Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Hỏi) 1 số vấn đề về galaxy S1

medusa1101
24/6/2012 3:27Phản hồi: 174
😔 em mới đc cho 1 em galaxy s1 phần mềm hiện tại là 2.2.1. em muốn hỏi các anh. là phần mềm hiện tại của s1 là bao nhiêu nhỉ các anh. em muốn nâng cấp phần mêm cho s1 nè thì phải làm như thế nào các anh nhỉ .......
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanyte
TÍCH CỰC
12 năm
Bây giờ phát triển phần mềm nhiều lắm nên bạn có thể up rom cook lên đến 4.0 ICS bạn à.Bạn dùng S1 model là gì.thì lúc đấy bạn mới uprom phù hợp được.bạn up sang bên box hỏi đáp chia sẻ kinh nghiệm nhé;)

Sent from my GT-I9001
1. Phiên bản nâng lên chính thức là 2.3.7 (GingerBread) so với bản Froyo máy bạn đang dùng 😃
2. Máy bạn là Galaxy SI ko rõ bản Quốc tế hay bản nhà mạng (Captivate/Vibrant ...) nên bạn vào dưới phần Galaxy SI xem hướng dẫn up rom giúp mình nhé ;)
http://www.tinhte.vn/threads/515425/
@LIENHUONG Ủa cho mình hỏi phiên bản chính thức của S1 là 2.3.6 XJW6 mà. Mới up cho đứa cháu xong. Nếu không lầm phiền bạn cho mình xin link 2.3.7. ICS xài trên s1 không được ngon rồi, chế biến riếc ngày càng nặng.thx
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@LIENHUONG Nếu là I9k quốc tế thì bản chính thức chỉ là 2.3.6 thôi nhé. 2.3.7 chỉ có rom cook (CM7 hoặc MIUI) thôi.

Rom cho I9k quốc tế rất nhiều, bạn có thể dùng tính năng tìm kiếm trên Tinh tế.
vanyte
TÍCH CỰC
12 năm
Bây giờ phát triển phần mềm nhiều lắm nên bạn có thể up rom cook lên đến 4.0 ICS bạn à.Bạn dùng S1 model là gì.thì lúc đấy bạn mới uprom phù hợp được.bạn up sang bên box hỏi đáp chia sẻ kinh nghiệm nhé;)

Sent from my GT-I9001
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con SG Captivate i897 của em chơi Fruit Ninja cứ giật giật, chả mượt tý nào, thất vọng quá 😔
@crazyfly captivate chơi fruit ninja mà lại giật hả bạn @@ mình chơi 9mm còn chẳng giật tí nào. chắc do rom của bạn thôi 😃
@crazyfly Do bản Fruit Ninja đó dỏm rồi, bác tìm bản khác đi
các pro cho em hỏi.máy em ime đằng sau máy em ghi là i9000 .nhung em vào phần setting thì máy lại ghi là m110s là sao ạ.
nawasaky
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoagu12 cái ghi trên máy mới đúng bác ợ, phần setting khi up rom mình có thể sửa đc, thjc thì ghi galaxy S3 cho nó bá đạo :p
@nawasaky Chuẩn, chỉnh file build.prop ra s4 cũng được chứ s3

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
bkute3110
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoagu12 Máy bạn là hàng anycall thì lại chẳng thế
@nawasaky ko pai dau may cua ban day la bi thay vo nhung ben trong la 110s
mình cũng không rõ quốc tế hay vn nữa chỉ biết là mua ở 1 cửa hàng vn roài anh ý cho mình hihi. anh nào giúp em nâng cấp với nhá. cho em xin nick yahoo nhá. teamviewer giúp em update ^^ thank nhá
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@medusa1101 Muốn biết quốc tế hay việt nam thì bạn xem ở phần thông tin điện thoại (About phone) nằm ở Settings ấy. Xem mã của nó là gì. I9000 thì là quốc tế, Ms110s thì là bản của Hàn...
@medusa1101 bạn xem nếu máy bạn có anten bên góc phải dt thì là m110s ko up rom i9100 nha ,chỉ dùng rom dành riêng cho nó thôi ,mà hiện nay nó chỉ được cook rom tới 2.3 thôi ko có rom ics cho em nó ,m100s ko như vibrant hay captivate được cook rom JB 4.1 luôn hjhjhj
nếu có up thì nên up bản tiếng việt của nguyenxuanhoa nè:
Tải về giải nén rồi dùng Odin để úp nhé:
http://www.mediafire.com/download.php?648vz11902r6yyx
http://www.mediafire.com/download.php?xssfgjnydj85l5v

