Hội asus fonepad 7 ME175CG dual sim. Root/Rom/chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Ngô Dụng TB
19/5/2014 17:23Phản hồi: 364
Đầu tiên xin chúc ace có cùng sở thích sức khỏe, vui vẻ. Tôi lập topic này mong rằng anh em ai có kinh nghiệm hay khi sử dụng máy xin hãy chia sẻ cùng mọi người nhé.
Tôi sẽ tổng hợp các kinh nhiệm tại # 1 này nhé:
* cách chụp màn hình: http://www.tinhte.vn/index.php?posts/42103761
Hoặc: http://www.tinhte.vn/index.php?posts/42120944
* tiết kiệm pin và ram: https://www.google.com.vn/url?sa=t&source=web&rct=j&ei=FYR7U4rBGYa0kAWvlIHACQ&url=https://play.google.com/store/apps/details?id=com.oasisfeng.greenify&hl=vi&cd=1&ved=0CCsQFjAA&usg=AFQjCNEyLyj15M8uxweL1GlqSCYJUj5IEA&sig2=EMK5aZeMekE5xZ8eXhZ5aA
* cách root v 5.3.6 http://www.tinhte.vn/index.php?posts/42646637

Gửi từ K00Z của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện nay tôi vẫn chưa tìm đc cách root. Ai biết chia sẻ nhé. Xin cảm ơn. Tôi mới dùng em này đc gần một tháng tôi thấy dùng app: apex laucher, greenify, smart booter máy cũng khá ổn. Có mấy điểm tôi chưa biết là: chụp màn hình ntn vậy các bạn? Ai biết chỉ giúp nhé. Xin cảm ơn

@Ngô Dụng TB chụp màn hình thì bấm giữ nút nguồn + giảm âm lượng là ok
chidautt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Ngô Dụng TB Chụp màn hình: ấn giữ phím Recent apps và bạn fai đánh dấu chọn trong phần Setting/Asus customized settings
@chidautt Thanks! Còn mẹo gì ko bạn?

Hic. Vậy là tắt nguồn rồi

@Ngô Dụng TB không phải tắt, giữ nút nguồn với giảm âm lượng là chụp màn hình. làm thử đi
@zZzLamiuzZz Làm ko đc bạn ơi

@Ngô Dụng TB bạn bấm giữ 2 phím đó cùng 1 lúc khoảng 3s là được. còn root thì chưa có nha
@zZzLamiuzZz Còn gì hay đóng góp chia sẻ đi. Mình sẽ tổng hợp lên #1

@Ngô Dụng TB Nhan gui nut cam ung thu ba ben phai (hinh hai hinh vuong chong len nhau ay)inh khong biet goi la nut gi nua.
Tinh tế hình như ít người dùng con này thì phải
dep0rtiv0_0
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có nhiều người dùng lắm đấy ;)). Chẳng qua chưa có root nên không bàn luận gì nhiều @@
@dep0rtiv0_0 Chờ đợi mỏi mòn để được root mà chả thấy 😔
Có úng dụng nào hay chia sẻ đi anh em

Có ai dùng thử ứng dụng root đa năng, siêu root chưa?

Mình có cái này trước kia root máy lg l7p705. Không biết có dùng đc cho con asus này ko. Nó là root đa năng mà. Cũng lo không giám thử
http://www.tinhte.vn/threads/root-da-nang-cong-cu-root-android-truc-tiep-tren-thiet-bi-android-quan-ly-quyen-root-go-bo-ung-dung.2185701/

@Ngô Dụng TB Con này chưa có cách nào để root hết bạn à, dùng Framaroot cũng không được
Cái tiết kiệm pin thì máy có Power Saver rồi, còn tối ưu ram thì chỉ khi ram đầy mới dùng, mình dùng 360
@zZzLamiuzZz Power saver của máy ko đóng đc ứng dụng chạy ngầm. Greenify đóng băng ứng dụng chạy ngầm khá hay

Cả topic có 2 anh em ta chém thui à

dep0rtiv0_0
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngày nào cùng tìm root. Bao giờ có là biết liền. Keke
Có tin gì mới về root chưa các bạn?

