[Hình ảnh] Xếp hàng đi mua iPhone 6: khi mua đồ Apple không phải vì niềm vui

sonlazio
20/9/2014 4:17Phản hồi: 339
[Hình ảnh] Xếp hàng đi mua iPhone 6: khi mua đồ Apple không phải vì niềm vui
Có rất nhiều ý kiến trái chiều về Apple nhưng không thể phủ nhận thương hiệu này cực kỳ có sức hút với tất cả mọi người, từ những ai thích dùng sản phẩm của họ cho đến những ai ghét và gần đây là những người kiếm tiền nhờ vào Apple. Sự kiện giới thiệu iPhone hàng năm luôn thu hút rất nhiều người xếp hàng để mua, không chỉ vì muốn chạm tay vào những sản phẩm mới nhất mà còn vì muốn chia sẻ cảm xúc, niềm vui của những người yêu thích thương hiệu Apple với nhau. Thật tiếc là việc xếp hàng này ngày càng mất đi ý nghĩa thật sự của nó khi có quá nhiều người đứng cả ngày chỉ với mong muốn mua đi bán lại kiếm lời. Tất nhiên là việc xếp hàng mua là việc riêng của mỗi người và không ai có quyền phán xét, nhưng sẽ tốt hơn nếu sự kiện này còn vui vẻ như ngày xưa.

Người ta đã quá mong chờ một chiếc iPhone màn hình lớn, iPhone 6 và 6 Plus đáp ứng điều đó nên không có gì ngạc nhiên khi đợt ra mắt này rất hút hàng. Lần trước xếp hàng đi mua iPhone 5 thì mình ra khỏi nhà lúc 4 giờ sáng hơn nhưng kỳ này đọc báo thấy nhiều người đã xếp hàng từ ngày 17/9 nên phải đi sớm hơn, nhân tiện trải nghiệm cảm giác nằm trong túi ngủ ở vỉa hè nó như thế nào😁

