(Hỏi) 1 số vấn đề về galaxy S1

medusa1101
24/6/2012 3:27Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noi chung rom nao tot thi cu up vao thoi.

trc khi up can wipe data khong ban
@thanhbong0510 Up thẳng luôn từ room đang dùng. Sau khi up thì room mới nó tự wipe. Nếu có lỗi thì wipe lại phát nữa 😃
@Cong_An_Dai_Loan_+86 đang up oldin kêu fail mình up lại nó cứ ở đoạn get pit for mapping là sao bạn, help me huhu
hehe dang up rồi không biết kết quả sẽ ntn nhỉ
15p rồi, màn hinh nó hiện upgarade không vào chế độ gì đc bạn ơi giúp mình với
@thanhbong0510 thanhbong0510 oi. DIE e rui. e up may ban room khac nhau nhung no chi chay den vach thu 2 cua phan FACTORYFC la dung im lun, doi nua ngay ma k thay j ka. tuc qua troi.... co ai o Ha Noi k vay cac ban
@QuyetCoi9x
bạn hãy tải bản rom gfan sp4 ve, minh nghĩ hay bạn rom ban dow bị lỗi khi gặp sự cố mạng.

trc bạn cắm dt vào cop nhạc và game vẫn ổn chứ...

trc mình up cũng bị upgrade như bạn xong up lại cái là ok
@thanhbong0510 Bác ơi... e k up được. Có ai ở hnoi k nhỉ. E mới đem za quán sửa nó bóp em 250k cay quá. Bây giờ gôgle play k kết nối 3g đc. Cái khác thi ngon. Nó uprom WF07 của vuhoangpro bản sp3. Bác nào biết fix lỗi này k. Em witep data van thế. Help
@QuyetCoi9x ban xoa ban do di xong len appstore.vn dow ban khac la ok.
thu lai di ban,ban up dc rom la ngon roi
máy mình không cài kies chỉ cài driver bây giờ làm sao bạn còn online không vậy
@thanhbong0510 * Để uproom bắt buộc phải cài Kies vào.

* Bro search Google Samsung Kies nhé 😁

* Lý do treo máy là vì thiếu Kies. Kies nó có cái driver riêng của Samsung trong đó.

* Chú ý là bật cả USB debug lên và dùng cổng USB phía sau.

😃
@Cong_An_Dai_Loan_+86 trc mình up con mini đâu cần kies chỉ cần driver mà, lúc nãy mình nopis rồi mà lúc wipe data xong minh chua cào máy chon usb debuding bây giờ làm sao pro. cho mình xin sdt bạn đc không
@thanhbong0510 Yahoo: anhdeptrai_choiboi_9999@yahoo.com.vn 😁
@Cong_An_Dai_Loan_+86 nick mình la ducloibg nha
@Cong_An_Dai_Loan_+86 hehe tình hình là em đã up thành công rồi bác ak, cảm giác mượt thiệt, mình tưởng sau khi up rom sẽ mất hết nhạc vv vậy mà không mất gì hết, thật là tiện lợi kaka
Ok. Chúc mừng bro 😁
@Cong_An_Dai_Loan_+86 cũng nhờ bạn nhiều hi. lần sau có gì không hiểu mình hỏi bạn nha hi
nguyentri8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
galaxy S (M110s) đang dùng ROM GFAN_M110S_FTE9K_WF07 là mới nhất

(cập nhật ngày 31/07 thì phải) thấy cũng ổn định và mượt lắm
@nguyentri8x mình đang dùng cái sp4 wc13 mấy hôm nữa qua cái đó xem sao hi, dùng cái rom mới thấy tiện hẳn
nguyentri8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhbong0510 còn cái wc13 sp4 thì sao
@nguyentri8x mình dùng nó thấy tình hình cải thiện hẳn, trc mình dùng vk22 1 đêm không làm gì máy cũng 1h mất 1%( chế độ máy bay), còn hôm qua up rôm kia thì thấy pin khác hẳn trc lúc đi ngủ pin mình còn 12% nghe nhạc bằng phone 30p xong đi ngủ khoảng 6h sau mình dậy pin chỉ mất có 4%.

