Hội Air Blade Tinhte = Thảo luận-Hỏi đáp-Giao lưu-Chia sẻ kinh nghiệm các đời Air Blade

pham minh dao
27/1/2013 3:4Phản hồi: 2.725
2.725 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bác cho em hỏi thay nhớt cho air blade 2016 xài castrol scooter power 1 10w40 được ko ạ ? hay phải xài nhớt 30 . hôm nay mới chuyển qua xài mà cảm giác máy hơi bị ì 1 tẹo khi đi chậm cỡ 15-20
@Truongtonfjd Đổ bỏ thay mới đi bác , làm chai penzoil 5w30 là ngon lành
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Truongtonfjd Mình thay Castrol được 2 lần, thấy ì máy quá nên giờ quay lại dùng dầu hãng (không biết Castrol thật hay fake)
Nếu ai đi nhiều > 10km 1 lượt đi thì dùng Castrol được, đi xa nóng máy nhớt chạy tốt.
Có 1 lần chuyển qua Idemitsu 10w30 thì thấy loãng quá xe đi như hụt hơi.
Có thể sẽ thử Total 5w30.
@hnguyen213 quay lại dùng dầu hãng thì cũng đến lạy bác 😁:D
@hnguyen213 Đi penzoil 5w30 bạn sẽ thấy khác biệt
Các bác ở HN cho em xin địa chỉ thiết kế và dán tem AB với, xe em 2011 trắng - xám, hịên còn nhiều chỗ để trang trí. Tks các bác,
Em thấy ở Trần Quang Diệu, Đống Đa đắt quá!
Có bác nào thử thay chén bi + cánh quạt của SH 125 cho AB 125 chưa vậy? Chạy ổn không vậy các huỳnh?
Pennzoil ngon nhưng giá cũng chát nhe bác.

Gửi từ SM-A520S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@nothingmoney 300k nhưng tốt cho xe và chạy ngon thì cũng rất đáng tiền nha bác .
Bác nào ở Đà Nẵng biết chỗ lên passing của SH cho AB 2016 ko ạ ? với cả giá rổ như nào và có phải chế cháo gì ảnh hưởng đến điện đóm xe ko ạ ?
Em có con air ablade 2010 giờ muốn thay bộ vỏ ở hà nội thì thay ở đâu ạ. Kb ra honda nó có còn bán bộ vỏ đó k. Tại mấy cái tai ốc nó bị vỡ nên muôn thay cả bộ luôn. Hoặc đi gắn lại liệu có ổn k? ? ?
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kidpro9xhn Bạn thử gọi cho Head xem còn không, có thì qua đặt cọc rồi khi nào có đồ họ sẽ gọi mình tới lắp.
Tai ốc vỡ thì nên thay mới, lẫy lắp ghép nhựa thì còn hàn rồi dùng được. Tai ốc siết chịu lực được mấy hôm lại nứt vỡ. Mà vỏ nhựa Honda giờ giòn hơn Dream và Wave ngày trước, nên hàn cũng không có tác dụng.

Cập nhật: giá vỏ nhựa Xe AB 2016 phiên bản thể thao Head KN là 4 tr
ke2mat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hnguyen213 Mua thay cả bộ chát nhỉ. Thôi thay miếng nào bị vỡ thôi.
các bác cho em nhờ chút xíu ạh, tình hình là bánh sau của em bị cong vành sau đợt đi rừng Hòa Bắc (nói mà xót) mà nó lại bị cong một bên, hơi không ra, quay thử còn khá cân (đồng tâm). Em muốn hỏi là như thế có ép lại hay làm gì cho nó tròn lại được không và vẫn bịt kín được chứ, rất mong được các bác tư vấn ạh....
@NguyenThaoNguyen Bác đem qua tiệm sửa oto nhờ người ta ép lại cho, xe ém ép lại 3 lần rồi, vẫn ngon.
matxanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
với AB dòng 2016 và 2017 thì nên mua dòng nào nhỉ mấy bác ?
@matxanh 16 với 17 nó là 1
mình đang định sơn cặp vành thành đen, các bác có kn j` ko chỉ mình với
liệu có bền ko nhỉ
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi người cho e hỏi ở SG thì dán keo xe chỗ nào tốt, đàng hoàng vậy?
Do e gửi xe bãi công cộng nên phải dán, chứ nhìn mấy chiếc xe khác trong bãi xước mà sợ quá.
Em cảm ơn
matxanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
gửi bãi xe thì e nghĩ bác cho e nó cái khung đi xấu tí mà đỡ.
Con Ab 2013 của hôm nay nay dở chứng. Bật chìa khóa vẫn lên điện. Kèn kêu bình thường. Nhưng bấm nút đề k có bất cứ tiếng động gì. Chống đứng lên đạp vẫn k nổ máy. Ai biết lỗi này chỉ e với
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamvcuong Điện lên bt >>> ko phải acqui
Đạp ko nổ >>> khả năng dây, mối nối
Đề kêu tạch tạch nhưng ko nổ được >>> rơle đề hoặc mòn chổi than
AB 2016 có chỉnh ga răng ti được ko các bác ơi, thấy nhiều bác bảo là dòng fi thì chỉnh sẽ gây hại, không biết thực hư như thế nào ạ
haviva
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tsdroyce Chỉnh độ căng dây ga bằng con ốc bên dưới cốp. Mở yên lên sẽ thấy 1 miếng nhựa che cái lỗ, mở ra sẽ thấy con ốc phía dưới, vặn để chính độ căng dây ga thì máy sẽ nổ nhỏ hoặc to.
@Tsdroyce chỉnh đc mà, hôm trc mình vừa chỉnh để cái idling stop hoạt động lại 😁:D
@Tsdroyce Chỉnh dc thoải mái bạn nhé
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
7 năm
val_1983
TÍCH CỰC
7 năm
Con ab 2016 mình chạy lâu mỏi 2 bả vai bắp tay lắm,có bác nào bị vậy ko ạ và nguyên nhân do đâu.ai biết chỉ dùm mình với
@val_1983 Chắc do tư thế bạn ngồi đó .
Lies
TÍCH CỰC
7 năm
AB của e đời 2014, sao cái idling stop nó ko hoạt động luôn dù đã bật, m.n cho e hỏi lỗi là ở đâu ạ ?

Tiện thể, có ai trong group mình đã thay kim phun SH125 lên AB đời 2014 rồi reset ECM chưa ? Cho e hỏi là mình mua kim phun SH125 đời bao nhiêu và mã gì là đúng ạ 😁
cái chân chống nghiêng có chỉnh đc ko các bác nhỉ, xe mình ab2016 mình thấy lúc dựng nó vẫn khá là " thẳng đứng" rất dễ bị đổ xe ,chỉ cần gạt ko hết hoặc ai đó nhích xe ........ 1 tí là rất dễ đổ xe( xe mình bị đổ 1 lần do thằng nhân viên quán nó dắt) :mad:😔:(
sonhai2705
ĐẠI BÀNG
7 năm
cho hỏi ở sg tiệm nào chuyên sửa AB để e đi bảo dưỡng tý....xe chạy hơn 1 năm rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019