nếu lỡ up nhầm rom i9100 thì cách cứu đây:
Giải pháp cứu boot cho SGS ANYCALL M110S khi up nhầm rom.

Lang thang trên mạng tìm được thông tin bổ ích cho anh em dùng SGS ANYCALL tự cứu mình khi chẳng may up nhầm rom các bản SGS khác, nếu còn về download mode được.
Cách làm như sau:
1- Download file này về (password: GSM.VN)và giải nén:
http://www.mediafire.com/download.php?m55rxjbrr0lb67b
http://www.mediafire.com/download.php?7kcs4he86j79y9o
http://www.mediafire.com/download.php?0aoh35z9u646b6z
http://www.mediafire.com/download.php?or463ss3v9cvlvm
2- Mở Odin, mở mục PIT và tìm đến file M110s.pit trong file vừa giải nén.
3-Đánh dấu mục Re-Partition.
4-Nhấn PDA và chọn đến file M110S-PDA-PHONE-MOVI-REV03-DG23-1409-USER.tar.md5.
5-Đưa máy về DOWNLOAD MODE ( HOME + POWER) và kết nối với máy tính. Hãy đảm bảo là máy của bạn nhận cổng với màu vàng như hình vẽ.
6-Nhấn Start và chờ máy reboot.

Click this bar to view the original image of 1014x629px.

7-Nhấn reset Odin
8-Nhấn PIT và chọn đến file S1_KOR_DE09.PIT
9-Hãy chắc chắn là mục Re-Partition KHÔNG được đánh dấu nhé.
10-Nhấn SCS và chọn đến file M110S-BÔT-DG23-1409.tar.md5
11-Đưa phone về DOWNLOAD MODE và kết nối máy tính
12-Nhấn start Odin
13-Đợi odin flash xong Rom và reboot phone của bạn. Như hình dưới đây:

Click this bar to view the original image of 1001x582px.

VẪN CHƯA XONG ĐÂU, HÃY KIÊN NHẪN NHÉ.
14-Tiếp tục khởi đọng lại Odin
15-Nhấn PDA và chọn đến file M110S-NPS-IMAGE-REV03-DG23-1409-USER.tar.md5.
16-Chú ý bỏ dấu tick phần Re-Partition đấy.
17- Mục Phone chọn M110S-PHONE-REV00-DG24.0151_Delelop.tar.md5.
18-Đưa máy về Download mode và kết nối máy tính.
19-Start Odin và đợi flash xong phone sẽ tự reboot.
Click this bar to view the original image of 1011x609px.

Giờ thì bạn đã đưa được phone của mình về rom nguyên thủy và khởi động bình thường.​
bạn dùng được bao lâu.máy mình dùng bình thường thì được 2 ngày,nếu chơi game nhiều thì ngày sạc 1 lần.Hì con này chơi fifa 2012 với MC3 ngon lắm
@hoagu12 Máy mình đã tắt hết gps, wifi, chỉnh độ sáng màn hình xuống thấp, tắt hết rung và âm lượng hệ thống. Chỉ để 3g mà dùng đc có 2h à. Ko chơi game , nghe nhạc gì nhiều. Hxhx. Pin thế thì chán quá. Bạn có cách nào ko chỉ mình với 😔

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
@vampiresd Vậy là pin máy bạn có vấn đề cũng nên :(
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@vampiresd Nếu dùng 3G xem phim hay lướt web liên tục 2h cũng chưa đến nỗi hết pin. Mặc dù chế độ 3G rất gây tốn pin.

