Học lái xe ở trung tâm Hoàng Gia?

nganpham1103
25/12/2012 7:16Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình ở ngoài bắc làm thủ tục với nộp học phí tổng cộng gần 5triệu thêm 500k thì một tuần tập với thi luôn, thi rớt thì làm lại luôn trong ngày
Mình học ở trường 17 BQP, bây giờ mới thấy ân hận; Tới lúc lấy được cái bằng B2 hết 12triệu chứ có ít đâu...thế mà nó quan liêu, cửa quyền và hách dịch...thế ko biết, mang nặng dấu ấn thời bao cấp 😔 !
thailycuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang học ở Hoàng Gia. Thầy rất nhiệt tình và vui vẻ. Không có gì phàn nàn. Chỉ có điều... thời gian thực tập có vẻ ít có 10 buổi (mỗi buổi 2 tiếng). Vote cho Hoàng Gia 😃
soibac1010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thailycuong Bác còn ngon, e học đồng tiến mới thực hành đc 2 buổi mà giờ lên thực hành lái xe cảm ứng để 2-3 hôm nữa thi nè
Nói tóm lại thì ngoai TT Hoàng gia ra, có 3 TT khác cũng khá uy tín là Thành Công, Hải Nam và Bách Việt. Các bác có nhận xét gì về đánh gía của em không ah?
PS: Em không chơi với các TT có liên quan với bộ quốc phòng hoặc quân đội nhe. Kể cả các dịch vụ khác. Quan liêu lắm. Thái Sơn thuộc bộ quốc phòng.
Vincent Ng.
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình tốt nghiệp bằng ở Hoàng Gia đây 😃 Ở HG được cái họ chịu đầu tư cơ sở vật chất nên cảm thấy yên tâm. Ngoài ra, học ở HG thì xe tập lái gần giống với xe thi. Còn lên sân tập sát hạch của HG thì tập quen xe nào đăng ký được xe đó lúc thi thiệt nên đỡ rủi ro.
Mọi người có quen thầy nào dạy ở Trường Trung cấp nghề số 7 - Thành Thái Q10. không ạ
Mà thầy chịu dạy thứ 7- CN đó ( Tất nhiên mình sẽ bồi dưỡng thêm cho thầy)
Nếu có thì cho mình xin sđt nhé.

Xin cảm ơn các bạn,
@swind Sorry bạn, mình chỉ muốn học ở đây thôi.
cái số em nó đen các bác ah, mới vừa thi hôm 22 tại TC nhà bè,lý thuyết thì bá đạo ùi, 30/30 , chạy chơi chơi sa hình toàn 95 đ, đến khi thi leo dốc rớt cái èo, hick buồn quá luôn........... hick , tháng đen ,bác nào muốn thi thì học ở TC nhà bè cũng được, mỗi tội là hơi xa thành phố,
@swind mình thì ngại nhất mấy cái vạch ko đc lấn.. vạch người đi bộ, vạch dốc cầu, vạch dừng tàu hỏa. làm mình rớt phải thi lại, chưa kể tình huống khẩn cấp nữa, xe tập # xe thi, nút cũng ở chỗ khác làm mình bối rối .. nhấn 2 lần thế là mất thêm 10 điểm nữa bị loại luôn.
Ức thế.
bác ở thành công à, khi nào có đợt thi lại vậy bác
nếu muốn hợp pháp,bằng hợp lệ,học bằng chính sức mình thì nên học ở Hoàng Gia. nó dạy luật kỹ và thầy dạy thực hành ok, ko vòi vĩnh,cái nào ra cái đó, xe đẹp,xịn ko thành vấn đề mà vấn đề là bạn có điều khiển đc chiếc xe đó hay ko dù xấu hay đẹp. mới đầu tập bằng Kia CD pride 2002 cùi bắp , qua giai đoạn 2 thì đi bằng Deawoo lanos . năm ngoái mình học đóng 7,5tr ,học giai đoạn 1 từ tháng 8- tháng 12 giai đoạn 2 và dợt địa hình cuối tháng thi l ,mình nhận bằng tháng 1 + hồ sơ gốc +bằng nghề do HG cung cấp hẳn hoi. vậy thôi !! Học lái xe cho mình chứ đừng có lo làm bằng giả ,giếc này nọ, ,lười học luật thì rớt lý thuyết , lái dở,kỹ năng kém thì rớt thực hành cảm ứng. vậy thôi ,xem như mình chưa đủ chuẩn để lái xe 4 bánh ở Vn, và ngược lại.
nhiều chú giờ nhờ quen biết lo cho đc cái bằng B2 ra lái toàn đâm cột ,đạp nhầm ga,gây tai nạn cán chết người tùm lum . xác định học cho mình, an toàn cho mình và những người mình chở,chứ đừng nói đến những người xung quanh.
chúc bạn sớm thi đậu
thailycuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói đúng! Từ lúc thi xong cho đến lúc lấy bằng là bao lâu. 16/9 mình thi

Sent from my HTC One using Tinhte.vn
@thailycuong

NỮA THÁNG OR 1 THÁNG BÁC AH, THẾ HAY LÀ ĐỢT NÀY BÁC THI CHUNG VS EM , KAAAAAAA
BẠn có nghe nói trường Cao Đẳng GTVT TPHCM - Trung Tâm Đào TẠo và Sát Hạch Lái Xe chưa???
chỗ đó được không bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019