Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi cách update từ ios 8.1.3 lên 8.2

zinzin1996
25/2/2015 6:15Phản hồi: 31
Em mới sử dụng iphone lần đầu tiên nên không biết cách up fw lên thế nào ạ, thấy các bài hướng dẫn thì uid rồi cái thì không, cái thì itunes update có cần uid không ạ, mong các bác hướng dẫn giúp em với ạ, khi up có cần uid không ạ, cách nào an toàn ạ, có cần backup gì không ạ, có cần gỡ mật khẩu máy và icloud không ạ.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyankem
ĐẠI BÀNG
9 năm
ipad mini 2, hóng chung với chủ topic
jeremini
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chọn đúng bản iphone ở đây
http://i.trackr.fr/tutoriel-telecharger-et-installer-ios-82-beta-2-12d445d-liens-ipsw

Down xong thì up bằng Shift + Update
//Ko phải là Shift Restore
Như vậy là khỏi cần UDID
@jeremini Vừa lên xong bằng cách này ^^, thank bác nhiều, sao nick em không thấy nút thích bài viết nhỉ @@
jeremini
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zinzin1996 Ko có thì thôi 😆
2 bạn xem ở topic này này:
https://www.tinhte.vn/threads/da-co-the-downgrade-tu-8-1-3-ve-8-2-beta-1-hoac-2-de-jailbreak-xac-nhan-thanh-cong-100-co-link.2428719/

- cần đăng ký UUID -> mình chưa đăng ký nên ko biết trang nào uy tín mà giới thiệu 2 bạn, 2 bạn tìm trang đăng ký UUID uy tín nhé 😃
- Sau khi đăng ký thì cài như cài các iOS khác thôi
- Tốt nhất nên: tắt find my iphone - thoát account - bỏ passcode - đưa máy về chế độ trên máy bay...
- Đưa thiết bị về DFU (đã có hướng dẫn trên diễn đàn)
- mở itunes -> giữ shift + restore
-> xong 😁
babyankem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@jeremini pin có cải thiện so với 8.1.3 ko bác, cái ipad mini 2 mình chủ yếu safari với fb mà chỉ pin chỉ dc khoảng 8h, hơn nữa lúc xài máy khá là nóng
jeremini
ĐẠI BÀNG
9 năm
@babyankem Với cường độ dùng của mình là iphone 5 thì là same same. Bạn có thể thử vì 8.2 hạ xuống 8.1.3 đc
@jeremini uh, cũng chính vì chưa tin mấy trang thanh toán tự động nên mình mới chưa up đây 😔 chán 8.1.3 lắm rồi T_T
Có khi mai nếu không đăng ký được UDID thì mình cũng update như bạn hướng dẫn, chứ 8.1.3 này mình chỉ có nghe với gọi thôi T_T!
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@JillValentine ship + restore lỗi 3194 :D
Máy em là viettel đã unlock lên quốc tế, giờ up lên 8.2 bằng cách này liệu có ổn không ạ, em sợ không nhận sim vina @@
jeremini
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zinzin1996 Nếu đã unlock quốc tế và active bình thường rồi thì thoải mái 😃
@jeremini Thank bác nhiều 😁, không thấy nút thích đâu rồi :D
babyankem
ĐẠI BÀNG
9 năm
vừa up lúc sáng theo cách của bác @jeremini , đang test xem pin thế nào
Bạn kết nối iPhone với iTUnes và sau đó SHIFT + UPDATE nhé!
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
vào trang muathe247.com mất 20k 1 phút xong luôn
vào trang muathe247.com mất 20k 1 phút xong luôn
jeremini
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laobantien Nhiều ngày rồi và nó mất hút >.<
Trừ tiền xong mất tích cmnl
uh, tớ mua hôm trước rồi 😃

Tớ đăng ký UDID xong shift + Restore lên 8.2 beta 2 mà bạn !
Về lỗi 3194 thì:
http://support.apple.com/en-us/HT201442
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@jeremini có lên đc nữa đâu lỗi 3194 😔,đang beta 2 muốn thử beta 1 lên restore về 8.1.3 rồi ship update lỗi 3194 ship restore lỗi 3194 bó chiếu
@laobantien bác lên google gõ lỗi là ra 1 loạt hướng dẫn khắc phục mà, không ở trên em có đưa link hướng dẫn của apple đó bác ! em thấy cũng nhiều người bị lỗi này !
jeremini
ĐẠI BÀNG
9 năm
@laobantien Đen thôi, đỏ quên đi
laobantien
TÍCH CỰC
9 năm
@jeremini mọi hôm làm ầm ầm tự nhiên sáng nay muốn thử beta 1 giờ thì beta 2 cũng ko lên đc 😔 8.1.3 thì ok
dauto090
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vừa hỏi bên hip. Thấy mod bảo hnay apple khoá ios 8.2 beta1+2 r @@!. Mình còn con ip5s lock au mà lờ đờ 8.1.3
babyankem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dauto090 mình đang ở 8.2 beta2, bị khóa vậy có sao ko bác
@babyankem Không sao cả, nhưng nếu nghịch mà lỗi thì phải về phiên bản chưa khóa, hiện tại là 8.1.3 @@!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019