Hỏi 1 chút về xem phim trên USB bằng TV

danh phong
15/12/2012 9:12Phản hồi: 77
Tình hình là dạo này mình thích xem phim HD nhưng lại ko có nhiều thời gian dùng máy tính...
Vậy cho mình hỏi nếu mình copy phim vào USB thì xem bằng TV như thế nào?
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Tivi của bạn phải hỗ trợ xem film bằng Usb. Xem trong hướng dẫn sử dụng hoặc tra trên google xem đời máy của bạn có hỗ trợ xem film qua usb không là bít.
2. Nếu xem được film thì tivi của bạn hỗ trợ những loại đuôi film nào, như tivi nhà mình hỗ trợ xem được cả .mkv. Chú ý là hình như Usb phải chuyển định dạng về FAT hoặc FAT32 hay sao í.
3. Đầu đĩa DVD có hỗ trợ usb (thường là đuôi mp4 hoặc avi) thì bạn cắm usb vào đó.
------------------------------------
Cho mình biết tên Tivi nhà bạn đi 😁
Ukm, tình hình là mình cũng ko rõ lắm về đời máy nhà mình... Chỉ biết đó là tv panasonic, mình nhìn đằng sau thì thấy có chỗ cắm HDMI và thẻ SD nhưng lại ko có chỗ cắm USB...

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
nghinle1dem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác phải cho anh em biết Model TV, hoặc trực tiếp tra thông số kỹ thuật của chiếc TV đó thường sẽ có mục Video support sẽ ghi các định dạng mà TV của bạn hỗ trợ. Và bạn cũng có thể thấy TV của bạn có xài được USB hay chỉ dùng được thẻ SD.
mấy bác cho e ké chút! e cũng định làm 1 e 32', đang phan vân giữa sony và samsung! tầm giá 12 chai( xê xích chút cũng được), mấy bác tư vấn giúp e nha^^! Cho e hỏi thêm chút là mấy kai LED bây giờ có ổ cứng lưu trữ tích hợp sẵn ko vây?
nghinle1dem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babypro027 Sony tầm trung trở lên Đắt Xắt ra miếng, lại còn oai vs bạn bè và lâu bị lỗi mốt. Sung thì thực dụng...(tóm lại tùy bác ;))-)
Một vài SP TV trên thị trường điển hình như của Pana hoặc Sony dòng EXxxH có tích hợp HDD nhưng các mẫu này ra đời khoảng 2010-2011 mà hầu như chả ai mặn mà vì giá chát mà ổ thì bé xíu, bất tiện. Tóm lại tích hợp là chỉ xài bất đắc dĩ thui. Bác xuống con TV 1 tý để tiền mua đầu HD là ok nhất. Thời điểm hiện tại nên mua đầu HD có hỗ trợ hệ điều hành Androi và có kết nối Internet, Còn ổ thì tùy ĐK kinh tế có thể nâng cấp dần, bí quá tháo ổ máy tính cũng dc. 1 Đầu ko giá tầm từ 2T-4T tùy hãng, hoặc mua cũ trên các diễn đàn rất nhiều. Bác nào xài đầu HD mình khuyến mại link dow 525GB nhạc Karaoke chất lượng gần như HD http://www.tinhte.vn/threads/1690891/ tha hồ la ó, ngoài ra đầu Androi thì cài thêm Ikara hoặc có thể hát hò trực tiếp trên ZingStar nhé.

Thư viện hơn 2500 bài karaoke HD dành cho những ai xài HDbox Link Magnet torrent | Viết bởi nghinle1dem

Mình đã từng cất công tìm kiếm khá nhiều các clip karaoke HD dành cho HDbox nhưng đa phần kho dữ liệu của chúng ta bị phân mảnh chỉ có vài chục clip và rất khó cho anh em nào mới tậu HDbox chưa dow được chút data nào nhỡ bạn bè có hỏi thì "ngựa ơi…
tinhte.vn

Lưu ý: Bác nào sắm TV cố lên 1 Tý để chọn Full HD nhé đừng xài HD ready, hối tiếc đã quá muộn màng.
Cho mình hỏi, có cách nào cắm dc usb vào tv và xem phim trên usb bằng tv nhưng tv đó lại ko có cổng usb ko? Chỉ có cổng HDMI và 1 cổng cho pc thui.

nghinle1dem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@danh phong Thực sự thì tính năng phát phim từ USB của TV cực kì kém tới mức mà ai đã dùng thử thì không muốn dùng nữa, với lại phim HD thì cần chíp xử lý hình ảnh tương đối mạnh bác dùng trực tiếp trên TV có thể dẫn tới hỏng hóc thiết bị. Bác vẫn muốn xem phim bằng USB thì nên mua 1 dầu KTS kỹ thuật số của trung quốc có cổng USB để xem thường chỉ xem được AVI giá tầm 350K, còn không em khuyên bác muốn xem phim HD thì nên mua đầu HD.
Ok. Thanks cậu nha.

