Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HỎI] backup và restore app cho android

thienphuclee
6/6/2011 12:1Phản hồi: 39
các bác ơi, mình xài dt android cũng lâu rui, mình rất thích vọc dt về App và Game, root....và như z thì máy dễ về thời nguyên thủy lắm,hjhj...mình muốn hỏi các bác là làm sao backup và restore các phần mềm trong máy lại, cả danh bạ nữa...mình có thử titanium backup rui, nhưng backup thì dc, nhưng restore thi ko.hihhiix...và mỗi lần như z mình wai cài lại app, game, danh bạ...rất là cực...các bác nào pro chỉ mình với nha:bounce::bounce::bounce:
thank nhiu
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

titanium backup pro ? mình xài ok lắm mà
titanium backup pro rất ổn
nếu máy bác đã root
Trả lời cho bạn biết chuẩn luôn vị mình vừa làm hôm qua: Về danh bạ thì mình không để ý vì danh bạ của mình để đồng bộ với Gmail nên bất cứ khi nào up lại roms thì chỉ cần đăng nhập địa chỉ gmail là lại OK luôn ko cần phải để ý nhé.
Bạn vào recovery ( mình dùng Ra của bác Phạm quang bên PDAviet.net http://www.pdaviet.net/showthread.php?110884-RECOVERY-CHO-HTC-DESIRE-v2.0.0-(by-Amon_RA)) sau đó bạn vào Backup and restore, sau đo vào backup nand and ext, xong nó sẽ được 1 file Nandroid ở thẻ nhớ chính là file backup của bạn.
Bây giờ bạn up roms thoải mái, nếu ko thích muốn về lại bản cũ thì bạn vào lại recovery/ backup and restore/restore nand thì trở về nguyên bản như ban đầu luôn bao gồm tất cả mọi thứ.
Còn về các phần mềm không ( ko backup roms ) thì dùng Titanium như các bạn đã giới thiệu: Backup hàng loạt và bung ra hàng loạt.
Thân.
bạn ơi, mình có thử wa titanium backup ma ko hiểu j hết ah,
mấy bác pro hướng dẫn cụ thể cho mình dc ko z...cam on nhiu
Mình cũng mới dùng thôi nhưng cũng trả lời bạn thế này:
Bạn tải bản pro 3.8.3 có trên diễn đàn về cài.
Chạy tita vừa cài
Chạy thẻ Backup/Restore
Bấm Menu
Bấm Batch
đợi 1 chút, bạn sẽ thấy hiên lên một loạt trong đó có mục Backup trong đó có các mục nhỏ như Backup all user apps ... Backup all user apps + system data.
Tùy theo nhu cầu của bạn mà chọn, nếu chỉ cần các apps thì chọn cái đầu tiên, muốn cái nào bạn chọn cái Run bên cạnh là nó chạy thôi.
Khi khôi phục thì làm tương tự nhưng chọn Restore và tìm đến mục tương ứng với cái mình đã Backup.
Mình giải thích vậy đã đúng chưa, đề nghị các anh em khác góp ý thêm nhé.
Thân.
@lvttb bổ sung thêm là fai cài thêm lucky patch để ..... Titanium backup nữa bạn nhỉ ^^~
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Bản Titanium Backup bình thường (không phải bản Pro) vẫn restore được nhưng hơi cực, phải nhấn Install từng app một.
ngothangno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sử dụng Mybackup Pro đi bạn. Backup phần mềm, danh bạ, hình ảnh, tin nhắn ...
Titanium backup 1 loạt app, restore 1 loạt app theo list đã chọn sẵn mới phê chứ, các soft khác chỉ có thể gọi TB bằng cụ.
tiensro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Titan Backup cả bản thường và bản pro đều ko có j phàn nàn. Mình xài bản thường, bạn có thể backup hàng toàn bộ apps có trong máy, tuy nhiên khi restore thì chỉ đc từng app 1 😁. Như các bạn ở trên nói, mình thấy titan backup là phần mềm backup khá hay rồi (chỉ cần root máy).
