Hỏi cách up rom cho Samsung B7320

mautuann
8/6/2010 3:25Phản hồi: 15
Anh em nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cách up ROM samsung B7320. Hiện tại máy mình đang dùng bản 6.1 thấy chạy ok rồi, nhưng thấy samsung quảng cáo bản 6.5 giao diện như cái màng ong nhìn đẹp long lanh.Ai đã up thành công mong chia sẽ kinh nghiệm và hiệu quả bản rom mới nha.thanks all
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không ai giúp bạn à. Thế để mình giúp bo nhé. Tình hình là giao diện nhìn như cái màng ong ko có đâu. Vẫn như 6.1 thôi. Có thêm mấy chức năng nho nhỏ nhưng ko để làm gì. Ngoài ra up 6.5 có người bảo lỗi nhiều lắm, vào mạng chậm như rùa .^^
không có câu trả lời nhưng vẩn cảm ơn bạn nhiều
Đang xài win 6.5 với B7320, chả thấy lỗi nào cả, bác thử xài đi rồi hãy phán, nghe thiên hạ đồn thổi rồi phán bậy thì coi chừng "tín đồ" của B7320 thủ tiêu bác đó
golizza
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn mang ra trung tâm bảo hành nó up cho. Còn không thì tham khảo trên trang của samsung. Tình hình là mình up theo trên đó thì nó báo là máy mình ko được support. Buồn
Sao up online theo hướng dẫn trên trang chủ samsung nó toàn báo ko support nhỉ. Xin mời các cao thủ ra tay
NgocFreedom
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cùng cảnh ngộ no support như các bác, nản Samsung Vina quá.
buratinod2t
ĐẠI BÀNG
14 năm
dùng rom này nè, có cả cách hướng dẫn luôn nè, nhưng bạn cảnh giác nha, máy bạn còn bảo hành o? nếu còn bảo hành thì mình khuyên bạn nên để bản rom gốc vì khi up bản này số IMEI nó sẽ về thành 00000000000000 hết, hết bh rồi thgì ok, link nè: http://www.tinhte.vn/threads/337884-ROM-goc-WinMo-6.5-cho-B7320
Khi up rom, bạn không tích chọn ô "EFS Clear" thì không bị mất IMei đâu, cứ mạnh dạn up rom thì mới thấy cái hay, cái thú vị.
giống mình thế nó chơi đểu mình để mình ra trung tâm ấy mà mình làm cả buối ssangs mà không được rành buẹc mình
bạn vào link dưới đây nè, có chỉ cách up rom cụ thể luôn
http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=31037
lưu ý là nên tháo SIM ra rồi tiến hành up rom nha.
Mình cúng mới up lên 6.5 bản của ASIA tháng 1 năm 2010 chứ ko phải bản của EU như bọn SAMSUNG up cho mình
thanhsing
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mới lên trang web của SS nâng cấp lên 6.5
http://vn.samsungmobile.com/support/...model=GT-B7320
Cảm nhận như sau:
_ Máy chạy nhanh hơn 6.1 (cả 2 lúc chưa cài ứng dụng)
_ Tốc độ xử lý nhanh, mạnh thấy rõ
_ Bản nâng cấp lúc nào cũng tốt hơn bản cũ
_ Chưa thử hết các tính năng khác

Thấy nhiều bạn tỏ ra sợ việc up lên 6.5 cho B7320. Tôi thấy rất dễ, chỉ cần vào trang web của SS làm theo hướng dẫn, Pm tự động cài đặt từ A-Z, không cần Clear gì hết. Số EMEI vẫn như cũ. Các bạn an tâm.
Trong quá trình nâng cấp, lúc gần cuối DT của bạn sẽ tự động restart, và active sync có thể báo không kết nối được. bạn an tâm và bỏ mặc nó. Khi DT của bạn khởi động xong sẽ hiện màn hình màu vàng cam (đã nâng cấp 6.5). Sau đó active sync sẽ tự động kết nối lại BT.
Tâm lý chung: "Không làm thì sợ, làm rồi thấy quá đơn giản". Chả cần đem ra TT BH làm gì cho mất TG.
motcongnghe
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao minh vao bootloader cua may lai ko dc nhi........co' bac nao giup minh voi😔
bac mang ra trung tam bao hanh nguoi ta up len ban 6.5.anh kjt_9k vua moi up 3 ban rom moi da.ban 6.5.3 clean,6.5.3 prenium voi ban j do nua.cong nhan dep that
sao may cua minh ko ketv loi voi pc dc nhi.minh chuyen ve che do mas tuc la dung dt nuhn dau doc the thi van ok con dong bo du lieu voi may tinh thi ko dc,ai biet giup minh voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019