Mình đang xài con SONY LED 32EX310 mua năm 2011.

Cắm USB xài tốt . Chỉ xài được USB Fat 32, nên các file HD mình cắt nhỏ ra mỗi file film 2~3GB để coi.

Nên dùng 1 công cụ để có thể chuyển đổi mã code phim. Tivi mình có thể đọc được phụ đề .srt .

Mình hay down mấy bộ film truyền hình Hàn Quốc chuẩn 720p copy vô USB 16GB coi bình thường ít khi bị lỗi.

Nếu bác thích đơn giản thì cứ lấy tivi của SAMSUNG hay LG ấy. Mình đã đi test ở các siêu thị điện máy rồi, thấy 2 dòng này coi phim USB khá tốt.

Copy nhiều đoận phim khác nhau vào 2 usb, cắm vào 2 màn hình TIVI để bênh cạnh nhau coi, là sẽ biết được tivi đó thế nào.

Trước đi test ở siêu thị, thì dòng SONY, SAMSUNG, và LG đọc tốt đầu USB.

Chất lượng hình ảnh thì SONY , LG rồi SAMSUNG.

Khả năng tương thích tốt thì cả 3 ngang nhau.

Tính năng đọc được ổ cứng HDD BOX 2.5 in thì SONY ko có, chỉ có SAM với LG thôi.
@bupbechanh CỦA MÌNH ĐỌC ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC FILE KỂ CẢ MKV VÀ SRT NHƯNG CÓ 1 SỐ PHIM COI CÓ HÌNH MÀ KHÔNG CÓ TIẾNG FILE 720 HD BLURAY??? BÁC BIẾT NGUYÊN NHÂN KHÔNG, AI BIẾT CHỈ EM CÁCH KHẮC PHỤC Ạ. 1 SỐ FILE 1080 MÌNH BỎ VÀO THÌ CHẠY NGON
Thanks mấy bác nhìu.
E đang ngía ngía e này! mấy bác thấy sao
http://www.sony.com.vn/product/kdl-32ex650
Plasonic plasma nhiều dòng không hỗ trợ USB, chỉ hỗ trợ Thẻ nhớ.
Xem Phim Trên Tivi bằng cổng USB thì tùy từng dòng Tivi mới hỗ trợ thôi. mà có hỗ trợ xem thì cũng yếu lắm, những phim mà âm thanh DTS là không giải mã được.để xem hoàn chỉnh thì các bác cần mua thêm 1 đầu phát HD nữa là hỗ trợ được tốt nhất
các bác cho em hỏi luôn con sharp 32le340 , xem phim qua USB thì hình ảnh và chất lượng thế nào ah, có hỗ trợ nhiều định dạng phim không
cho e hỏi ké tí...TV nhà e là sony bravia BX3 cỡ 32 inch...thì hỗ trợ loại video nào để cắm usb vào xem phim???? e chuyển sang AVI, MP4 rùi nhưng k được
Em đào mộ tí ạ
con lcd nhà em chơi được hầu hết định dạng phim, xem phim qua cổng usb ngon lành, nhưng lại không có cổng cắm thẻ SD
Giờ em cho thẻ nhớ micro sd vào đầu đọc thẻ, rồi cắm vào tivi qua cổng usb thì có xem phim được không ạ ?
@quanghuy2506 cái này còn tùy thuộc định dạng nội dung trong thẻ được chương trình của TV LCD chạy được không..
cho mình hỏi sao mình cắm ther SD vào tivi mà chỉ xem dược ảnh,ko xem đc video
nhà em đang có 1 tivi sharp led: LC-32LE340M, em có 1 ổ cứng di động ngoài, e copy file video nhạc HD đuôi .mkv cắm vào tivi thì chỉ hiển thị hình ảnh không lên tiếng, em thử file video đuôi .VOB thì cũng chỉ lên hình không có tiếng, file .wmv thì không chạy được, file .FLV thì lên hình và tiếng. Theo sách hướng dẫn của tivi thì nó chạy được file .MKV, vậy tại sao không có tiếng các bác nhỉ? Mong các bác chỉ giúp nhé
Xin chân thành cảm ơn
Dùng HD Media Player đi bác. dạo này đầu HD giá rẻ mà giá okie lắm
Tại vì đoạn Video đó có mã âm thanh Tivi không hỗ trợ bạn à... Sharp mà
rà lại tính năng của nhà sản xuất thử xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019