Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi 1 chút về xem phim trên USB bằng TV

danh phong
15/12/2012 9:12Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi. E có con TV Sony Bravia KDL-32EX650, có đọc được sub srt và file mkv k ạ? Thấy chúng bạn nó xem phim ầm ầm mà e mỗi lần xem là phải ghép cứng sub rùi chuyển đuôi thành mp4 cực quá. Ghép sub thì lúc dc lúc k. Huhu. Mong dc chỉ giáo
minh cung vua mua con sony 32r402a.xem mp4 dow tren zing hd1080 thi xem tot.nhung mp4 tren youtube thi lag kinh.co ai biet ly do vi sao ko?
tivi tớ toshiba lcd led 32pu200v đang xem usb bình thường,mấy bửa nay trở chứng,cắm usb vào chỉ xem được một lúc rồi thoát trở về màn hình xanh,bạn nào gặp bệnh này rồi giúp tớ với!thank
@phuoclaogia call ttbh toshiba đi bạn 😁
tivi của mình là sharp LC 32LE153M thì xem được định dạng video nào vậy ? mình đã thử FLV, MP4, AVI mà vẫn không hiển thị được, trong khi trên bao bì có ghi rõ là USB movie.
caymuu
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu trên bao bì ghi ràng USB MOVIE - vậy thì bạn nên thử với định dang dành cho windows media player - VD : WAV WOV WMA chẳng hạn.
o0ohpvo0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các anh trên 4rum

Em mới mua con tivi sony 32 ich , em nó đây : http://www.topcare.vn/tivi-led-32-sony-nhap-khau-klv32r402a-p15023.html

Em mới mua được 1 tuần , em copy phim và nhạc vào usb 2gb Transcend thì cắm qua hub và nối vào tivi thì xem phim và nghe nhạc được bình thường

_ :sosad: , Hôm qua em mới tậu cái usb 8gb transcend copy cái phim 4gb HD cắm vào tivi thì tivi báo là không nhận USB , em cũng cắm cái usb 8gb qua hub . Cả copy nhạc vào usb thì tivi cũng ko nhận được USB . Em đã thử format rồi cắm lại cũng vẫn ko dc :sosad:

_ Em ko biết là do usb hay do hub nữa . USB thì em cắm máy tính xài bt , dây hub em cắm qua usb 2gb và nối vào tivi thì vẫn xài ok , dây hub em mua loại 0,5m giá 25k

_ Mong các cao nhận vào đưa ra giải pháp giup em với , em muốn copy phim HD vào usb để xem trên tivi
@o0ohpvo0o bạn format usb theo dạng FAT chép phim vào thử xem nào.
Nhà em có sony kdl w600b nói chung là xem đc movie qua usb nhưng tỉ lệ xem chỉ đc có 4:3 luôn có 2 vạch ở trên và dưới,em chỉnh chế độ khung hình lên là phóng đại nhưng nó bị mất hình góc trái và phải.Các bácchỉ giáo giúp em làm thế nào để chỉnh xem full màn hình ko bị mất góc ko?
usb có giới hạn số lần đọc ghi, nếu dùng làm thiết bị lưu trữ thì mau hư lắm, tốt nhất là dùng các giải pháp đầu HD có ổ cứng cơ thì sẽ tốt hơn
A.e cho mình hỏi chut. tivi samsung led ua40eh5000rxxv nhan USB có video định dạng MP4 HD chi co hình không co tieng. Là sao vậy????
Cho mình hỏi, TV nhà mình là Sam Sung LED Full HD 40", có hỗ trợ đọc USB thì có đọc được USB 16G 3.0 không nhỉ? Mình đang định mua loại USB đó mà sợ không đọc được. Ai biết chỉ dùm mình với nhé! Cảm ơn!
@nvt_hd tương thích ngược 2.0 nha bạn.
@KuDo1908 Tương thích ngược là sao bạn nhỉ? USB 2.0 thì mình đã thử ok rồi. Mình muốn hỏi USB 3.0 cơ, ai đã dùng rồi thì bảo mình với nhé! Thanks!
@nvt_hd 2 chuẩn này tương thích ngược với nhau.
e có con tivi UA40EH5000RXXV chỗ cắm úb nó thế nào vậy, các bác chỉ giúp e sau cái tivi nó còn có 2 cái một là HDMI in2 và cái HDD 5V 1A
doicamcui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhà mình con sony 40 inh ex650 , thấy bảo là nó đọc được sub rời mà em lam thế nào cũng ko xem được sub. Đã đổi tên fim và sub trùng nhau
các bạn cho mình hỏi tivi nhà mình là panasonic PA 410 mình có tải video từ web về định dạng .mp4 nhưng tivi ko đọc được trong khi mình tải video cũng mp4 từ youtube về thì lại xem được
2 file .mp4 mà 1 cái đọc đc 1 cái không là vì sao hả các bạn tư vấn cho mình với (có phần mềm nào xem chi tiết file kiểu như xem audio của file là định dạng gì hay ko )
file phim là phụ đề nhé có khi nào là do cái phụ đề ko ta
@bndkim Bạn tải từ chrome nó thường là mp4 webm sẽ bị lỗi không xem được. Bạn dùng firefox vào youtube tải video xuống bằng idm sẽ tải đúng đuôi file
Cho mình hỏi là mình mới mua tivi Toshiba Zegza 32PB1V tivi này có xem video bừng usb được không mình cắm vào nó chỉ có chữ hình ảnh thôi nếu mà coi không được ai có cách nào giúp mình xem được không?
TV nhà em cắm USB đang xem thì tự nhiên mất tiếng nó bảo là mã audio code lỗi k biết tại sao? mấy lần trước đều xem bình thường tự nhiên lại mất tiếng ai biết chỉ em với @@!
@Hoàng Phạm Huy TV nhà tui chay file mkv có hinh không có tiếng (xem trên máy tính có đủ) xử sao các bạn ??? Pls
mình nhờ tý nhé ;)
mình cắm usb vào đầu MOBI TV để xem video thì có cái video được có cái nó bảo "không hỗ trợ" thì khắc phục lỗi làm sao đây ah
MOBI TV nó khuyên dùng USB FAT32 nhưng của mình thì FAT16 ko biết có sao ko với lại usb 2 gb nha:oops::eek:😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019