Xep_hang_iphone_6.jpg Lúc mình tới là gần 9 giờ tối, người ta đã xếp hàng được hơn 1 block nhà. Apple Store mình chọn là Apple Store San Francisco, một cửa hàng không phải lớn nhất nhưng thường có nhiều hàng nhất vì nằm ngay trung tâm thành phố du lịch này Xep_hang_iphone_6-2.jpg Những người xếp đầu tiên là gia đình 1 chị gốc Việt ở Mỹ, gần 50 tuổi. Xep_hang_iphone_6-3.jpg Người ta đang xây thêm trạm tàu điện ngầm ở ngay trước Apple Store nên hơi bừa bộn một chút, cái tường có nhiều lỗ đó được dựng lên để cho công trường lại Xep_hang_iphone_6-4.jpg Trông thì có vẻ thưa nhưng đến nửa đêm thì một số người gọi bạn bè, người quen đến chen vào vì mỗi khách hàng chỉ được mua 2 máy. Mọi năm tình trạng này không diễn ra nhưng năm nay thật sự rất tệ hại vì Apple đang đổi cách xếp hàng, không hiệu quả Xep_hang_iphone_6-5.jpg Xếp hàng nhưng vẫn phải chừa đường đi cho người đi bộ, không được chặn đường người ta Xep_hang_iphone_6-6.jpg Mình đứng ở block số hai, sau một nhóm khoảng 5 người Việt này Xep_hang_iphone_6-7.jpg Chào:D bạn này là Tài, em của @dihuta đang du học ở Mỹ Xep_hang_iphone_6-8.jpg Đến khoảng 11 giờ thì nhân viên Apple mang bánh + nước cho mọi người, ai ăn chay cũng có phần riêng luôn Xep_hang_iphone_6-9.jpg Ăn xong thì ngủ hoặc nằm chơi game, lúc này cỡ 12 giờ đêm Xep_hang_iphone_6-10.jpg Rạng sáng khoảng 4 giờ, nhân viên Apple chăng dây chặn những ai chen vào nhưng rất tiếc là họ làm điều đó quá muộn Xep_hang_iphone_6-11.jpg Nhóm này lúc trước chỉ có khoảng 5 người nhưng giờ là 11 người. Lúc 7h gọi thêm 2 người nữa chen vô nhưng mình báo nhân viên Apple đuổi ra vì nó làm ảnh hưởng đến những người xung quanh Xep_hang_iphone_6-12.jpg Trong khi đó anh Tây này vẫn nằm ngủ khì :D Xep_hang_iphone_6-13.jpg Lúc 4-5 giờ sáng, nhân viên Apple cũng dần tỏa ra nói chuyện với mọi người trong lúc chờ đợi Xep_hang_iphone_6-14.jpg Mấy chú cảnh sát cũng đi vòng vòng bảo đảm an ninh, không có trộm cắp hay móc túi Xep_hang_iphone_6-15.jpg Ai có chăn dùng chăn, ai mang ghế dùng ghế Xep_hang_iphone_6-16.jpg
Xep_hang_iphone_6-18.jpg Gần 5h sáng thì người ta đã xếp đầy block số 3
Xep_hang_iphone_6-19.jpg Xep_hang_iphone_6-20.jpg Một số bạn lập trình viên đem phần mềm của họ tặng mọi người, một số hãng cũng phát tờ rơi quảng cáo hay Monster đem tai nghe cho mọi người nghe thử để troll Beats của Apple :D Xep_hang_iphone_6-21.jpg 7 giờ, nhân viên Apple đánh thức mọi người dậy để chuẩn bị cho mở cửa lúc 8 giờ Xep_hang_iphone_6-22.jpg Mọi năm thì họ sẽ phát phiếu cho từng người, ai không có phiếu không mua được nên không có cách nào chen vào nhưng năm nay thử nghiệm hệ thống điện tử. Rất tiếc là Apple Store San Francisco bị lỗi nên không thể đăng ký, phải dẫn từng nhóm 10 người một vào cửa hàng. Lợi dụng kẽ hở này rất nhiều người vô ý thức chen vào mua lại nhiều lần mà không xếp hàng. Xep_hang_iphone_6-23.jpg Cứ khoảng 30m lại có 1 nhân viên đứng trông đề phòng chen vào nhưng chỉ cần họ liếc đi chỗ khác thì người ta lại cho người thân mới tới vào. Bạn Tài có phát hiện và báo đuổi được thêm 1 người vô ý thức khác nhưng còn rất nhiều người vẫn lọt được Xep_hang_iphone_6-24.jpg Xep_hang_iphone_6-25.jpg Xep_hang_iphone_6-26.jpg 8 giờ, bắt đầu bán iPhone nên ai cũng háo hức Xep_hang_iphone_6-27.jpg Chú cảnh sát này có mặc áo chống đạn:D Xep_hang_iphone_6-28.jpg Ai mua thì xếp hàng có người dẫn vào còn khách vãng lai chỉ được thử nghiệm mà không cho mua Xep_hang_iphone_6-29.jpg Hệ thống bị lỗi nên phải xếp hàng kiểu này và làm rất lâu. Nhân viên Apple chỉ dẫn vào rồi đi ra nên nhiều người lợi dụng chen vô mua lại mà không xếp hàng. Có một bác về thay áo khác xong giả bộ vào xem máy rồi chen mua lại. Nếu phát phiếu như mọi năm thì tình trạng này không xảy ra. Xep_hang_iphone_6-30.jpg Cuối cùng cũng tới mình, bạn gái này đang quét mã vạch để tính tiền. Tính tiền chỉ mất khoảng 1 phút Xep_hang_iphone_6-31.jpg Apple Store San Francisco còn một số iPhone 6 Plus vì dự trữ hàng lớn hơn chứ các Store khác gần như không còn, một số người bạn ở Chicago hay Dallas, Palo Alto đều báo không có đủ Plus để mua. Ở đây cũng không còn bản 128GB mà chỉ còn 64 thôi.

Mọi năm thì việc xếp hàng mua đồ Apple thật sự rất vui vì các bạn dùng máy Mac hay iPhone thường thân thiện và dễ chịu, rất vui vẻ nói chuyện vào thảo luận. Thế nhưng càng về sau này thì tình trạng mua đi bán lại kiếm lời càng phổ biến hơn, nó đã biến tướng đi một sự kiện Apple muốn dành cho người hâm mộ của họ. Năm này là tệ nhất do iPhone 6 và 6 Plus quá hot và Apple chưa bán nó ở Trung Quốc, rất nhiều người chuẩn bị sẵn vali bay về nước kiếm lời hoặc sang tay ngay tại chỗ. Thật đáng tiếc.
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay 😁
Một hình ảnh thường gặp khi sản phẩm mới của Apple ra mắt.

Tháng 10 còn thêm đợt iPad nữa.
văn minh wa. 😃
@nguyensang12 vẫn chen ngang ầm ầm mà bạn ơi ! Mua 1 lần xong ko quay lại xếp hàng mà lại chen vô mua tiếp luôn !
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chuyện thường ở huyện thôi
Ở đâu có 2 chữ TQ, ở đó có lộn xộn và mất văn hóa, vn cũng chẳng kém là bao.
@impressive2000 Vâng, mình nói về cái xấu 😃
@Toàn Thế Giới Gốc tàu mà bạn,1000 năm đô hộ chứ có ít đâu
@Toàn Thế Giới mình thấy VN cũng không hơn TQ đâu bạn hjhj.
con sâu làm rầu nồi canh thôi
còn 1 rổ sâu thì phá nguyên khu rừng
@Toàn Thế Giới 😁 Thậm chí là VN hơn ấy chứ kém gì...
lexuspts
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ có thể là Apple 😃
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ toàn đầu nậu thuê người mua lại bán kiếm lời,Apple không còn giữ được cái chất của như những năm trước. Buồn !
@barminhtri Điều này xảy ra ở HN thui nhá. Ở SG ko có cảnh mua vé xem phim kiểu này. Nhất là hồi xưa ở Vincom Bà Triệu thì thôi rồi...

