Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi cách Flash lên FW Belle official - 18/04/2012 từ Belle gốc.

2405
11/5/2012 14:43Phản hồi: 25
Chào các anh chị.
Em vừa mới đăng kí làm thành viên hôm nay.
Tuần vừa rồi em vừa được ông anh mua cho 1 điện thoại Nokia N8, vì ham chụp ảnh quá nên năn nỉ mãi mới được. Nhưng mua xong thì anh đi làm mất. Sau 1 thời gian dùng em muốn chỉnh sửa lại cho đẹp giống như máy N8 của nhỏ bạn (nghe nói nó có ông bác flash gì đó giúp) mà em là con gái nên không rành lắm.
Vô tình em tìm được trang web này, thấy các anh hướng dẫn rất hay, em cũng muốn làm thử cho biết, nhưng mà số lượng bài nhiều quá, vả lại các bài em đọc được thì đa số là hướng dẫn flash từ Symbian^3 hoặc từ Anna lên Belle chứ em không thấy bài nào hướng dẫn flash từ Belle đã có sẵn lên Belle cả.
Máy em mua ở thế giới di động, đã có sẵn Belle 111.030.0609.C02.01 rồi, bây giờ em thấy thích bản Nokia Belle official - 18/04/2012 của anh vutaitk gì đấy với anh III gì đó nữa, thấy đẹp quá.
Em cũng download mấy bản đó và Phonenix về rồi nhưng chưa biết làm.
Mong được các anh chị giúp đỡ tận tình, hướng dẫn cho em biết phải bắt đầu như thế nào ạ, em xin cảm ơn rất nhiều.

Chú ý​
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@truongnokia77 Dạ cảm ơn anh đã quan tâm, bài anh trích dẫn em có đọc qua rồi, em làm theo nhưng không được vì hình như bài đó hướng dẫn nâng cấp từ Anna lên Belle, máy em đã có sẵn Belle rồi nên làm các bước sau này không được anh à.
@2405 anna lên belle hay belle lên belle đều thế cả nhớ là úp ở chế độ deadphone thì tắt máy đi khi ấn rebufish thì đợi phoenix nó load hiện 1 bảng lên thì cắm máy vào rồi đợi nó load ấn ok chờ 1 vài phút nó chạy xong là hưởng thụ thôi 😁
@2405 Cứ thao tác từng bước theo bài HD là được như ý.
Chúc mừng gia nhập SYMBIAN tinhte
@onggia179 Đa tạ các anh đã quan tâm, em sẽ cố gắng làm thử để không phụ lòng của mọi người.
ayenl_2107
ĐẠI BÀNG
12 năm
không sao đâu bạn trẻ à. cứ thế mà làm y như hướng dẫn thôi là ok rồi. nhớ cop file giải nén theo đúng đường dẫn nhá. à bạn kéo xuống dưới hoặc bên trang 2 có lỗi khắc phục code đấy. chúc bạn thành công 😃
download mấy bản hack mà em ưng ý về rùi dùng phonix flash như hướng dẫn của các bạn là đc mà . Chúc bạn thành công
hoan nghênh 1 bạn nữ đã tham ra gia đình symbian tinhte . có gì thắc mắc cứ post lên. anh em tinhte nhiệt tình lắm !
@meoden05 Các anh cho em hỏi luôn là khi chụp ảnh ban đêm trong điều kiện ánh sáng yếu phải dùng đèn flash, mặc dù em đã chỉnh chế độ khử mắt đỏ rồi mà sao vẫn bị ạ? Lúc này ảnh chụp tuy không bị mắt đỏ nữa nhưng lại chuyển sang màu trắng xóa nhìn như ma cà rồng thấy ghê quá, anh nào biết cách khắc phục vui lòng chỉ giúp em với.
Em xin cảm ơn.
@2405 đúng rùi bạn ak,để chế độ khử mắt đỏ thì đèn chớp 2 lần nhưng thi thoảng sẽ bị lóa ảnh(chụp gần sẽ ì bị loá hơn), bạn thử chế độ chụp chân dung ban đêm hoặc cài pần mềm camera pro xem có cải thiện được không nhé
trinhh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho a sdt a chỉ tận tình luôn hihi
Đã làm được chưa nếu chưa được pm yahoo onggia179 lão ý chỉ bảo nhiệt tình ;)
@thanhtung_0nljne Cảm ơn các anh đã nhiệt tình, mấy ngày qua em đang ôn thi học kì nên chưa làm được, vài ngày nữa thi xong em bắt đầu liền, có gì mong các anh chỉ dẫn thêm ạ.
con gái ah 😁
pm yahoo duynguyentxtn tớ giúp cho nhé :p
@duynguyentxtn bác chỉ được thế là nhanh 😃
@meoden05 giúp nhau mà bác, toàn ae TT cả mà :p
@duynguyentxtn Các anh ơi, em đã làm đúng như hướng dẫn rồi nhưng không được, cuối cùng đến bước cắm cáp vào thì chương trình nó đứng luôn cả buổi không chạy, sau đó xuất hiện thông báo Phoenix stop working, em không biết làm sao. Gỡ phoenix ra rồi cài lại mà không được. Với lại chỗ bước 5 không phải là 0599766: euro3 thì phải làm sao ạ?

Thành viên mới xinh thế, từ hình ảnh đến commet.... !

Cứ thao tác từng bước theo bài HD là được như ý.
Chúc mừng gia nhập SYMBIAN tinhte

Onggia179 đâu rồi giúp thành viên mới đi :

Các anh ơi, em đã làm đúng như hướng dẫn rồi nhưng không được, cuối cùng đến bước cắm cáp vào thì chương trình nó đứng luôn cả buổi không chạy, sau đó xuất hiện thông báo Phoenix stop working, em không biết làm sao. Gỡ phoenix ra rồi cài lại mà không được. Với lại chỗ bước 5 không phải là 0599766: euro3 thì phải làm sao ạ?

@tcl8989 Có mấy Pro lên tiếng rồi mà.
@onggia179 Em nó đang bó tay, chụp lỗi hình vi tính có avata onggia179 đấy.
mình đã thấy ai giải quyết gì đâu . ?
@tcl8989 Để tí mua vé bay ra coi xem sao
@onggia179 Hihi, em làm được rồi các anh ơi, làm đi làm lại đến lần thứ 5 mới được, nhìn đẹp quá, cảm ơn các anh và anh vutaitk, anh onggia179 nhiều lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019