1 vấn đề nữa là mình thấy qua rom mới sạc pin thấy đầy rất nhanh, nhanh hơn nhiều so vs cái rom cũ mà mình dùng, thấy sóng cũng khỏe hơn.....

mình dùng wc13 + kểnl build 38
@nguyentri8x mà cái sp4 có cái mở khóa bằng mặt mà em không biết dùng bác ak nản ghê
thedoan92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho t hỏi, sao t không chụp lại màn hình được bằng tổ hợp phím "Nguồn" + "home" nhỉ? T đang dùng phiên bản 2.3.4. Liệu nâng cấp lên thì có thêm chức năng chụp màn hình bằng tổ hợp phím đó không nhỉ/
teok4
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thedoan92 nút back + home chứ😁
thedoan92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teok4 Ấn " back" + " home" không thấy hiện tượng gì cả. Đành dùng tạm sho0tme vậy. Hì, nhưng dùng sho,otme thấy bất tiện ở chỗ là khi khóa màn hình rồi , vẫn chưa tắt ứng dụng ấy, đút túi quần, đi đi lại lại làm máy chuyển động là đến lúc cầm máy lên khôg biết nó chụp bao nhiêu là hình ảnh nền luôn ý 😆). vs lại mỗi lần chụp nó lai rung 1 cái tốn pin lém:D
@thedoan92 bác dùng xong phải tắt em nó đi chứ, bác tắt rung đi đc mà, tớ thì thích cách chụp bằng cảm bieean ánh sáng, dùng phần mềm này thấy ổn, nhưng có cách chụp giống rom cyanogen thì hay bác nhỉ
shootme phần mềm này hay nè
sonxmen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em S1 của mình thỉnh thoảng màn hình ko sáng, (ngày bị 1 lần) gọi đến máy vẫn đổ chuông, tắt đi khởi động lại thì lại oke, có ai biết bệnh em nó và cách khắc phục chỉ mình với 😕
@sonxmen Up 1 bản rom khác bạn nhé 😃
sonxmen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG Up room khác là hết hả bác?.
Cám ơn bác nhiều nhé ! :p
@sonxmen Tại bệnh này mình đoán do rom nên up rom khác có thể khắc phục được, hoặc 4mat lại máy - nhưng thôi, up rom mới cho thay đổi 😃
các bác cho e hỏi.con s1 của e dùng 2.3.5 chơi game fifa 12 giật tung cước.thỉnh thoảng nghe nhạc còn giật nữa.làm e nản vs con này.chug kết là cho e hỏi nên dùng rom bao nhiêu để chơi game và sử dụng bình thường k bị lag ạ.thank nhìu ạ
@Hoagkc Bạn search cách fix lag cho máy xem 😃
@LIENHUONG up rom # chạy nhanh hơn k b.và rom bao nhiêu thì chạy ngon lành cành đào @@
Các bác cho em hỏi! con M110s này uproom có nguy hiểm không ạ! em lần đầu tập úp cũng hơi run tay ạ!
@kentio_91 Máy bạn là phiên bản Hàn Quốc nên bạn dùng rom cho máy bạn chứ ko thể lấy rom của các loại S1 để up cho máy được, up sai dễ bị brick 😃
pin của mình cũng nhanh hết lắm nhìn % pin tụt mà sót hết cả ruột không biết có khắc phục được không nữa chẳng biết có bản rom nào dủng đỡ tốn pin không nhỉ các bạn
các bác cho e hỏi e đang xài 4.1 mà chừ muốn xuống 2.3.3 được không các bác. Tại dùng 4.1 pin tốn ghê quá mà bưa hôm đọc thấy bản 2.3.3 dùng cho i9000 đở tốn pin nên muốn up xuống
@wasdxasd Được bạn à, bạn down bản rom cook roài up bằng CWM hoặc rom gốc rồi up bằng Ordin bạn nhé 😃
các bô ơi. ..uproom M110S.. em uproom nhưng k được. trên Odin nó cứ ở 1 vạch Factoryfc, đợi 2tiếng rồi vẫn vậy.... trên màn hình thì hiện Upgrade và 1 loạt chữ HÀN quốc.... up các bản khác vẫn như vậy.cấp cứu các Mem ơi 0984808264 Helpppppppppppp
thanhbong0510 oi. DIE e rui. e up may ban room khac nhau nhung no chi chay den vach thu 2 cua phan FACTORYFC la dung im lun, doi nua ngay ma k thay j ka. tuc qua troi.... co ai o Ha Noi k vay cac ban
Em co tự up đc đâu za ngoài quán cno bẻ 250k cái rrom. Ức úa. Vâng để e thử xem sao
Tải cái j hả b. K có pm google play bac ak. 0984808264.bac nháy máy e pm lại.thank bác
em đang có con i9000 quốc tế giờ đang dùng e muốn tự up rom lên bản nào ngon ngon có tiếng việt. Bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách với 😁
meyeu14
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cả nhà cho hỏi mình mua s1 thấy infor là i9000 sao chủ quán cài rom 2.3.4 là m110s và recovery là anycall nhỉ? help me
@meyeu14 bị lừa rồi. boot là i9k đấy. còn nguyên chất lõi là m110s . vỏ i9k. hjhj mình gặp nhiều rùi

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@meyeu14
con m110s nó có cái anten xem tivi , nhầm đi đâu đc chứ.hoặc kiểm tra bằng lệnh *#1234# là ra máy gì ngay 😁
meyeu14
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyenglish con này không có anten

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019