Hỏi cách hack active iphone

hieudn7093
2/3/2011 5:4Phản hồi: 20
Mình có người nhà đem về bên Đức con iphone 3gs sim Orange. Nhưng chưa được active. Mình muốn kiểm tra nhưng ko biết làm cách nào để hack active. Anh cho mình hỏi nên dùng tools nào để active iphone mà ko cần dùng sim nhà mạng
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chạy greenpoison bản mới nhất nha bạn ^^, hoặc dùng redsnow 0.9.6b6 cũng được nha
chỉ dùng đc redsnow thôi bạn ơi, GP ko có chức năng active iphone
Mình nghĩ rằng có đầy !
Trước kia mình jb 4.1 mà không cần activate nhé ! Chỉ Restore xông cắm vào pc - power off - gp thì có được Hacktivation 😃
Còn 4.2.1 jb với gp mình chưa thử nhưng Chắc được.
Phải cần sim active bạn à , bản gốc lên ko sim active dc , JB thì dc nhưng nó vẫn ở màn hình Emergency nhé , đút cái sim active vào thì sẽ thấy biểu tượng Loader , tức GreenPois0n ko thể active dc , 4.1 thì tool khác 4.2.1 , mổi ngày Apple nó càng làm khó hơn , cụ thể là kể từ 4.2.1 trở về sau khi muốn update lên 4.3 thì máy phải có tối đa là bb 03.10.01 cho ip4 , còn ko có thì restore sẽ báo lỗi . Cuộc sống JustBoot Tethered cho cái bản custom 4.3 GM đang hiện về , tức reboot là phải chạy lại .
thử với 4.2.1 rồi hãy nói bạn nhé, GP ko active đcj cho 4.2.1 đâu
cktun86
ĐẠI BÀNG
13 năm
lovevahate
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình 4.1 dùng Limera1n active xg, kiếm hack active để xóa ! mà làm hoài k đc hjx hjx ! đã làm theo hướng dẫn mà k thành công. k paste được cái file vào folder @,@"
Theo em nếu bác muốn activer con máy của bác thì thế này nhé:
Bác dùng tiny umbrella, mở nó lên - cắm cáp usb từ iphone vào máy - Tiny sẽ cho ban biết máy bạn đang ở FW nào.
Nếu 4.1 hoặc FW thấp hơn - bác có thẻ dùng limera1n hoăc GP để activer
Nếu 4.2.1 bác phải chạy activer bằng cách chạy Resn0w bản mới nhất là redsn0w_0.9.6b6 để vào được màn hình chính, nếu máy ăn táo giữa chừng khi chạy Resn0w thì bác chạy lại 1 lần nữa nhưng chọn chế độ JustBoot Tethered để xuất hiện trái dứa cắn dở sau đó vào được IP (Tức là đã activer được IP), và có Cydia, nhưng vấn để là redsn0w_0.9.6b6 sẽ làm cho bác mỗi lần khởi động lại IP sẽ dính táo.
Bước tiếp theo bác chạy bản GreenPois0n mới nhất. sau khi chạy xong bản này theo hướng dẫn của nó, máy bác sẽ hết bị ăn táo khi khởi động lại
=> chúc mừng bác đã activer được IP
Kinh nghiệm của em đấy.
Đảm bảo chuẩn!
chúc bác thành công
Có ai biết chỉ mình cách hack active iPhone 4 OS 5.0.1 mình không có sim nhà mạng
sài sam thử chưa
hack active iphone 3gs nhu the nao nhi cac pro
FW nào thì mới bít để dùng redsnow chứ....5.0.1 thì dùng redsnow 0.9.10b4. 4.3.3=>redsnow 0.9.6rc18. 4.2.1 thì dùng 0.9.6rc14. 4.1 dùng 0.9.6b6
Ip4s ko có sim nhà mạng có hackACTIVE đc không mấy bạn
FW 5.0.1 BB 1.0.13
@vuongduy2005 mình cũng đang gặp lỗi tương tự
máy của mình là bản 4s của Canada
có ai biết cách hackactivate 4s ko chỉ dùm với 😔
HoaiDuc6891
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongduy2005 đơn giải lắm . run admin redsn0w > tích chọn fw gốc > jb " chỗ này quan trọng nè, nhớ bỏ hết không tích vào intan cydia or bất cứ cái nào nha"
mig0id4ica
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn hacktivate iPhone thì bạn nên dùng redsn0w hay sn0wbreeze, còn limera1n và greenp0ison không có chức năng hacktivate, nhưng muốn sử dụng tool trước hết bạn cần biết firmware trên máy là iOS nào thì mới chọn tool được
có ai có thể hướng dẫn mình cách hactiva iphone 4s verizon với Sam ko? Cụ thể là dùng phần mềm nào để sử dụng và cách làm nhé. Tks mọi người ​
Jb Ip 4 thì xài cái Redsnow phiên bản bao nhiu ta. Fw 4.1
@dduy1703 Jailbreak 4.1 iOS bằng Redsn0w 0.9.6b2

hoặc
Limera1n, Greenpois0n
vay hackactive3 ip4 4.2.1 thi redsnow nao bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119