[Hỏi] Đã kết nối wifi, nhưng không vào internet được???

anhthy1510
18/11/2012 11:23Phản hồi: 20
Dear bà con cô bác,

Mình đang dùng Lumia 800. Sáng nay vừa thay cục phát wifi TP Link mới, máy laptop thì kết nối wifi vào mạng ầm ầm. Nhưng Lumia 800 của mình thì ko vào mạng đc, dù đã kết nối wifi. :mad:

Mong mọi người trợ giúp!

Cảm ơn bà con nha! 😔
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vt2912
TÍCH CỰC
11 năm
wifi có báo là connected chưa bạn ?
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vt2912 Wifi báo connected rồi bạn ơi! 😔
Bạn xóa ghép nối Internet với tín hiệu WF cũ đi rồi sau đó thực hiện kết nối lại là OK.
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ndkhoivtv Mình cũng đã xóa hết các kết nối cũ, những vẫn ko đc. k rành về kỹ thuật mạng nên ko biết vì sao 😔

Mình cũng ko hỉu rõ ý "xóa ghép nối Internet" của bạn là sao 😁
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up lên nào! 😔
Vậy thỳ lấy laptop bắn wifi cho điện thoại thử coi được hok. Nếu ko đươc nữa thỳ resét lại máy luôn đi.
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhnhutlanh Nge cũng khả thi lắm, nhưng xếp hạng sau cùng vậy! hihi. chân thành cảm ơn bạn!
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã giải quyết! 😁
giải quyết thế nào vậy bác
con lu 900 của e cũng đang bị hiện tượng này nhưng chưa biết cách xử lý thế nào,bác giải quyết thế nào thế chia sẻ ae biết với
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mò mẫm thôi nên bây giờ chỉ lại có thể ko chính xác tuyệt đối.

Bước 01: Trên điện thoại, vào Settings --> Wifi --> Tab vào mạng wifi (sau khi đã kết nối) --> Ghi lại thông tin ở trường Default gateway (dãy mã số).

Bước 02: Trên máy tính (sau khi kết nối wifi), vào Control Panel --> Network and Sharing center --> Click vào mạng đã kết nối --> Details --> IPv4 Default gateway --> ghi lại thông tin (dãy mã số) đó (mình đang hướng dẫn trên windows 7).

Bước 03: Trên điện thoại (sau khi đã kết nối wifi), mở Internet Explorer --> Nhập thông tin Default gateway thu được ở bước 01 --> Mò mẫm điều chỉnh ở đâu đó (mình không nhớ vì sau khi điều chỉnh thì giao diện trên điện thoại mình cũng thay đổi) để thay đổi thông tin Default gateway ở bước 01 thành IPv4 Default gateway ở bước 02.

Các bạn cứ thử xem! Nếu không biết, các bạn vui lòng chụp lại giao diện trên điện thoại sau khi thực hiện "Nhập thông tin Default gateway thu được ở bước 01" như hướng dẫn ở bước 03.

Chúc thành công!
reset lại là đc,điện thoại mình cũng thế,hơi khó chịu,để wifi khi ko dùng thì tốn pin,mà disconnect thì lúc connect thi thoảng bị máy báo kết nối,tìm thấy 3 sóng,nhưng ngoài màn hình báo cột sóng wifi ko có sóng nào,và vào mạng thì nhận đc thông báo no connect
reset lại là lại phải đặt lại witwet nhiệt độ,mặt trời,hình nền hazzzzzzzzzzzz
Cho mình hỏi xíu, tại sao e lu800 của mình bắt wifi thì chỉ vào đc market con update face thì k dc vậy
hom nay tuc qua:mad:
ket noi Wifi no ghi la connected nhưng vào mang khong duoc!!
vào kiem tra thi no keu:" no access Internet"
Ai biet Giai quyet giup em
@kien0962826955 Mình cũng bị vậy, hôm nay wifi vẫn bắt được nhưng không thể kết nối internet được tức quá, ai biết cho mình ý kiến cái
trước dùng con anroi 2.3 mới bị thế, giờ dùng con anroi 4.0 rồi kết nối ngon ơ, trước con kia phát wifi lap bắt ko vào đc mạng, con lenovo a390 này phát lap vào mạng ù ù, chả có lẽ do anroi 2.3 nó thế
525 của mình cũng đang bị như thế này làm hết cách rồi còn mỗi reset la chưa thôi. ai có cách nào mà ko phải reset lại máy ko
xin chỉ giáo với
Dt Android cua toi khong vao dc intenet du da ket noi mang co bac nao giup voi khong cam on.
😃1 cach don gian nhat ma cac bac nen thu la kiem tra lai cai firewall tren pc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019