Hình nền bị rò rỉ của HTC One M9 gợi ý máy sẽ sử dụng màn hình Full-HD

Duy Luân
16/2/2015 22:30Phản hồi: 74
Hình nền bị rò rỉ của HTC One M9 gợi ý máy sẽ sử dụng màn hình Full-HD

LlabTooFeR, một lập trình viên nổi tiếng trên diễn đàn XDA, mới đây đã cho đăng tải một hình nền được cho là của chiếc HTC One M9. Với độ phân giải gốc là 2160 x 1920, tấm ảnh này có vẻ như sẽ được sử dụng cho màn hình Full-HD 1080 x 1920 của M9 (còn phần chiều rộng kia là để đảm bảo hình nền phủ hết các trang của màn hình chính). Nếu thông tin trên là đúng thì nó hơi khác so với các tin đồn chúng ta được nghe trước đây rằng M9 sẽ được trang bị tấm nền Quad HD 2560 x 1440. Tất nhiên, mọi thứ chỉ mới là tin rò rỉ, chúng ta phải đợi đến ngày 1/3 thì mới biết rõ thực hư mọi chuyện ra sao khi mà HTC tổ chức sự kiện giới thiệu sản phẩm mới của hãng. LlabTooFeR cũng hứa hẹn cũng sẽ tiếp tục upload thêm mỗi ngày một hình nền trích xuất từ One M9 từ nay cho đến 1/3.

Hình nền kích thước 2160 x 1920

Nguồn: Twitter
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2k vớ vẩn. Đừng bác nào nói chưa ra chưa biết nữa nhé. Hay lấy cái ví dụ full hd với hd ra nhé .
Khoa học đã chứng minh 2k trên đt là tào lao, hại pin.
@ronone 2k nhìn kỹ vẫn đẹp hơn bạn, nhưng cơ bản là k thật sự cần thiết lắm.
vl như bạn để con iphone 6 voi 6+ lại gần bạn sẽ nhân ra mh iphone 6 hơi rổ.
IvanNgo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ronone Chả biết bạn đọc ở đâu mà khoa học nói 2K trên DT là tào lao nhỉ 😃 Các bộ thực tế ảo như Google Cardboard rất cần màn hình độ phân giải cao do điện thoại đặt rất gần mắt nhé. Chỉ có hao pin thì đúng nhưng ở hiện tại thôi chứ tương lai thì chưa biết 😃
@IvanNgo Tào lao. Tương lai gì ở đây.
Nhắm mua cái đt về để dành sài trong 10 năm ah
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ronone Chưa ra chưa biết được đâu bác ơi
IvanNgo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ronone Mình có nói gì về mua máy đâu nhỉ. Chỉ nói trong tương lai khi công nghệ pin phát triển sẽ ko sợ hao pin thôi 😃 Bạn có vấn đề về đọc hiểu thì phải
đỡ tốn pin
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
full HD thì ngon chứ 2k ngốn pin lắm . pin Htc đã ẻo rồi
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Full là chuẩn rồi
Full HD là đủ rồi. Sau này công nghệ pin phát triển thì hãy nghĩ đến 2K, 4K.
@tgianglk 2K làm gì, các hãng chỉ chứng tỏ công nghệ của mình có thể sản xuất những màn hình cao cấp như thế thôi, ngoài ra 2k chỉ làm hao pin làm đau đầu các nhà sản xuất làm sao phải bớt hao pin hơn nữa.
Cứ full hd pin trâu gấp đôi m8 là quá ngon rồi
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nặg máy, tốn pin cứ full hd là đủ lém r. Mấy bác dùg g3 còn ước màn hình xuốg full hd còn hôg đc
qvalentino
TÍCH CỰC
9 năm
1520 6" full HD vẫn đẹp chán.vợ xài find 7 2k xài ké chẳng thấy khác biệt chỗ nào.hay tại mắt kém nhỉ???
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Sony xperia Z3 của em full HD là chuẩn
quockhanh06
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vote full hd. 2k,3k chả dc cái gì mà hao pin nóng máy htc làm vậy là đúng. Nâng cấp pin lên là quá ngon 😃
@quockhanh06 Hao pin nóng máy chẳng qua khả năng có hạn (như con G3 chẳng hạn).
Chứ đây Note 4 cũng 2k mà cũng chẳng sao =)))))
@Ryan T. Amoled của Note 4 sắp xếp theo kiểu pentile nên có lẽ mật độ điểm ảnh thực ko bằng ips
@Jameslwoodward Note 4 515 ppi, G3 538 ppi, cũng chẳng chênh lệch nhiều lắm nhỉ?
Vậy mà thấy G3 bị kêu lag và nóng quá chừng.
Ai bảo mắt kém thì chịu.chứ 6" FHD đang xài chả thấy rổ
Verga-WDAS
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác Steve đã bảo 326ppi là chuẩn cho điện thoại mà :rolleyes:
@Verga-WDAS Thực tế phải >= 400 bác ah.
vậy thì tốt, đừng giống như tụi Hàn nhìn ở ngoài đẹp đẽ nhưng yếu sinh lý.
@Sion Chiến Thần Ít Hàn mà 2K yếu chắc chỉ có G3 thôi 😃 Note4 pin kém hơn Note3 nhưng vẫn đủ trâu rồi
@Sr_9x phải chi nó ko có màn 2k thì trâu quá, mình toàn dùng điện thoại pin 5k trở lên vì không có điều kiện sạc, mong năm sao pin điện thoại có thể lên 10k-20k.😃
duyhueht
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sion Chiến Thần Pin 5k chỉ có con máy của Hồ. Hoặc mấy con stupid.
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hơn full HD một síu
minoan
CAO CẤP
9 năm
full hd là đẹp nhất rồi
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
9 năm
full HD cho tiết kiệm pin, 2k cũng chả khác gì cả
@phamthuc91 bíp. ko khác thì 2k làm éo gì?
cố lên HTC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019