Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội anh em dùng Hp Probook 4540s

Nongdan-hitech
24/8/2012 4:15Phản hồi: 2.892
2.892 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanc2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em mới mua cục pin OEM mới . Có bác nào biết chỉnh cái HP Power Assistant cho Pin sạc tới 98% tự nó ngắt không sạc cho pin nữa mà chuyển dùng điện của cục sạc không. Trước em dùng giờ quên mất rồi
Bạn nào biết chỉ dùm cách vài menu boot , bios probook 4540s nhật, cám ơn nhiều!
Cách bác cho e hỏi chút. Máy của e đang dùng bình thường. Tắt đi. Hôm sau không mở được lên, chỗ đèn led báo sạc nháy màu trắng, nút nguồn thì hiện sáng. ( e dùng sạc không dùng pin) vậy là bị lỗi gì ạ?
@Xuân Bách HP93 Cái này là bt mà
@Xuân Bách HP93 Không liên quan nhưng không nên rút pin nhé bạn, máy dễ die hơn mà không giúp ích được gì
@Siêu nhân gầy Nhưng mà nó không khởi động được bác ạ. Chứ nó lên thì bình thường, máy nó ko có động đậy gì
@Xuân Bách HP93 Vậy thua đem ra tiệm cho bó coi thôi
theeonao
TÍCH CỰC
4 năm
Máy bị lỗi Card màn hình thì thay ở đâu vậy các bác? khởi động lên vào desktop khoảng 10s là màn hình xanh, kiểm tra trên Google thì thấy bảo lỗi card. Mình ở SG
dungnvps
ĐẠI BÀNG
4 năm
@theeonao Bác bị card rời hay card onboard, bị card rời thì vào bios tắt nó đi, mình cũng bị, cũng định tìm chỗ thay nhưng dòng này cũ quá rồi giờ đang gom tiền build dàn mới
theeonao
TÍCH CỰC
4 năm
Máy mình bị hư bàn phím + card màn hình, hiện tại đang dùng bàn phím rời + tắt card rồi đi để dùng tạm, bác nào có xác máy mà bàn phím + card còn sử dụng được có thể để lại cho mình được không ạ ? 😔(
@theeonao Em này sv dùng ok
zukumi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@theeonao Đag còn đây b vừa thay bàn phím xong thì bị chập cheng
hoanc2
ĐẠI BÀNG
4 năm
@theeonao Bạn di mua bàn phím mới đi. Có 250k ah. Hàng fake 1 dùng đc kha khá lâu mới hỏng. Card rời thì để ổn thì nên tắt đi bạn ạ
mọi người cho e hỏi máy hp e đang dùng bt . tắt đi bật lại thì bị chờ ở màn hình welcom, không Alt+Ctrl+delete cũng như Shift+restart được .
Có cách nào để khắc phục không ạ . e không muốn bios lại máy .
Các bác cho e hỏi là sao con HP PB 4540s của e k có bluetooth nhỉ? E mới cài lại win xong r mà vẫn không thấy. Hay nó k hỗ trợ Bluetooth ạ?
Screenshot 2021-03-21 132120.png
@Thắng Đỗ 123 Cài app hp support assistant vào để nó tự tìm drv thiếu
@NatGeo Ok ạ
@Thắng Đỗ 123 Mới mất Blu hay từ trước mất rồi? Nếu không khắc phục không được bạn mua cạc wfi tich hợp cả bl khác
Chào mọi người, chuyện là dạo này em đang chơi Genshin Impact. Sau khi update bản 1.4 thì em không vào được game nữa (trước đó em vẫn chơi được bình thường với cấu hình thấp). Em muốn hỏi có phải do Win không ( để em đi cài win lại, máy em đang chạy win 7 pro) hay do vấn đề nào khác. Em có gửi mail cho nhà phát hành thì họ nói cấu hình máy em không đủ (vậy tại sao bản trước em vẫn chơi được). Từ lúc mua về em chưa thay gì, chỉ nâng ram lên 8GB. Em không rành về máy tính lắm mong các bác hướng dẫn cách khắc phục ạ.
@vanvan151098 Bản cập nhật thì gane sẽ nặng hơn ban đầu nhiều nhé, nâng ram 16gb mà không chơi được thì chỉ có thay máy mới
Các bạn cho mình hỏi máy không nhận card đồ họa rời thì cho mình xin driver mình chạy lại hoặc phần mềm check driver để mình khắc phục với
Máy mình dùng win 7 ultimate 64bit
@mrbin21121993 Tải easy driver for win 7 64 bit nhé
https://drive.google.com/file/d/1PTQXYjq6aGpiI6KF_ql16gqevYmMNNW7/view?usp=drivesdk
Mình muốn nâng chíp cpu i7 3632qm cho emHP 4540s i5 3210m được không các bạn? Cảm ơn!
@Lê Đăng Hồng Nâng được nhưng phải đổi sạc công suất cao hơn
@ptvd1994 Sạc cũ yếu không sạc được à bạn? Sạc cũ 65 w , thay sạc mới là bao nhiêu w thì đủ bạn? cảm ơn bạn nhiều
@Lê Đăng Hồng I7 ấy thì sạc 180w mới gánh nổi
Mình muốn nâng chíp cpu i7 3632qm cho emHP 4540s i5 3210m được không các bạn? Cảm ơn!
Con máy của mình bị màn hình xanh, đem ra tiệm sửa thì tiệm nói card rời bị lỗi nên tắt card rời. Có anh em nào bị trường hợp này không vậy?
khongmacca
TÍCH CỰC
2 năm
Mình có thay card wifi để thu được băng tần 5G không các bạn nhỉ? minh đang tính nâng cấp card wifi cho em HP 5450s này vì nhà mình bộ phát wifi có băng tần 5G

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019