Có thể pin bạn đã bị chai rồi !!? Bạn sạc trong bao nhiêu thời gian pin mới đầy?
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vampiresd Mình nghĩ bạn nên mua cục pin mới. Máy mình xài đc 2 ngày lận. Nếu để 3G thì ít nhất cũng 1 ngày.
@trislr Bạn chỉ cho mình chỗ bán pin galaxy s với ? Giá bao nhiêu thế bạn ? Thanks.

trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu là i9000 thì bạn up rom JW6 2.3.6 là ok. model trong máy thì do rom bạn ah. Đằng sau máy là chính xác nhất.
Tớ cũng có 1 em Galaxy S M110S của Hàn, đang dùng bản room WC13 của Gsm.vn rất ok 😃
Mình sạc khoảng 1h thì đầy bạn à. Các bạn có biết chỗ nào bán pin galaxy s ko? Giá bao nhiêu vậy?

trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thể tham khảo trên GG. Tinhte cũng nhiều lắm.
http://www.tinhte.vn/threads/1137516/

pin của dòng i9001-i9003 là 1650mAh lắp vừa cho i9000 luôn. nếu bạn sợ hàng fake thì vô SS mua của i9003 giá cỡ 460k đó. khá mắc.
@trislr Ban oi co cai pin s3 2100a có dùng cho s1 đc ko?

@trislr mình mua pin 1500 có 150k ma dùng bền như cục pin theo may luôn
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoagu12 bác cho xin địa chỉ đc ko? mà bác ở HN ỏ HCM da.?
@trislr mình o hà nội bạn ạ.máy mình chạy 2.3.4 bắt wifi thì không được xa nhưng vào mạng với dowload bằng wifi thì nhanh lắm,chẳng biết có phải tại phần cứng không nữa :-(
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko bạn, pin s2 còn ko đc nữa là s3 😃 . Pin của S1 chỉ dùng đc với MS110, i9000, T959 vibrant, I897 cap.
@trislr Thế chỉ có pin cao nhất là 1650A thôi à bạn? Mình chỉ sợ mua phải pin nhái thì chán lắm

thaitujim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trislr pin của Epic 4G có thể dùng được cho cả S1, pin 1800 mAh

http://www.mobilecityonline.com/wireless/store/productdetail.asp?productid=28506
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@thaitujim Epic 4G thường thì được, nhưng link của bạn là Epic 4G touch (1 phiên bản của Galaxy S2).
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rồi bạn. pin zin samsung cao nhất cho i9000 là 1650 mAH. Nhưng vậy xài cũng đc 2 ngày mà bạn.
@trislr Hihi. Trên kia có link người bán pin đó có 220k. Có tin đc ko bạn?

trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ko chắc chắn. nhưng đó là giá chung đó. và mình cũng chưa nghe hàng fake pin zin i9000. mình thấy nhiều chổ cũng bán giá đó. nếu sợ thì bạn nên vô hãng thêm 230k tin tưởng 😃.
@trislr 😃 thanks bạn nhiều nhé. Giờ sinh viên tiết kiệm đc càng tốt. Hjhj.

