Học lái xe ở trung tâm Hoàng Gia?

nganpham1103
25/12/2012 7:16Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình học và thi trong trường của Lữ đoàn vận tải 102 học phí 3.2 triệu bao gồm học lý thuyết, thực hành, chi phí linh tinh di lại khoảng 1 triệu nữa tổng 4.2 triệu. Thấy các bác báo giá ở đây em kinh quá,
fop198x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhhao060408 Địa chỉ ở HN hay HCM mà phí tốt thế Bro?

Ở HCM, anh em tìm thông tin Trung tâm Thành Công ở Nhà Bè, chi phí gần như rẻ nhất mà có sân tập và thi đạt chuẩn kế bên nữa!
Năm ngoái mình đã đóng tiền, học xong ở chỗ TT, thi tốt nghiệp mới biết giá bên TC rẻ hơn TT nhiều! Chỉ có hơn ưu điểm là có chở học viên đến nơi tập ở Q.6, mà chán nhất bộ phận chăm sóc HV, đợi hỏi mới trả lời và còn ko cam kết đúng 3 tháng có bằng nữa! Bùn...
@fop198x em ở Hà Nội bác ạ. trong học phí 3.2 là bao gồm học lái xe và học lý thuyết rồi, mấy thằng cò ở đây nó bóc tách học phí với học luật riêng chém anh em đến 7-8 triệu.
em không qua thằng cò nào, vào tận phòng hành chính hỏi và nộp tiền sau đấy họ xếp lớp
nếu biết lái rồi thì thi đơn giản thôi mình thi ơ THÁI AN lệ phí mất 3triệu sau 3 tháng thì thi họ lo thủ tục mình đến hôm thi thì đến thi thôi.
thanks chủ topic bài viết khá chất lượng
mấy bác cho e hỏi là bên Hoàng Gia có thầy nào dạy tốt ko ah? E có thấy một bác chia sẻ là có thầy Biểu nhưng e lên đó hỏi thì ko có ai tên đó cả. Bác nào học ở HG rùi mong chia se giúp e cách nào lên trung tâm sát hạch HG ở Bình Chánh thuận tiện nhất ạ ? Thanks các bác trước!
Bác minhhao060408 thế là bị chém rồi tôi nộp hồ sơ ở trương thái an tổng cộng lệ phí có 3tr mình phải đi thi chứng chỉ nữa nếu không đi thì mất 200nghìn họ làm luôn cho nhưng tôi không học lái. nếu học lái thì mất thêm 2tr nưa thôi,
softwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
em ở tỉnh học xong b2 cũng mất ~9tr các bác ạ. chưa kể thi xong đi liên hoan với thầy.
em chưa biết lái đăng ký học lý thuyết và thực hành hết 3 tháng (hphi là 7tr2), sau đó thuê xe cảm ứng ở bãi tập (320k/1 giờ) dợt trước khi thi nữa. may là thi đậu luôn lần đầu tiên, đc 95 đ thực hành. hôm em thi trời mây mù mưa xối xả, căn mắt canh vl, nhất là bài qua vệt bánh xe (hay bài qua cầu tạm gì đó) kinh luôn.
chỗ em thi có nhiều bác thi thực hành 5 lần chưa đậu 😔, lần thứ 6 chạy chọt thi đc 80 điểm xong quỳ xuống lạy chiếc xe vừa thi luôn 😁
học lái xe ở đại học an ninh cơ sở sương nguyệt ánh q1 trừ ông thầy Nghĩa ra nhá các mem, thấy khác ok hết, ông này không cho lái xe ra ngoài đường đâu, chỉ cho chạy trong bãi, thầy khác cho chạy ầm ầm
Ở HCM thì Trung tâm nào uy tín các bác ơi. Mình ở khu Bình Thạnh.
Bác ghé 12 Phan đình phùng Phú nhuận . Trường Tiến Bộ . học thầy Phúc . Giỏi lắm
minh khac
ĐẠI BÀNG
10 năm
bấm nút biến

