Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội chơi game "HAY DAY" - Friend Request vào đây

KevinXXX
13/7/2012 12:6Phản hồi: 1.000
1.000 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có nhiều bác add frield mình thật 😁 không biết có phải từ tinhte không
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bestgameq12
Nha các bác, e còn gà 😁
Minh nua ne các ban
Nick game tuyet_le
Game center macini09
Fb duchinghia@gmail.com
Nick mình là tanloc241 hay email tanloc241@yahoo.com
Mình mới chơi Hay Day gần đây thôi, rất mong được làm quen và kết bạn với các bạn yêu game này để chúng mình cùng giao lưu và chơi game vui vui nhé ;)
Cuối tuần vui vẻ hihi
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để add game center vậy...
nick game center: janu2nd
add mình nha mấy bạn ...^^
Cho mình hỏi xíu về nâng cấp bến tàu thì sau 1 tg nó lại hỏng hả? Mà cái đó chỉ để cho đẹp hay có tác dụng gì nữa k? Tổng chi phí là bn vậy vì mình thấy nh ng nâng cấp bến nhg chưa có tàu. Thanks /.
@Xanh Trong
Tau nay ko hu hong. Tau nay se order 1 vai mon hang o farm cua ban. Khi no den ban se ban cho no. Sau 12h( ko nho chinh xac) no se di. Va sau 12h no quay lai( hinh nhu la the). chi phi cho no hinh nhu Minh nho ko lam la 40k thi phai
@Xanh Trong Bạn chỉ cần click và Repair chỗ tàu đỗ mất 16000 vàng. Sau khi sửa xong tàu sẽ tự cập bến. Mỗi lần cập bến tàu sẽ cần 1 số đơn hàng ( giống như order trên bảng nhưng đơn giản hơn). Sau 1 khoảng thời gian nhất định tàu sẽ chở hàng đi. Sau đó khoảng 4h tàu lại quay lại mang theo order mới. Đầu tiên mình tưởng tàu để trang trí, ai dè là chở hàng. Biết thế mình sửa từ lâu rồi, để nhanh lên lever hơn.
Bro nào biết cách kiệm tiền và đồ nhanh cho anh em chơi với
@lecongduy89
Cach kiem tien nhanh nhat la mo ruong roi ban. Neu ko muon thi di shopping Mua re ban dat. GOP gio thanh bao nha ban
KevinXXX
TÍCH CỰC
12 năm
@Andongplk Từ phiên bản mới đã fix, ko có nhiều gương như trc để mở nữa đâu bạn ạ 😁
@KevinXXX lau roi minh ko choi nen ko de y cho lam. Thanks
Up. Ai trả lời dùm mình về vấn đề bến tàu cái. Mà sao từ hôm update đến h thấy toàn lv thấp chơi k /.
Minh Cung choi tro nay! Nhung toi cap 32 thi chan wa nen bo roi! vi game nay cap ao Cung ko co khac biet Cap thap la bao nhieu. Game it sang tao. Luc dau Minh choi vi thich trang trí nhung khi trang trí xong thi chan.
Mình tưởng tàu do mình mua chứ hoá ra tàu mua hàng àh. 😃 . Thế các đơn đặt hàng của nó có dễ làm k? Có nhìu vàng k bạn? Sửa bến tàu mình thấy nó đòi 16k vàng mà 😃 . Nhg vào 1 số nhà thấy còn bị hỏng cơ mà, chắc chỉ dùng đc 1 khoảng tg thôi hả? Còn cái hầm mỏ mở hết 20k xong muốn khai thác thì mua thuốc nổ sử dụng trc cửa mỏ thì nó cho ra quặng hả bạn? Có cần chờ thời gian k hay khai thác 24/24h đc. Cảm ơn /.
@Xanh Trong Cung ko kho nhung Cung ko de. Ban lam dc bao nhieu thi lam Ko Sao ca. Ben tau Mua 1lan thi ko can Sua nua, su dung vinh vien,ban yen tam di. (So tien Mua bên tau thi Minh ko nho vi Mua lau roi).
Con ham mo su dung xeng và 2 loai thuoc no( Ban co the Mua hoac mo ruong). Khong can thoi gian, nhung ban phai xay nha "smelter" de San xuat quang sau khi ban khai thac.
