Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hội 3gs,3g bb 6.15 đã xuống 5.13(báo danh+fix lỗi)

nobita_vn23
18/6/2012 8:17Phản hồi: 1.329
1.329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Serial của em là 850243. Đấy là tuần thứ bn vậy các bác. Thanks
@hello7 Làm gì có cái serial nào như thế này. bác post đầy đủ coi nào.
@hello7 tuần 24 năm 2010
@vvvvvv chuẩn ko cần chỉnh 😃
@thanh1401 Thì đúng ra là 850243V7EDG mà
Sao mình chạy reds0w báo lỗi ".... Coundn't load Mobiledevice.dll (error 127). đã thử cài lại itunes mới nhất cũng được. Ai biết giúp mình với!
blackcat66
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenluat212 của bạn ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1156917/
mất bao nhiêu phút vậy bác ơi. sao của em đến 8 phút rồi mà em nó vẫn chưa thấy gì là sao nhỉ^^
Mình cũng mới vừa làm dượn rồi. Great!
@nolovemax lâu không bác ơi sao em đợi mất 12 phút chưa xong
sao của em đợi 12phút hơn máy tự khởi động lại và cái redsnow vẫn please wait và khởi động máy xong máy vẫn có sóng. kiểm tra máy vẫn bb 6.15 là sao vậy. bác nào giải thích hộ em với
có bạn nào 8g bị lỗi này vào báo nhé !(mình nghi chỉ 8g bị dính lỗi thì phải )
sao lâu quá mà nó vẫn hem chạy. hix rung wé
Đã về 5.13.04
Nhưng mà bây giờ không có sóng mặc dù đã cài ultrasnow rất nhiều lần. Bac nào giúp em với
@nguyendanghong bác đọc lại bài 1 có hướng dẫn đó !
@nobita_vn23 Cám ơn các bác. Đã cài lại MobileSubtract là có sóng liền
Vào điểm danh cái cho đông quân số :rolleyes:
p/s: Bác chủ thớt rảnh thì làm cái bảng Update danh sách những ng đã hạ thành công cho nó Oách 😁
@doubleh_v nhất trí và đòng quan điểm .danh sách sẽ được cập nhật tại bài 2 !;)
Mình về con 3gs newboot 1 phát ăn ngay. Còn con 3gs oldboot làm đi làm lại 4 lần+rs vẫn là bb6.15 ???? Help me !!!!
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã hạ 3 con 2newboot và 1 old boot. Trước ra quán kêu hạ bb bằng phần cứng mấy cha kêu 2 củ. Giờ thì 20000 cũng không thèm nhá ha ha
@aki.yuki mình có 1 newboot tuần 35 năm 2011,bạn chỉ mình downgrade với
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 Bạn đang ở bb bao nhiêu ?. Thường thì 3gs tuần >=35/2011 mà nâng lên bb 6.15 thì vô phương bạn ah. Chỉ có cách can thiệp phần cứng thôi
@aki.yuki lúc mình xài thì có bb 06.15.00 sẵn rồi,có người nói downgrade được
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 Sẵn bb 6.15 nhưng nghe gọi bt hay bị lỗi no all hả bạn
@aki.yuki bình thường như nhựa đường,mình đã up fw 5.1.1,jb trong đợt Absinthe vừa rồi
Hai hai hai hai. Tình hình là e cũng rất mún báo danh, huhu nhung k bit dùng mấy thứ đó. Vậy nên có ai ở Yên Phụ, hay khu vuc lan can help e voi. Thankss nhiu nhiu
vnn1260
ĐẠI BÀNG
12 năm
Keke, hạ thành công rồi. 3Gs của mình giờ thành pro rồi. Hahaah. Thanks Muscle Nerd
Ok, thật tuyệt vời. Báo cáo ACE mình đã thành công, GPS thật chính xác.
@nguyenhuyld Bạn ơi! Làm cái đó khó khong bạn
@hello7
mọi người xem cập nhật danh sách tại bài 2 nhé 😃
Mình cũng đã thực hiện thành công, quá good luôn, GPS đã test chính xác 100%. xin cảm ơn các thành viên nhóm Dev-Team, MuscleNerd.
Không khó đâu bạn, cứ làm theo hướng dẫn là ok. Khi hạ BB xong sẽ bị lỗi No Service, giải quyết vấn đề như ở trang 1.
@nguyenhuyld Thế à: thế mai đến cq làm thử, nếu k dc thì vẫn k sao b nhi. Hihihi
À mà hạ BB xuống rồi còn cái kia thì dùng bản bao nhiu là dc các bac nhẩy
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hello7 Hạ xuống rồi để tránh lên bb bạn có thể dùng tất cả các bản csfw không nâng bb từ 4.1->5.1.1 bình thường
@aki.yuki Hi thanks, nhưng mấy cái này vs mình như đàn gảy tai trâu ý(nhưng trâu có bít nghe nhạc đâu) hix, theo bác dùng fw nào hay nhất. Thank all
0902290222
ĐẠI BÀNG
11 năm
@aki.yuki có cần shsh k bạn,nếu máy minh word k co shsh thi ve 5.1 dc k bạn may minh la newbot
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn chịu khó search trên diễn đàn 1 chút rồi từ từ tìm hiểu là ra ngay ấy mà. Theo mình 3gs fw hay nhất có lẽ là 4.1 vì fw này restore thoải mái không cần lưu shsh rắc rối. Hoặc không thì lên thẳng 5.1.1 với rất nhiều tính năng mới cũng là một ý kiến khá hay, lưu ý 1 điều là nên dùng custom firmware không nâng bb tránh 1 số phiền toái không đáng có khi bị lên bb >5.13
Có ai làm dc mà ở hai bà, hay ở tây hồ không ta. Xin hậu tạ cafe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019