Hỏi cách kích pin lại: e71 bị kiệt pin, giờ ko sạc được nữa

vaio9700
24/3/2012 3:57Phản hồi: 13
con E71 của ông anh trai để kiệt pin giờ cắm sạc vào ko lên j nữa, mặc dù đã mang pin sang chỗ khác để sạc nhưng khi cắm lại cũng ko lên. Các pác chỉ bảo e vụ này với, chưa muốn cầm ra quán 😔 :((
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn dùng cục sạc đa năng để sạc lại xem 😃
ko ăn thua bạn ah. chắc phải mang ra nokia care quá 😔 haizzzz.... gạ ông anh sang dùng BB thì ko nghe, cứ như mình dùng BB bao nhiêu đời chả thấy sao >"<
Sạc đa năng mà không kích pin lên được thì tốt nhất là đáp sừ nó đi mua cục pin mới.
Đúng rồi. Dùng pin, để bị kiệt như vậy thì sạc của máy không thể nên được.
Để giải quyết, cách đơn giản nhất là mang qủa pin đó ra tiệm sửa chữa ĐT. Ở đó họ có thiết bị kích lại là OK ngay thôi.
Chúc vui và thành công!
Hội NCT yêu SYM
Post by NOKIA N82.
@ditto mỗi lần kích thì bnhiêu hử bác? và kích ở đâu cơ?
@legend92no1 Như ditto đã nói ở trên. Các CH sửa chữa ĐT là OK. Giá cả thì có thể nhờ nếu vui vẻ. Kích xong mới có chút nguồn trong pin thôi. Phải đưa vào ĐT xạc ngay. Còn không thì nhờ họ khoảng 15, 20 phút xạc nhanh bằng thiết bị đó thì cũng dùng được 1 khoảng thời gian. Giá cả thì cũng chỉ 5,10 nghìn thôi. Chúc vui và thành công!
DITTO
@ditto hì bác nhiệt tình quá, cám ơn bác nhé
@legend92no1 Không có gì!
ditto bổ sung thêm là: có thể dùng sạc đa năng để kích cũng được. TH này thì có thể không thành công bằng cách trên.
DITTO
@ditto hum trc e hỏi rùi bác ạh, tý nữa e mang thẳng qua bên HTC chỗ Triệu Việt Vương người ta làm cho ^^
theo em bác nên thử mượn quả pin của ai cho vào xem đã. Bít đâu lại không phải tại pin. Nếu pin khác cho vào vẫn k lên thì bác hãy đáp nó đi. 😆
sax. nói như bạn thì thà không nói còn hơn. ra quán theo huynh ditto là ok nhất.
bạn có thể vào lidinco.com. Gọi số điện thoại bàn. Họ tư vấn free, nhiệt tình. MỌi thứ liên quan đến thiết bị điện tử viễn thông
cái này mình cũng bị một lần.theo mình bạn nào bị thì nên cắm sạc và đợi khoảng 15 20 phút thì nó lên.nếu không thì quăng pin lun là vừa 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019