Bay gio Minh Cung it choi tro nay nen con nhieu thieu xot
Tại mình qua 1 số trang trại của ng khác thấy nó bị hỏng bến tàu, nó bị vỡ gạch ra xong đóng những thanh gỗ chắn ngang (chắc bến này sửa rồi vì thấy lát đá trắng nhg bị sụt lở, nếu chưa sửa thì nó là cái cầu gỗ cùng vs cái thuyền chìm cơ). Máy luyện kim mình có 1c rồi. Mà 1 lần cho nổ thuốc thì đc bn quặng vậy? Có đc 10c/1l k? Theo mình đoán thì dùng dynamite ra bạc, TNT ra vàng và xẻng ra bạch kim đúng k? /.
@Xanh Trong Hinh nhu hinh anh ban thay la trang trai cua nguoi do dang xay dung Ben tau (Mua roi nhung dang doi hoan thanh).
Ve thuoc no Neu Minh nho ko lam thi 1 LAN cho no chi dc 1cai thi phai. Nhung co luc ban se dc Kim cuong (Diamond). Con dung cai gi de ra quang nao thi Minh chua quan tam. Boi vi thuoc no TNT va xeng Minh nhieu wa. Moi lan su dung ko de y cho lam. Nhung co the ban noi chinh xac roi do. Minh chi dóng GOP y kien, neu sai may ban thong cam
KevinXXX
TÍCH CỰC
12 năm
@Xanh Trong ko có chuyện hỏng đâu bạn, cái mà bạn nhìn thấy đó là lúc đang xây bến tàu đó. chưa xây thì cầu gỗ, đang xây thì gạch đá bộn bề, xây xong rồi thì bằng đá hoành tráng
Còn vụ thuốc nổ thì random ra thôi ko nhất thiết là phải xẻng mới ra titan hay tnt thì ra vàng, .....1 cục pháo ra 2 quặng,1 thuốc nổ ra 3 và 1 cái xẻng thì ra 4, tất cả đều random, tỉ lệ rớt kim cương trong quặng cũng khá cao
@Xanh Trong Bến tàu bị vỡ là đang trong thời gian sửa chữa mà bạn. Sửa cũng mất khoảng hơn 1 ngày ( mình k nhớ chính xác lắm ).
Mình thấy đào mỏ ra vàng, bạc, hay bạch kim là random mà bạn. Chơi free như mình thì chỉ thích ra kim cương thôi. 😃
Vậy không có cách nào kiếm tiền và đồ nhiều nhanh lẹ được hả mấy bro
2 hôm tiết kiệm đc 63k vàng, mua 1c máy ép nước hoa quả + sửa bến tàu hết tiền còn có 15k. Bh fai tiết kiệm 26k mở hầm thôi. Trò này từ hôm update thấy toàn lv thấp, mấy đứa mình theo dõi mất hết, cần mua vật phẩm làm q tìm trên báo chẳng ai bán /.
KevinXXX
TÍCH CỰC
12 năm
@Xanh Trong mở hầm xong mà ko có cái máy luyện kim cũng phí lắm bạn ơi, bạn để đc 60k nữa thì hãy mở hầm luôn. Mà cái máy luyện kim ấy luyện lâu lắm, cục bạc luyện đến 8 tiếng còn cục titan 16 tiếng, mua 5 cái máy mới làm kịp mấy cái đơn hàng, mà mình nhớ là cái thứ 5 tốn hơn 50k vàng... lên đên lv 35 thì tới cái máy làm mức, 98500 vàng, ngất vì cái giá 😆
Add minh voi gamecenter: apple.ip4s@yahoo.com
thành viên mới mong mọi người add mình và hỗ trợ nhau thanks tutong2088@yahoo.com . nick game TOMMY2088
toanseu199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Add mình với nhé
Nick game center : t0934523291@yahoo.com.vn
có ai hướng dẫn cách add bạn ko mình ko rành về cái vụ này mong anh em giúp đỡ còn gamecenter là nó nằm ở đâu của facebook mình tìm hoài ma ko thấy mong được giúp thanks
Gamecenter ở trong máy của bạn k fai FB. Nếu nhiều app quá k tìm đc thì bạn trượt về page 0 là page tìm kiếm app trên máy của bạn gõ Gamecenter vô. Sau khi vào GC rồi bạn vào tab Yêu cầu kết bạn và nhập ID apple hoặc nick GC của ng cần add rồi gửi yêu cầu kết bạn (có thể gửi cho nhiều ng cùng lúc). Bạn vào game, chọn cài đặt (hình cái bánh xe màu vàng góc trên cùng bên trái đó chọn Connecting to FB để kết nối vs FB để gửi yêu cầu kết bạn qua FB và để đăng biển báo giúp đỡ làm cho cây sống lại /.
toanseu199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Add minh với nhé các bạn
Nick game center : Toan Le
....................................................................................................................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019