voicang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang học Hoàng Gia đây. 7/7/2014 thi lấy bằng. Không có bao đậu. Mình đăng ký gói mắc nhất. Thầy bà thì cũng nhiều loại, lúc đầu mình gặp một tay thấy cũng vui vẻ nhưng chạy đến ngày thứ 3 mà mình qua đến vòng xoay bên Trung Sơn mà cứ như đi thỉnh kinh, số và côn lão đạp hết lại còn càu nhàu gây áp lực. Mình điên máu sau khi về đến văn phòng yêu cầu đổi giáo viên và may được gặp anh Lợi vui tính, dạy dễ hiểu Mình không tiếc tiền bo vì ai đi làm cũng muốn kiếm thêm nhưng phải làm tốt thì khách hàng bo chứ kiểu hoạnh họe thì đi với mình ngay. Theo anh Lợi nói ông chủ của Hoàng Gia rất nghiêm , giáo viên nào mà bị phản ánh về tiền bạc là bị đuổi ngay nên các anh chị cứ mạnh dạn đưa ý kiến
m150
ĐẠI BÀNG
10 năm
@voicang Hum wa có inbox anh để hỏi về mấy thầy dạy ở HG mà chưa thấy a trả lời 😔 Có gì bớt chút thời gian tư vấn giúp e với nha. Tks a 😃
mình thấy đa phần ở đâu cũng vậy cả.
Thấy không ưng giáo viên thì lên VP, làm việc trong vòng 5 nốt nhạc là xong.
mình bỏ tiền học chứ có đi xin ai đâu mà phải bực mình với họ.

Đợt trước mình đi học xuất của Bộ đội xuất ngũ về (trường TC Nghề QK 7), dù mình ko bỏ ra đồng bạc nào nhưng thầy trò vẫn vui vẻ với nhau.
Cuối khóa lấy bằng rồi thích thì gửi bồi dưỡng cho thầy một ít gọi là, chả bao giờ họ kêu ca.
Toàn nhân viên của Trung Tâm vào đây PR, nói thẳng cho mấy bác chứ tiền nào của đó thôi. Đợt có đọc bài báo về mấy trung tâm kém chất lượng, ai muốn đăng kí thì lên mạng search mà né ra. Đặc biệt chổ nào mà bao đậu, 100% đậu,... thế thì ai cũng đậu à, học xong lái ko được cũng đậu xong ra đường hốt người khác chắc, ai muốn làm bác sĩ điên thì cứ việc. Ghét cái bọn quảng cáo ba xạo, đến khi học, thi thì chối lấy chối để. Mình đăng kí 3 lần mới thi xong, sợ mấy chú quảng cáo.
đó là tại bạn ko biết lựa chọn thôi, mà mình nói cho bạn rõ.
bạn lấy bằng xong bạn nghĩ bạn dùng đc xe ngon lành liền sao ?
cái bằng chả là nghĩa lý gì cả.
thầy dạy lấy bằng là 1
thầy dạy lái là khác nữa nhé.

mình là người dùng chứ k phải đi quảng cáo.
đã học và lấy bằng ở HG, chất lượng khỏi chê, cam kết 3 tháng lấy bằng (lúc đăng kí nó cho mình cam kết là 3 tháng nó sẽ cho mình thi). Thi xong độ một tuần thì nó cấp bằng.
Bữa dợt sa hình đợt cuối có chú e kia dạy, dạy thì ko dạy mà cứ càu nhàu, điên máu mình đuổi xuống xe, chạy một mình, thi vẫn đậu :v
Còn mấy ông dạy ban đầu thì ko vấn đề j, nếu có vấn đề, các bạn cứ lên thẳng VP ý kiến, ở HG qui định là nếu 3 học viên đều complaint về một thầy thì thầy đó biến :v
Trong 2tpic này đọc mấy cmt của chú em nhox123ngox mà bực cả mình, kiểu cạnh tranh đấy ai cũng bik cái độ bựa với tính chân thật thế nào rồi
thi có mỗi mình trên xe làm gì có ai ngồi cạnh hả bạn
ý là bữa mình dợt sa hình một mình, ko cần thầy chỉ nhiều, đến lúc thi vẫn đậu :v. Tất nhiên là thi một mình chứ hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019