hội 3gs,3g bb 6.15 đã xuống 5.13(báo danh+fix lỗi)

nobita_vn23
18/6/2012 8:17Phản hồi: 1.329
1.329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hạ xong mọi người nên test gps xem thế nào nữa nhé.có 1 số người kêu lỗi đấy !😃
(con kia của mình bt còn con này đang vật mình tả tơi đây)
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobita_vn23 Lâu không dùng lão hóa rồi 😁
@nobita_vn23 test rồi,tốt chán 😁
@aki.yuki ak ak sợ nó BẠC TÓC thật í chứ :D;)
lov3tjlldj3
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã hạ thành công. ko cai lai ultrasn0w, MS sóng gió bình thường. các hacker hay quá @@
@lov3tjlldj3 bác thật vãi chưởng,e phải gỡ Rocky Racoon rồi cài lại Rocky Racoon,Mobile Substate,Ultrasn0w,Ultrasn0w 5.1.1 😁 e xài 3GS newboot tuần 35 năm 2011
hỏi điên tí,xuống 05.13.04 có bổ béo gì không các bác
@casanava90 oái oái mọi người trả lời bạn í hộ tớ với oái oái
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 5.13 tức là bb của iphone 6.15 là bb của ipad. Trước do lock máy lock nên các bb >5.13 đều phải nâng lên 6.15 của ipad mới unlock dc. Vì là của ipad nên 1 số cái ko tương thích với iphone. Vd hao pin , lỗi gps , sóng gió chập chờn ... Nay về lại bb ip sẽ khắc phục dc chúng nó
@aki.yuki lúc còn 06.15.00 hao pin bỏ mợ,thỉnh thoảng bị No Sim
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
3 còn của mình gps đều ngon. 1 con chính chủ. 1 con của em gái, 1 con của bạn gái 😁 cài cái find my iphone sang 2 máy kia tiện thể còn quản lí ;))
@aki.yuki À ha, ra là thế khôn thật, nhân đây cho em hỏi lun, chả là e mua con tivi sony internet cx520, nghe noi co chuc nang "media remote" e down ve mà chả dùng được.
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hello7 Bác nào biết trả lời dùm em với. Hjc em ko có điều kiện test con sony này 😔
@aki.yuki Đấy cũng tại vì khoái cái chức năng này nên e mới dấn thân vào con đường này. Nên quyết định mua iphone để thay cái điều khiển dài ngoằng, nhưng cũng hay va đâm nghiện. Hix
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hello7 Vọoc là 1 nghệ thuật vọoker là nghệ sĩ mà bác ;)
@aki.yuki câu này chuẩn khỏi phải VỌOC 😁
HÌNH NHƯ MÌNH CŨNG LAM DUỌC ROI HAHAHA CO GJ A LOA HA CHO MINH THEO SO NAY NHA 01683033666 MINH CHI CHO HJHJHJ FREE LUON MINH O HẠ LONG
SAO MÁY MINH XUONG 5.13.04 MAY KHÁC HẲN MAY MÁT THS CHẢNG NÓNG TY NÀO
haha, vừa xong, mừng quá, báo danh cái
XIN THÔNG BÁO VUA LAM XONG VA THỬ GPS VOI FW 5.1.1 LA OK CHUẨN ĐÉT KHÔNG LỆCH CHUT NÀO
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lưu ý: " các bác test gps chuẩn " bằng cách tắt hết 3g, wifi, cellular data rồi bật maps lên test nhá. Nếu ko tắt lũ kia chưa chăc đã chuẩn đâu
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 Tắt pin mà kiểm tra dc thì bác cứ tắt ;)
@hello7 ko nhé.tuy nhiên nó ko có dữ liệu bản đò nên ko xác định được vị trí của mình thui.nó trắng trơn và chỉ có 1 điểm xanh đáng yêu mà lại ko biết điểm đó là ở đâu ..😁:eek:
@aki.yuki Hay cho câu trả lời
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobita_vn23 Chỉ cẩn thế là biết gps có hoạt động bác ah. Nếu gps của 6.15 ko có network đố bác làm thế nào nó hiện chấm xanh dễ xương đó đấy.
Làm theo hướng dẫn 1 phát được ngay em 3gs 4.1 newB.. Sau khi chạy Flash bb xong là vào có sóng luôn. Ko bị gì hết 😁
Chú thích thêm thía này: mấy bạn trước khi sử dụng redsnow nên tắt hết các phần mềm diệt virus nhé ^^
Giờ bắt đầu test pin xem thế nào chứ GPS thì mình cũng ko quan tâm lắm. :D
Hula!!!!
Máy của em là fw5.1.1 bb 5.16.05 thì có hạ xuống được bb 5.13 này để unlock không vậy các bác?
@nobita_vn23 vào Cydia gỡ Rocky Racoon rồi làm tiếp thôi bác
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ronalpires Bạn gỡ rocky ra khi jailbreak sau khi down bb xong vào cài lại rocky, mobile subtrate, ultrasn0w là hoàn thanh bạn ah
@casanava90 Bác ơi cave nhiều lắm. Dễ rãi như thế ai cũng vooc dc thi unloock ui, con W thì nó max lâu nay mà
hitman41
TÍCH CỰC
12 năm
@aki.yuki tuần bao nhiêu đây bác nhỉ?