@Ngô Dụng TB Vẫn chưa 😁
@zZzLamiuzZz Lâu quá nhỉ. Các bạn đã up lên 3.5.6 chưa? Khi nào lên kitkat nhỉ?

@Ngô Dụng TB lên rồi bác..mà lên 4.4 còn lâu :p
chào cả nhà em mới mua em này hihi.xin m.n chỉ giáo.
@hungbn89 Tình hình là chưa root đc nên chưa có gì hay ho cả

@Ngô Dụng TB chắc còn đợi dài dài bác à.
Cái em này dùng nghe gọi bất tiện quá

@Ngô Dụng TB nghe gọi thì dùng tai nghe, chứ mà đi ngoài đường...1 thì người ta nhìn như quái vật, 2 là cướp nó giật gọn hơ...:p
FE175CG cho e hỏi có khác gì o

@minhtuans123 chả khác gì, chỉ là dành cho thị trường khác thôi
@zZzLamiuzZz cho e hỏi thị trường khác là sao thế a :v gà mờ về mtb lắm
p.s mới tối kia bị mất cái Dt h mua Mtb xài lun cho chắc T.T
@minhtuans123 là thị trường ở nước khác á....😁
Cái này mà nấu cháo điện thoại chắc tay nó run luôn ;)
@zZzLamiuzZz :v mất dt còn phụ kien tai nghe bác tính qua hnam hốt cái về dùng lun
T.T bị mất vì cặp tình nhân lớp 8 :v
Topic Cũng nhộn ra phết. Có thành viên mới à.
Trước kia mình dùng lg l7 p705. Root máy không may bị brick sau đó cứ hay bị khởi động lại. Thay các rom đều không đc. Gọi điện cứ bị mọi người kêu như yếu sóng. Sau đó chuyển sang dùng em k00z này. Rồi b j mọi người vẫn kêu máy mình yếu sóng. Chẳng hiểu sao nữa. Mà cứ gọi khác mạng không nghe tiếng chuông đổ. Tự nhiên thấy bên kia nói vậy xong.

@Ngô Dụng TB :v e thi MTB thì mù đó h toàn xài dt vs máy tính ah
@Ngô Dụng TB tùy à bác, có số thì tớ gọi thì k nghe gì hết, chỉ khi ngta bắt máy thì mới biết, có số thì vẫn bình thường. mà tớ cũng k quan tâm nó cho lắm. cứ nghe alo cái là nói :p
@zZzLamiuzZz Sao trước mình không bị như vậy. Mà điều quan trọng là sao đầu dây bên kia cứ kêu máy mình tậm tịt. Trong khi đó vừa mua máy mới. Vậy mới bực. Mình thì nghe rõ lắm họ thì kêu máy mình hỏng. Rồi sóng chập chờn. Lắm lúc định quẳng đi. Xót tiền ko dám quẳng.

@Ngô Dụng TB bây giờ đem lên hãng thế nào cũng 1, 2 tháng mới lấy về :mad:
>..< các a chỉ e test MTB vs chỉ biết test Dt h test gì vậy các a , lát 12h di hốt con thank các a
cũng giống như test điện thoại thôi. chỉ có điều kiểm tra kỹ hơn thôi. hồi hôm bữa ngồi test cả tiếng, mấy e bên tgdd nhăn mặt luôn...nhưng quên test vụ gọi điện thoại 😃
Vấn đề là lúc test bình thường. Ví dụ như máy của tui chỉ thỉnh thoảng bị thui. Lại không thường xuyên mới khó chứ. B j mà đem đi bảo hành cũng khó vì không thành lỗi

ngocduc269
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tham gia hội lun 😁

Mình muốn cài lại fw cho em nó và wipe data nhưng chưa biết phải làm như thế nào :D
@ngocduc269 vào cài đặt- sao lưu và cài đặt - đặt lại về dữ liệu gốc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019