Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hội 3gs,3g bb 6.15 đã xuống 5.13(báo danh+fix lỗi)

nobita_vn23
18/6/2012 8:17Phản hồi: 1.329
1.329 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chết mịa sao 3GS của e sau khi downgrade đang sạc xuất hiện "charging is not supported with this accessory" 😔
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 Xạc xịn nó thế bác ah. Bác rút ra cắm qua lap xạc đỡ rồi lát cắm lại là ok.
@aki.yuki lúc còn fw 4.1 khi sạc bị loạn cảm ứng nhưng khi lên 5.1.1 thì bớt đi,giờ thì hết rồi,hiện tượng hại não này là sao thế bác biết không
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 Em chỉ biết cái này là hiện tượng thỉnh thoảng xuất hiện trên xạc zin. Máy em cũng thỉnh thoảng bị thế. Đem qua lap xạc rồi cắm lại thì ok. Chak sạc zin ní hơi biến thái, nhưng ko hiểu sao sạc lô ko bao giờ bị nhỉ :?
@aki.yuki e mua 150k cả sạc lẫn cáp
Báo danh làm phát ăn luôn, GPS nháy ầm ầm rồi các bác!
lỗi này thường bị do chân cắm vào usb bị lỏng.khắc phục =bóp cái đầu đó bẹp lại 1 chút 😁 còn nếu do đầu cắm vào ip bị lỏng thì mua cái mới ..:oops:
Máy em 3gs softbank, vừa xuống 5.13 sóng sánh vi vu
Ban co the huong dan chi tiet mot chut dc khong
minh lam 5 lan roi ma van khong ha dc bb
@tadinhphong212 serial number của bạn bao nhiêu? Bạn có cài Rocky Racoon để untetherd jailbreak không?
<p><br data-mce-bogus="1"></p>
Em vào cydia, chọn search, rồi gõ rocky raccoon thì thấy nó hiện ra cái package rocky raccoon, em remove nó rồi. Nhưng khi chạy lại redsnow thì nó vẫn báo là máy em đã được jail break với rocky racoon. Sau khi remove rocky rồi thì có cần restart lại máy không?
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ronalpires Gở rocky xong bạn restart spring board nhá
@ronalpires đúng là cần restart lại mới vứt được Rocky Racoon 😃
mình nghĩ gỡ rocky là với những máy jb tether rồi cài rocky.
vấn đề là những máy jbu bằng redsnow thì khi dùng redsnow mới nhất nó vẫn báo đã jb= rocky.nhưng vào cydia thì rocky lại chưa cài.rất lạ ...ae nghĩ xem thế nào ...!
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobita_vn23 Gặp phải cái này thì down firmware xuống 4.1 jb+down bb rồi up lại lên 5.1.1 là đỡ phải lo nghĩ
@nobita_vn23 hỏi thánh Steve
@aki.yuki chắc cần lập topic hướng dẫn cho 3GS newboot
@aki.yuki ồ có vẻ hay.để mình thử xem sao !
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@casanava90 Thánh steave không biết đâu hỏi mấy anh dev-team thôi. Thánh steave có biết jb đâu
may minh tuan 30 nam 2010, minh khong cai Rocky Racoon ban ak
@tadinhphong212 fw hiện tại của bác là nhiêu? Nếu là 5.1.1 thì bác jb = ?
Em reboot máy lại rồi nhưng vào redsnow nó vẫn báo là đã jail break bằng rocky. Còn cái cydia của em bây giờ cũng không vào được, nhấn vào là nó văng ra ngoài à. hix...
mà hôm nay trân tbn vs croatia mọi người ý sao nhỉ?:rolleyes:
@nobita_vn23 cho TBN theo HL
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobita_vn23 TBN
trước đây em jailbreak bằng abthesin gì đó, nó tự động làm, em có biết cài rocky gì đâu...
@ronalpires bác xài 3GS world hả
@casanava90 em xài lock
thử cách này xem bạn !
===>
chú ý: bạn đã thử dg bb chưa?nếu rồi mà ko hạ được thì dùng cách trên.còn ko bạn quay lại bài 1 làm theo hướng dẫn nhé !
@nobita_vn23 vậy có cần restore lại máy không anh?
may minh FW 4.1 minh thay trong may minh khong co Rocky Racoon
minh lam theo huong dan tu chieu den h ma chang dc, bun qua
bạn phải đưa về 4.1 rồi dùng redsnow mới nhất dg bb !
chú ý: bạn đã thử dg bb chưa?nếu rồi mà ko hạ được thì dùng cách trên.còn ko bạn quay lại bài 1 làm theo hướng dẫn nhé !
sao may minh 4.1 ma khong dg bb dc the ban, fw custom co dua ve dc ko
hix... giờ làm sao để hạ fw đây?
@ronalpires bạn down fw 4.1 về ở đây
Downloads Firmware gốc của iPhone (mới nhất 5.1.1)

vào ổ c>system32>drivers>etc>kéo file host ra xóa hết những gì liên quan đến apple>đưa ip về pdfu>mở itune shipt+resstore
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobita_vn23 Bổ sung thêm. Khi rs fw 4.1 gốc trên bb 6.15 chắc chắn bị lỗi 1015. Dung tiny umbrella để thoát lỗi này rồi dùng redsn0w để jb
@nobita_vn23 ặc... chắc em xài sim ghép cho nó lành quá...hix...đợi vài bữa nữa chờ coi có fix tool không thì làm từ 5.1.1 luôn, ở bên kia em thấy có mấy người cũng làm hoài mà hông được...hix.... Cám ơn anh em đã tận tình chỉ bảo!
Không ai có ý kiến về việc hạ được bb xuống 5.13 mà vẫn không định vị được hay sao??
@phamtruonggiang bác thử hạ lại lần nữa xem thế nào đã !
aki.yuki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nobita_vn23 Khả năng máy này bị hỏng gps mất rồi bác ah.
@aki.yuki có thể lắm !nhưng vẫn cứ nên thử xem thế nào đã.bình tĩnh!
@nobita_vn23 thử làm gì giờ bạn??
@phamtruonggiang nâng bb ipad rồi dg bb ipad 😁
vay la dowload 4.1 hay 5.1.1 vay ban, phai dung fw goc moi dg bb dc ak, minh co 4.1 goc rui
@tadinhphong212 đợi chút đi mình thử nếu được thì báo để ban làm !vừa dow 4.1 xong.
minh restore may lan rui ma van khong dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019