Sent from my ASUS_T00F using Tinhte.vn mobile app
hdcuong96
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huaphatduy Đó là việc của người ta liên quan j đến apple.những việc ấy sao họ quản lý đc.xã hội càng ngày phát triển thì con người phải vậy thôi sao có thể như xưa được
@huaphatduy đầu nậu thì cũng bán cho người dùng iPhone, chứ đầu nậu có dùng đâu mà buồn bạn
@MasterPhuong Thế ah, mình ko ở sài gòn nên ko biết, nh túm lại thì có cung mới có cầu mà
Buồn !!!!
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
Cái lày Hà Lội có nâu òi. Trung Thu cũng xếp hàng mua bánh.
@TinNghia Mà còn ko cần ng dắt vào =]]
Apple hay thật

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Stuart
TÍCH CỰC
10 năm
Em cũng mê anh Sáu lắm, nhưng em nằm nhà vẫn có Sáu trong tay.
Chơi trò sang tay kiếm lời chen lấn đó đa số toàn châu á. Nói thẳng là trung cẩu và vn.
@hoanglong0712 Đừng nói như vậy, nguồn gốc của bạn ở đâu thì chưa chắc bạn biết được.
Kệ chứ! Có lợi thì người ta làm ... miễn ko phạm pháp ... 😁 Không hâm mộ nhưng vẫn xếp hàng! Mua đi bán lại .... sang tay này nọ năm nào chẳng có, cũng có gì đâu mà buồn ...... :D Mỗi tội ko được phép chen lấn xô đẩy thôi ... ^^!
chẳng lẽ cái Iphone 4s cùi của mình đến lúc phải đổi mới rồi hay sao trời,dạo này vô tinhte không tài nào xem ảnh được. cứ xoay tròn suốt,có ai bị vậy không?

gửi từ Iphone mới lượm từ thùng rác
@dihuta Dạo này vào tinhte chậm kinh khủng, văng luôn cả safari anh ơi:eek:
@tú tầu Chrome đi bạn, Safari vào đâu cũng chậm.
@dihuta Sao cái tính năng mỗi khi hower đi chỗ khác thì cái list xổ xuống nó tự động biến đi không thêm vào đi ạ, cứ mỗi lần huơ trúng là phải mất công nhắp chuột :|
chicoptm
TÍCH CỰC
10 năm
@canhchimlacloai7 iPad gen 4 chạy ios 7.1.2 vẫn dính lỗi của tinhte ( như 4s của bạn). Ok biết đợt nâng cấp tinhte bị Sao ok nữa. Update lên ios 8 mợt hơn hẵn luôn....ko còn bị nữa....
bblagi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai hoặc công ty nào thuê mình xếp hàng mua theo kiểu để quảng cáo thì mình lại thấy xếp hàng thế này thực sự là 1 niềm vui
Bên sin cũng thế ,bạn mình nó bảo chen lấn mua ko được vì ko chen lại người ta hehe
Bé giờ cũng nếm qua 1 lần xếp hàng ở apple store cho biết với người ta
Mà xếp tới lượt mình zô mua thì bảo phải có cmnd nước sở tại mới được mua
@alexxlee101 Em tưởng có cái thị thực 2 tháng trở lên là được mua rồi mà bác
@BengPr0 Không bác,e đi du lịch thấy bọn nó xếp mình cũng bon chen vào xếp
@alexxlee101 Vãi bác :eek:. Bác làm e chết cả cười😁
@BengPr0 Ngáo ngáo ra thấy chúng nó xếp hàng chỗ apple store,bé lớn có thấy cái apple store đâu,cũng đang tính mua
Nên nhảy vào xếp luôn,xếp xong tới mình thì bọn bán xổ 1 tràng tiếng tau,thấy mình ngáo ngáo nó mới nói tiếng anh
Hồi ra con 4s hihi
thích bài kiểu này, mấy mod tinhte toàn nhà khá giả không nhỉ. đc qua đó thích quá. mong là thời gian tới đc trải nghiệm cảm giác này
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@ttt358 mấy ông mod đó có bà đỡ,còn ông thì có gấu đỡ thôi thì đành ở nhà rung đùi vậy😁
vnnghoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỉ có ở Apple

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019