tiensro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Còn danh bạ thì đơn giản thôi, bạn vào danh bạ, bấm phím lựa chọn sẽ hiện ra chế độ Import/Export, bấm vào đó chọn Export to SDcard để nó sao chép danh bạ ra thẻ nhớ của bạn. Danh bạ măc định thì nó sẽ export ra Sdcard, nếu bạn dùng GoContact thì nó sẽ export ra thẻ rời. Vì cả 2 chương trình trên đều export ra 1 file đuôi *.vcf nên nó sẽ đồng bộ với nhau khi bạn cài lại rom muốn chép lại để dùng thì chọn Import from SDcard danh bạ sẽ tự động scan các tập tin *.vcf (trường hợp bạn Export nhiều lần) và bạn nên chọn Import từ file vcf có ngày tháng mới nhất.
Bạn cũng có thể chọn đồng bộ với gmail để nhanh gọn và đơn giản, tuy nhiên bản thân mình ko thích vì cứ thấy nó phiền hà và tốn pin 😁
thank các bạn nhiu nha😁:D:D
nhưng mình mun hoi diều cuối cùng...khi backup lại rui, nếu như máy mình trở về thời nguyên thủy và mất lun ứng dụng backup(titanium backup...)chacng hạn, thì sao mình có thể restore lại dc z bạn....mình có zo SD và tìm Folder titanium chặng hạn, nhưng toàn là j ko ah...xin các bác chỉ giáo thêm...
bạn lên tinhte down file apk của tintan backup PRO về rồi để nó ở trong sdcard, sau mỗi lần up rom, bạn vô sdcard cài file này và restore lại thôi
@songsong69 nhưng mà muốn xài titanium thì bắt buộc bạn fai root máy trước nhé
Tốt nhất nên root trước khi restores, nó mới phục hồi các file hệ thống được.
Nói về backup thì đúng là Titanium backup là số 1. Bản pro thì search trên tinh tế chắc chắn có. Nó chạy theo batch nên rất tiện, cần thì tạo thêm widget, ấn cái nó backup hết apps+data là ngon lành. Thích cái nữa là có chế độ schedule, mình cứ 2 ngày 1 lần cho nó tự backup hết máy. Uprom thì restore lại cái là xong.
viso
TÍCH CỰC
13 năm
Cho mình hỏi, với máy HTC, nếu muốn đổi thẻ nhớ từ 4G sang 8G thì có cần sử dụng các chương trình backup/restore không hay chỉ đơn giản là copy toàn bộ các file, thư mục từ thẻ nhớ cũ sang thẻ nhớ mới thôi ạ ?
@viso bạn chỉ cần copy toàn bộ từ thẻ nhớ cũ qua thẻ nhớ mới là được
cái tatanium này có backup được rom ko bác
Apps thì bạn backup và restore bằng titanium pro (yêu cầu máy fai root). còn danh bạ thì bạn cũng có thể backup bằng cách vào danh bạ/import, export/ export to sdcard. sau đó muốn backup lại danh bạ thì bạn chỉ cần chọn import from sdcard là dc
root là gi?
@hoangthai6487 root là chiếm quyền admin của hệ điều hành android, sau khi root có thể can thiệp sâu vào hệ thống
thanhpc16
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi, hướng dẫn luôn cho em cách Root máy đi ạ! Đọc đến đây thấy hấp dẫn quá nhưng e vẫn chưa biết cách Root máy!
Root dau faj may nao cung gjog nhau. Ban search tren 4rum cach root dt ban dag dung nay

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
back up dung de lam j the moi ng
@cuongchelseafc Sao lưu cái cần sao lưu để lúc cần (bị mất dữ liệu, reset máy,... ) thì chỉ cần khôi phục lại là xong. Có thể backup cả bản rom luôn.

Sent from SHV-E110s 4.0.4 rooted using Tapatalk 2!
sao minh co backup mot app tren the nho ui minh xoa no lun rui vay sao co the cai lai duoc ban .mjnh thay sao backup no co duoi khong phai la .apk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019