@trislr Bạn ơi mình đang dùng pin 1500mA . Chơi game khoảng 40p, nghe nhạc 15p, còn lại là nhắn tin và vào mạng. Ko gọi điện nhé. Mình để 3g on liên tục xem đc bao lâu thì dùng đc có nửa ngày là còn 10% báo pin yếu. Như vậy là pin ko tốt hay thế nào hả bạn?

trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghĩ vậy là hơi yếu đó. thật sự mà nói thì nghe nhạc ko hao pin lắm. Chỉ game, web, 3G là hao thôi. mình ko để 3G, chơi game cỡ 30p, nghe nhạc 1h, còn lại nghe gọi nt, lâu lâu bật 3g check mail thì cũng đc hơn 1.5 ngày. bạn thử hỏi các ae khác xem. Ngoài ra pin phụ thuộc do rom nửa. mình xài rom stock 2.3.6.
@trislr Mình đang dùng rom 2.3.4 của mr.nguyễn ý. Máy mình là hàng anycall. Bạn chỉ mình cách up rom đc ko? Cho mình sdt lúc nào mình up mình gọi điện nhé. Thanks bạn.

trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vampiresd đây là nick: minhtri_noble@yahoo.com.vn có gì bạn cứ pm. bạn thông cảm mình chỉ rảnh buổi tối 😃.
còn up rom của ms110 thì hình như tinhte cũng có. Đa số máy ms110 đều dùng romcook để Fix lỗi cả. đây là link rom 2.3.5
http://www.tinhte.vn/threads/902038/ mình nghĩ bạn nên làm theo cách 2.
@trislr Thanks bác nhé . Rom 2.3.5 thấy kêu lỗi quá như sms 80 ký tự.....bác có bản nào ko lỗi ko cho e xin với? Bản này pin có hơn bản 2.3.4 ko bác?

trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vampiresd Mình ko xài nên ko rõ, nhưng mình nghĩ 2.3.5 sẽ ổn hơn 2.3.4 thôi.

bajn có thể thử rom của bác Cong_an...+86 xem.
các bác cho em hỏi thêm là con i9000 của em wifi cứ phải để gần mới bắt được ra xa thì không bắt được trong khi đó cũng i9000 khác thì lại bắt được rất xa.không biết con của em là bị phần cứng hay phần mềm vậy ạ.?
trislr
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoagu12 nếu cùng 1 điểm wifi mà 2 máy khác nhau thì chắc do máy bạn rồi. thử up rom giống như máy kia xem còn bị tình trạng ấy ko? Mình cảm giác i9000 lên 2.3.6 thì wifi yếu hơn.
mình học o DHCN ha noi
xai rom ICS 4.0.4 cua AOKP y. on lam ,choi game ko giat
Trước tớ có xài room stock WC13 của samsung cho M110S, sau chuyển sang bản của Gsm.vn (vẫn là WC13, chỉ chế lại 1 chút từ bản stock), thấy ram ~ 366 MB, tớ đã test Asphalt 5 + 6 rất ok, GT Racing, Samurai II ok 😁

Riêng game của EA thì chưa được trò nào cả, NFS shift + Real racing 2 tớ đã search tinhte khá nhiều bản nhưng hoặc là k0 vào được game hoặc là vào game được nhưng hình rất tối và đen 😔

Còn về pin, nếu lướt 3G or chơi game liên tục thì ~ nửa ngày thôi, chắc phải đi mua cục pin 1650 vậy. Đang tìm chỗ bán ốp lưng cho S1 nhưng k0 biết ở đâu :(
@Cong_An_Dai_Loan_+86 sao ram bác nhiều thế, em sài rom vk22 có tiếng việt ram có 336 nè, bạn nhiều hơn mình 30mb lận
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhbong0510 Cái này phụ thuộc vào kernel bạn ạ. Như S1 bản quốc tế có thể mod Ram lên đến 400 MB nhưng không quay phim HD được, để ở tầm 391MB thì chạy bình thường.
@thanhbong0510 Uhm. VK22 Stock trở về trước thì ram max ~ 336 MB. Còn từ các bản stock room mới hơn sau đó như WC13, WA07, ... thì ram ~ 366 MB 😃
@Cong_An_Dai_Loan_+86 mấy cái rom về sau bác bảo có tốt hơn vk22 không bác, chơi game và mọi thứ vẫn ổn chứ, mình dùng rom này đã đc fix toàn bộ lỗi, nhưng mà ram ngốn khá nhiều toàn 2xx/336 thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019