Hỏi cách cài đặt app, nhạc, hình, video cho samsung S2 qua PC, Kies

lm_ngoc92
23/12/2011 2:57Phản hồi: 5
Các bác cho e hỏi, e mới mua s2 và lần đầu xài android nên ko rành cách cài đặt.
- Em gắn cáp vào PC, nó hiện ra quá trời thư mục, và e ko biết cách chép nhạc, video, hình, app, vào những thư mục nào là đúng hết ?
- Em co sử dụng thử Kies trong S2, e kết nối được mà khi e bấm chữ upload nó cứ đơ ra, e ko upload dc gì hết?

Nếu bác nào có biết bài viết nào chỉ cách cài đặt thì chỉ e nhé ....! ^^

---------- Post added at 09:57 AM ---------- Previous post was at 09:55 AM ----------

ak cho e hỏi lun, nếu muốn cài file word, powerpoint, .... vào S2 đề xem thì e phải làm những gì, và cách cài đặt vào máy khi dùng PC là thế nào nhé ....
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cứ cắm cáp vào s2 thì trong my computer thì nó sẽ hiện ra remove disk đó.nếu có thẻ nhớ thì có 2 cái remove disk đó.bạn chỉ cần copy nhạc... vào đúng thư mục trong đó thoy
Mình ko thấy nó hiện remove disk bạn ơi, mình ko xài thẻ nhớ. Với khi mà mình mún rút cáp ra, mình tìm chữ exject để lấy ra giống như khi lấy USB cũng ko thấy nữa
meobeo_
TÍCH CỰC
12 năm
Setting -> Applications -> Development -> USB debugging
Cắm S2 vào PC nhận như USB bình thường
File Word thì xem bình thường trên S2 còn Powerpoint thì mình chưa thử
Nhạc, Hình ảnh, App thì cứ tạo thư mục tương ứng rồi cop vào bình thường thôi
trình nghe nhạc, xem ảnh nó sẽ tự nhận
Vào My File -> Thư mục để App và cài bình thường
e có cài app Adobe reader, lúc em kết nối PC thì ko thấy app này de bỏ file word vào, roi em bỏ đại vào mục bất kỳ, khi mở Adobe thi e ko thấy file trong đó,
Bác có biết xài Kies trên S2 thì chỉ e lun nhé< e kết nối được mà lúc upload lại k dc
Máy có cài java ko ? Nếu ko thì cài vào. Dùng trình duyệt web vào qua địa chỉ 192.168.2.xx khi mở kies trong s2 nó cho cái địa chỉ đó. Nó phân chia thư mục rất rõ ràng nhìn là biết. Khi ấn tải lên nó nhảy ra cửa sổ nhỏ. Tìm tới file muốn tải ấn vào là xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019