iphone 3gs tuần cao mà serial QRxxxxx khả năng unlock được rất là cao nhé
tối nay downgrade được baseband là vui rồi,e đi làm nhiệm vụ Order & Chaos đây :p
Test cái GPS xong. chạy vòng vòng quanh xóm nó di chuyển theo chính xác kinh hehe
objectvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cũng bon chen vào điểm danh cái. Đã hạ được con iphone 3GS old bootrom, bb 06.15, fw gốc 4.2.1 về bb 05.13.04. Làm theo đúng hướng dẫn 1 phát ăn luôn mặc dù em chỉ là newbie. Sướng thế không biết, bây giờ cài sygic để hưởng thụ GPS thôi
@objectvn CHÚC MỪNG BẠN GIA NHẬP HỘI !😃
@objectvn sygic là gì thế bác
@casanava90 Map trực tuyến mà bác, giong google map thui( I think so)
objectvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 Sygic việtnam bác tìm trên heaveniphone ý,nó là ứng dụng bản đồ Việt nam offline, chỉ cần sử dụng GPS là nó dẫn đường khắp việt nam luôn, không cần 3G hay wifi gì hết
Chả là máy em mua lại, không biết fw trước kia la bn, giờ phải làm sao được nhỉ
Mình đã hạ bb được ngay từ lúc tool xuất bản, nhưng nó vẫn không bắt được gps.. Hì hục mãi từ chiều đến giờ, thất vọng quá chừng.. Haizz
@phamtruonggiang sao ko thử lại phát nữa đi bác ?!
@nobita_vn23 Thử lại gì nữa bạn:?
tặng các bác vài pic censored của mấy e rau trên WeChat
IMG_0035.PNG IMG_0036.PNG IMG_0037.PNG
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 Sao lại che hết mặt tiền thế kia. Mấy em này có ghi emei trên mặt đâu bác =))
@aki.yuki ak ak :eek:
@aki.yuki Con nay khong phải ban w, unloock roi
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hello7 I like this. 😁
các bác thông cảm,luật Liên Xô qy định như vậy
Làm đủ mọi cách ko đc. Chán quá ngủ vậy. Mong nhập hội
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em ở giữa to quá
@aki.yuki bác có gấu rồi còn ngía rau làm gì,để cho mấy bác cô đơn hay qay tay qan tâm
@casanava90 Thú thật là có khi mua thêm con iphone nữa. Con tinhte con wechat. Hay wa
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hello7 Làm gì mà tốn thế bác. Tinhte dung lap wechat bằng iphone. Mà thú thật em cũng chả biết wechat nó là cái gì
@hello7 để dành chăn rau hay hơn bác ơi
@aki.yuki WeChat là 1 vườn rau mới được bộ nông ngiệp Liên Xô phát triển nhằm thay thế Ola qá tạp nham và bá dơ.Mấy e mà e vừa post có đầy trong WeChat

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019