Hội asus fonepad 7 ME175CG dual sim. Root/Rom/chia sẻ kinh nghiệm sử dụng.

Ngô Dụng TB
19/5/2014 17:23Phản hồi: 364
364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

teenx
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bạn cho mình hỏi, FE175CG bị lỗi hết pin, găm sạc vào nó không hiện tia sét mà nó hiện dấu chấm hỏi ở cục pin. máy sac không vào pin mà rất nóng. lâu lâu máy rung 1 phát. như vậy máy bị lỗi gì và cách khắc phục ạ? thank alll!
@teenx Bảo hành thôi bạn. Máy này hình như bh 2 năm mà
teenx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@IceNinja hết bảo hành rồi bạn ạ! cái này nghe đâu lỗi cạn pin nên bị "drained". trên mấy phiên bản fonepad tháo nắp lưng ra được thì có cách fix lỗi này. nhưng trên FE175CG nó pin liền không tháo ra được nên không áp dụng cách fix đó được @,@.
link video fix lỗi:
minhphan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@teenx Ai biểu không tháo được. Mình tháo suốt đấy thôi!
teenx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhphan bạn ơi cho xin cái video tutorial đi bạn. mình xem mãi mà không thấy cái lẫy hay cái khất nào để bật cái nắp ra. sợ cạy 1 hồi nó bể cái gì trong đó thì khổ T_T
minhphan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@teenx Cứ cậy mạnh tay . Luồn móng tay vào mấy cái khe sạc mà cạy cho dễ!
hongquancm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Up lên L, xem youtube, video clip HD là bị hiện tượng âm thanh đi trước, hình ảnh theo sau. Có ai gặp tình trạng này ko?
@hongquancm mình cũng bị, chả biết tại sao
cuong2204
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào cho em xin cái link 5.0 với máy em fonepad 175 ạ .
cuong2204
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhờ bác ninja hướng dẫn chị tiết up rom 5.0 với ạ . mình down rom về vứt vào thẻ nhớ nó hiện tam giác ấn up date . như vậy đúng chưa ạ ?
@cuong2204 Bạn thử up ota chưa? Tức là ấn vào setting/ about / system update . check nếu có thì up lên , vì mình cũng làm như vậy thôi?

Còn nếu ko đc thì gửi link nơi bạn download bản rom 5 đó lên để nghiên cứu. Theo cách thông thường mà mình up rom gốc (mình chưa thử cho rom 5, mới chỉ làm cho các bản update và rom 4.3 lên 4.4):

Cop rom vào thư mục gốc thẻ nhớ/ điện thoại
Tắt máy
Đợi 1 lát
Giữ cùng lúc phím nguồn và volum up
Vào Sd download (dùng volum up/down) để di chuyển
Bấm power để chọn
Sau khi dùng khá nhiều máy thì mình kết luận : với số tiền hơn 4m, mua máy mới thì mua mtb asus k00z này quá hời. Máy quá tốt so với tầm giá. Mình khuyên mọi người nên để máy chạy 4.3, rất nhanh và nuột
minhthoai8x8
ĐẠI BÀNG
9 năm
@IceNinja làm sao up về 4.3 được vậy bạn
Bạn đọc các comment trc của mình nhé, ngay 1,2 trang trên thôi
Mới bán con fe170cg lấy con me175cg (cũ)
Cho mình thắc mắc xíu là sao hội bên này ko bàn tán sôi nổi như bên fe170?
@Asúc Con này hơn con kia ở điểm quan trọng nhất là số lượng điểm ảnh. Nhiều web còn ko phân biệt đc điều này, đã so sánh và màn 175 nét hơn 170 khá rõ. Hơn cái thứ 2 là cam ( ko quan trọng lắm)
Nhưng thua về giá, giá của fe170 tốt hơn quá nhiều 3 triệu so với 4 triệu 5 của me175cg. Chính vì thế mà ng mua 175 cực ít
Mình thực sự chán dòng này của Ásus. Thứ nhất, máy cài quá nhiều phần mềm linh tinh , quản lý vớ vẩn của Nhà sản xuất, dày đặc màn hình, từ 4.3 đến 5.0. Thứ 2 màn hình máy của tôi bị bụi vào khá nhiều, máy mẹ tôi sử dụng ko rơi vỡ chọc ngoáy gì. Máy lag thường xuyên, từ khi lên 5.0 còn tệ hơn, Hiện tại, cứ dùng 15-20 phút là nóng máy rồi đơ, tự tắt nguồn đi ngủ. =)) Ai chỉ giúp tôi cách up về 4.3 với. Trân thành cảm ơn
@vohinhtrolai Root máy là hết bloatware liền
Bạn muốn về 4.3 thì qua trang 16 trong topic này tìm bài của @Phat Hung chỉ cách về 4.3 đó
Ah mà connf lỗi nữa, vào 3G cực chậm, thậm chí không vào được. máy hay nóng linh tính. Chán thật, thà để 4.3 xưa còn mượt hơn, lên 5 làm gì cho khổ để lỗi tùm lum
em có máy này fullbox , máy còn rất mới không biết bán được bn nhỉ?
L
Lúc chọn sd card download trong phan droidboot thi may o tìm thay file bạn oi, có phải mình cần đặt lai ten file o z
@thienthanmercy Bạn đã giải nén file ra file raw gì đó chưa
@IceNinja Tải tu trang asus roi, file.zip da giai nen ra roi bạn oi, mà zo sd download nó báo o find thay file
@thienthanmercy Bạn down file RAW ở trên chứ file zip từ trang asus ko dùng SD download đc đâu
Cái này khong biet ra tiem sua dien thoai de ha cap xuong android 4.3 không nhi, tu lam hoai ma o dc
Sao hội mình dạo này thấy vắng vẻ thế?
beo2206
ĐẠI BÀNG
một năm
@Shotacon lâu rồi không ai đăng lun ùi, hiện nay ko biết còn ai dùng máy này ko nữa
Cười ra nước mắt
sualaptop115
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ứng Asus ME175 và cảm ứng Asus K00Z sẵn hàng, thay lấy ngay giá 450k, bảo hành 3 tháng http://suamaytinhbang.xyz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019