Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỗ trợ kỹ thuật phần cứng cho PC, Laptop Dell Vostro

DellSupport
24/3/2011 9:45Phản hồi: 2.378
2.378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hyhyhun
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình xài dell 2420, i3, cho mình hỏi sao chức năng battery metter với lại chức năng dell audio khi mình vào trong các lực chọn của nó thị bị ẩn, ko cho chọn, giúp mình vs, đã cài quickset vs lại driver audio mớ nhất
a ơi e bị error code 2000-0151 là lỗi gì ạ 😔( giúp e với
8GZTQX1 tét brandnew dùm mih vs
bác nào check dùm em với ạ service tag của em là H30QZV1
Các bác vào giúp em nâng con vostro 2421 này ạ
Tình hình là e đang tính mua lap cơ mà tự nhiên bố e đc con lap này nên đành dùng luôn nên đang muốn nâng chip với ram cho e nó. Các bác cho e hỏi nâng chip haswell đc không ạ với lại nâng ram lên đc ko, e tính còn đá pes với fifa ngon nữa ạ
hodaka
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy em mới mua dc có 2 ngày mà kêu cũng ko sao hả bác
E có dell vostro 3450 tag DM0JCT1, cài winxp 32 bit. tất cả driver đều nhận, chỉ còn mỗi card hình AMD k nhận, đã dùng nhiều phần mềm driver để dơn về nhưng không nhận, có cách nào giúp e với.
Nếu có bản 64bbit thì cho e cũng được, miễn sao win xp và nhận cảd màn hình
@Nhonpe Win 7 đi bác . K thi lên amd tải

Gửi từ SGH-T959 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
tungvyno1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Nhonpe hình như chip core i không hỗ trợ xp thì phải ạ
ai kinh nghiem cho em xin cái địa chỉ đóng lại chip vga uy tín giá rẻ ở tp hcm đi ace tinh tế. ;(
bác check hộ e xem 2 con này là brand hay ref với
JK9CPY1 và 4JF2WW1
Thanks bác trước ạ
Cho mình hỏi tý, mình bị như hìn dưới đây là như nào

Sent from my IM-A760s using Tinhte.vn mobile app
ban oi sẻvice tag minh la 3776dw1
minh moi mua hom qua
máy nhận driver bluetooth nhung sao k bat đc bluetooth
mở máy lên k chay gi cả mà chip cũng chạy lên 2.8 ghz(chip 3230
gio mìng muốn gia hạn bh dell thì tốn nhju
máy mình bị gì
Bạn ghost hả?. Theo mình hình như ổ cứg bị bad. Bạn test lại thử = hdturn nhé
Theo mình nghĩ gia hạn chắc 70 - 1xx$ thì fải k nhớ rõ. Máy bạn chắc bị virus thôi. Còn cái blueth thì bạn xem kĩ lại nó đc ẩn k cho các thiết bị khác tìm thấy. Bạn kiểm tra lại nhé
mình mới mua dell vostro 5560 được nửa tháng nay, 2-3 ngày nay mình nghe thấy tiếng ổ cứng kêu to kèm tiếng lẹt xẹt nhất là lúc khởi động win hoặc khi mở 1 game nào đó thì nó kêu lạch cạch 3-4 tiếng rất to nghe rất khó chịu. mọi người cho mình hỏi đấy là lỗi gì và cách khắc phục mình dùng win7 64bit?
@gohan866 Hdtune. Tải về check xem s. Coi chừg ổ cứg bad

@cauchupropk mình check error scan thì ko có ô nào đỏ cả
toiyeu0004
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hihi các bác dùng Vostro có thấy wifi kém ko ạ. Con 3450 của e kém ghê cơ. Con lenovo cui cui vào wifi ầm ầm ma máy e ì ặch mãi.có khi còn ko vào dc mặc dù cai TpLink ngay bên cạch. Hix. Bác nào có cách khắc phục ko chỉ e với a. Tks!
2W8X1W1 bác check dùm e xem còn này còn bảo hành k em mua ở Mỹ 26/11/2012 . Nếu chuyển bảo hành thì e qua bên bác bảo hành đc không . E đang xai Inspiron 17R SE 7720 . Máy có tiếng ồn rất to phía bên trái e mới bị tình trạng này 1 tháng nay
qdungdj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cho em hỏi con desktop vostro 260mt dùng main gì? nếu phải thay thì thay đúng loại main đó hay dùng loại nào cùng chipset cũng đc?
Huuloc1993
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy anh chị cho em hỏi với ạ! Em có con Dell N4030 hôm bữa tháo ra vệ sinh máy, táy máy thế là hư cái dây nối nút nguồn với main. Em mua sợi dây mới hàn vô, hàn hư luôn nút nguồn... Giờ em muốn thay phím nguồn + dây (2 cái này nối liền nhau), cho em hỏi chỗ nào bán và giá cả bao nhiêu ạ.
e dùng dell vostro 3450.bây giờ nó không nhận usb,không nhận dây mạng,không nhận wifi,không nhận cả ổ DVD luôn.ai cứu em với 😔(((((((
@tonny còi Bạn mới cài lại win à, cài driver mấy cái đó mới chạy, nhưng ổ dvd mà ko nhận thì hơi lạ.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
@tonny còi Vô bios coi có bật hết mấy cái đó chưa nhé;)

Mình dùng del inspiron 14z5423 . Hiện tại máy sốc điện do cạn pin quá . Biết bật nấc mở pin lên là đuợc ... Mà ko biết nấc ở chỗ nào để mở lên . Ai biết chỉ mình vs .... Gần tết rùi ko tiệm nào mở .
Chào cả nhà ạ, em có vấn đề này mong mọi ng tư vấn giúp, vì em là con gái, k sành máy tính lắm nên rất cần mọi người giúp đỡ ạ.
Em dùng dell inspiron 1440, đã hết bảo hành, dạo này nó bị lỗi gì gì mà bạn e nó bảo bị lỗi ổ cứng rồi ý, máy đơ mù ra T.T
Giờ em muốn thay ổ cứng thì nên thay loại gì thì phù hợp với máy tính con gái ( yêu cầu k quá cao), giá cả thế nào và nếu thay thì nên thay ở đâu thì tốt vậy ạ, vì em còn là sv nên hơi băn khoăn 😔
Mong mọi người tư vấn giúp em với ạ, e cảm ơn nhìu huhu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019