Học lái xe ở trung tâm Hoàng Gia?

nganpham1103
25/12/2012 7:16Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranlonghm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sẵn đây các bác cho hỏi thăm 1 xíu :có TT nào ở TpHCM có xe ngon ngon 1 xiu ko? như innova, Vios chẳng hạn. Mình đi tham quan mấy TT rồi toàn xe đời cổ không ah Kia Pride, Toy Zace,Lanos,Gentra... trời ạ. :eek:
@tranlonghm Trung tâm Đồng Tiến nha bạn, toàn xe Vios đời mới. Mình đang làm cho bên đó nên biết 😁
Có gì bạn pm mình để mình tư vấn thêm cho ^^!
Wingszzz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt nhất tập lái xe cùi thôi , đến khi,thi thì dễ thích ứng với xe thi

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
drngsanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng đang quan tâm và đang nhắm học ở HG. Nghe bên Trwowfng An quảng cáo dữ lắm, không biết cá anh em nào học ở đó chưa? Dịch vụ thế nào? Dạy ra sao? Bạn nào co thông tin về Trường An cho biết với
y chang Truong An khac 1 cai la Hoang Gia ko bao thi lai lan 2
Truong An thi co
Ở Hoàng Gia cũng được đó bạn, nhà mình cũng có anh học ở đó rồi. Ở đâu cũng thế thôi, 1 thày 1 trò thì gì cũng ok đó
Tôi đang học bằng B2 ở Trung Tâm Đào Tạo Lái Xe thuộc Trường Đại Học An Ninh Nhân Dân (có văn phòng ở 65 Sương Nguyệt Ánh Q1) thấy rất hài lòng. Cũng có thể do TT này mới mở nên cố gắng tạo thương hiệu, theo sự tham khao của tôi thì giá HP là phải chăng (5,5tr) nhưng lại không mất thêm phí gì nửa, hồ sơ TT này làm giúp mình hết, chất lượng phục vụ đến lúc này là ok. Tôi không thấy Giáo viên nhũng nhiễu, vòi vĩnh như các anh chị nói trên (ở đây GV như thế sẽ bị thôi việc). Tôi được dạy ở Q7, tuần 3 buổi, mỗi buổi 1h, có thể sắp xếp học buổi tối hoặc CN (sẽ học ít hơn 1 chút) nhưng Giáo viên vẫn rất nhiệt tình. mấy anh em học cùng có tự nguyện góp tiền phụ cấp thêm cho Thầy, dẫn Thầy đi nhậu ... cảm thấy rất ok. Ngày 31/5 này tôi sẽ thi Sát Hạch, tính ra là tôi học 3 tháng+1 tuần.
@superthoo bạn đang học ở đó mà kêu " theo sự tham khảo của tôi " ...pó tay với ca này 🆒 PR cũng phải " tinh tế " 1 chút
trung tâm vừa đông người lại tốn tiền thầy, học với người nhà là hay nhất bạn ạ.
chỗ tớ học thầy giáo dạy thêm ngoài giờ nên hướng dẫn rất nhiệt tình, lớp học từ 4-5 người, vì chỉ có 1 xe thôi mà 😁
Hồi mình học lấy bằng B1 B2 thì ngoài học phí đóng cho thầy còn thêm các phụ phí khác nữa gồm: phí thuê xe chíp tập lái, lệ phí thi, tiền boa cho thằng phụ lái mỗi lần đi sân tập, tiền boa cho giám khảo (mấy cái này là luật bất thành văn), ngoài ra phần thi Lý thuyết ai không chắc cũng có thể chạy luôn... Chung quy cũng phải độn thêm khoảng 1-2 củ nữa 😃

