn là ăn xăng vì tính ra chi phí xăng đi 320klm tầm hơn 100k. NHư vậy là do kéo đều ga tay và đi tầm tốc độ từ 55-60klm,đoạn nào vắng đóng tầm 80 - 90 (đoạn ko bắn tốc độ thôi ạ 😆 )

Còn đúng là đi vào nội thành HN thì tốn xăng thật do phải dừng lại đèn đỏ nhiều và hay phải thốc ga vượt lên tất nhiên xăng nhanh tụt rồi.

Các bác nào chưa đi nouvo thì chê tốn,nhưng tốn xăng vì sao,vì nó 135 cc ạ,các bác để ab với nv lx cùng vít ga lên xem thằng nào vọt trước 😃)

Ai thix cảm giác vọt nhanh và xe khỏe thì chọn nv lx,còn ai thix tiết kiệm và xe bốc chậm thì đi ab

p/s : cảm nhận em này do nhìn ảnh lên chưa rõ mấy 😃)
Xe mình mua 2 năm rồi đi vẫn em, bảo dưỡng đều đặn nên đi rất sướng. Chạy đường dài phải nói là không hao xăng là mấy. Mình đi từ QB vào đà nẵng mà mất tầm 100k tiền xăng. Cứ kéo max ga chạy rất sướng😃. Chạy cùng thằng bạn đi chiếc wave rsx nó đi cũng đổ từng ấy tiền xăng à.
Đi trong thành phố thì cứ 40-50km/1h chạy là đỡ hao xăng (ở đà nẵng nhà, đường rộng, người ko đông lắm, đi thoải mái), như lời chuyên gia thì chạy 40km/1 có thể giúp tiết kiệm xăng nên mình cũng hay chạy tầm đó. Tính ra cũng đc 35-40km/ 1 lít. Cái giá quá phù hợp vs động cơ 135cc
Eolesfuil
TÍCH CỰC
13 năm
Cho giá xăng là 21k/lít Vậy tính ra xe bác super tiết kiệm xăng rồi , AB đi đường trường cao lắm cũng chỉ 55-60km/l vậy mà xe bác ~65km/lít xăng ,bác xem lại cho kĩ bác nhé ,coi lúc bắt đầu đi xe còn nhiêu xăng ,chứ đừng đoán bừa mà chém quá.

Nói chung xe này cũng được, tổng thể thì kết cấu nhìn qua giống LX, chỉ nhấn mạnh thêm chi tiết ở đầu và đuôi xe, Với mình thì rất thích phần bàn thờ, nhìn rất hiện đại, nhưng mình lại không thích cách vuốt ở phần đuôi chỗ 2 cái xinhan, nhìn không hài hòa với xe lắm.

Mà xe ở đâu cho bác quay và chụp vậy ....?
nhìn hầm hố và thể thao quá, đúng là hướng thẳng đến phong cách trẻ luôn. Đầm đầm, đứng tuổi chạy xe này có vẻ không hợp, nói chung là đẹp một phong cách rất "transformer" đẹp hơn con Airblade nâng cấp nhiều, Air xấu từ hình ra đến đời thật
càng ngày nhìn càng giống... Wave :|
ko thích thiết kế đồng hồ + đèn trước kiểu mới T_T

mình đang đi nouvo đời cổ lỗ sỉ đầu tiên đâu như từ 2002 thì thấy ăn xăng vđ luôn TT_TT
đèn pha xenon GC thì phải >> kết
iamarock
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lấy ý tưởng từ Transformers hay sao ấy nhỉ? 😁 :D :D
Nhìn nó lai Exciter 2011, ko thấy đẹp tí nào

Gửi từ GT-I9003 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
có chơi cả bi-xenon cho cụm đèn trước kìa.
bác chụp run tay quá, hình gì mà nhòe hết trơn hic hic
asterix
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này chụp cứ như kiểu chụp trộm ý nhở, chụp xong té luôn hay sao mà thấy ảnh nào cũng rung với mờ hết 😆
Nhìn nó cứ ngu ngu kiểu gì ấy....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019