Thân ái.
hehe...học Ở Hoàng Gia được đó bạn.Nhà mình cũng có 5 người học ở HG rồi.Tiền nào của đó.
dinhkhang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa thi lấy bằng trước tết, có vài góp ý cho bạn: Nếu bạn ở khu vực GV, TB, Q12, HM ... thì nên học ở trường Cao đẳng Giao thông vận tải, đường Nguyễn Ảnh Thủ, lý do:
- Học phí rẻ ( thời điểm này hình như là 6,1 hay 6,5 triệu gì đó. Lúc mình học thì là 6,5tr mà mới nghe ông thầy nói là học phí mới giảm). Đặc biệt ở đấy nếu giáo viên giới thiệu người đến đăng ký học cũng chẳng được xu nào, vì thế giá nó rẻ.
- Cơ sở vật chất tốt. Xe tập lái tuy không phải xe xịn nhưng lại giống với xe sát hạch cho nên khi thi sa hình bạn quen hơn. Ngoài ra, trường cũng là trung tâm sát hạch nên bạn không phải đi tập ở chỗ khác ( một số cơ sở đào tạo phải đưa học viên lên đây thuê sân đấy), như vậy bạn sẽ tiết kiệm được thời gian và chi phí.
- Thời gian thi ngắn ( khoảng 3,5 tháng)
- Giáo viên không đòi hỏi, tùy lòng hảo tâm của mỗi người thôi. Thường thì ở đâu cũng có cho vui vẻ. Giáo viên cũng rất nhiệt tình vì phải thi đua căn cứ tỷ lệ đậu của học viên.
- Về lý thuyết thì theo mình bạn nên chịu khó học ( có phần mềm rất dễ học ) để khi lái xe ra đường hạn chế vi phạm.
Vài lời góp ý : đề nghị các bác tranh thủ quảng cáo ở đây thì nên biến cho đỡ kẹt mạng!
@dinhkhang Cảm ơn bạn nhiều .
Hoàng Gia đa số là phù hợp cho người ít thời gian, có tiền và muốn nhanh có bằng.

Trong vòng 2,5 tháng (vừa đi làm vừa hẹn lịch học, kiểm tra và thi) mà mình cũng đã lấy được bằng 30/30 & 95/100 (đề nghị chỉ cần lấy 95 thôi 😃 )

Không tốn gì thêm, khi đi học suy nghĩ là đi học cho mình để tự lái ra ngoài đường được, lưu ý các ghi chú khi được hướng dẫn là ok.

Ah, hồi trước (2 năm) đi thi thì thấy cái trung tâm Đại Thế Giới thi lý thuyết rớt 50%, nhiều bạn vô phòng thi mà không biết gì? (Sát hạch cùng trung tâm Hoàng Gia mà nên thấy vậy).

Đối với lý thuyết thì cài phần mềm vô máy tính làm 10 lần, sau đó 5 lần, 3, 2, 1 --> Cuối cùng làm là chỉ có 30/30 liên tục từ tốt nghiệp tới thi lấy bằng, cố gắng hiểu tại sao trong các câu hỏi. Đừng học vẹt, khi đã quen rồi thì nhìn 1 cái là biết câu trả lời. hihi.

Nhưng những điều đó không quan trọng bằng việc phải giữ bình tĩnh, cứ giả như không có gì, thoải mái đi. Nhưng thấy không khí căng thẳng của các thí sinh cũng khó mà bình tĩnh. Thôi cứ thoải mái và nghĩ là đang tập đi là được.

Mình nghĩ bây giờ lấy bằng có chấm tự động là khách quan lắm rồi, lái được là đậu.

Còn vụ thi đường trường thì đúng là leo lên, xi nhan trái, nhấn ga, vô số 2, 3, giảm ga, nhả số và tấp vô lề, nhớ xi nhan phải là xong. 50-100m là cùng.

Tuần sau là có bằng.

hehe, nếu có học thì nên học từ xe cùi bắp KIA, LANOS rồi tập sa hình và thi là Gentra sẽ hay nhất. Cảm giác sung sướng nâng cấp và trải nghiệm trên 3 loại xe 😃

Bây giờ nghĩ lại cũng vui !!! Đặc biệt là mấy ngày đi tập sa hình ở Bình Chánh (xa thật đó)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019