Hội dân chơi Lenovo P700 and More

still_loving_you
17/8/2012 3:19Phản hồi: 10.522
10.522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào muốn root thì thử cách của em hướng dẫn ở đây,em root máy a789 theo cách này(dùng bản dành cho chip mt6577),còn đây là bản cho chip mt6575
http://www.tinhte.vn/threads/1424518/page-28
nghialac
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao bên fpt lại dể cấu hình như vậy,có đúng không vậy
Android OS 2.3​

CPU:
800MHz processor​

RAM:
RAM: 512 MB​
sao cấu hình trên diễn đàn khác mà.​
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có ứng dụng chụp hình của nguyên trên em P700 thì cho em xin với ahj, em cảm ơn!
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieuquycodo lên ch play tải screenshot
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thienhoa3 ko phải chụp screenshot, mà là camera trên máy khi mới mua về ý, tại em mất nó rồi, hehe
haichai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieuquycodo Gửi bạn

http://db.tt/8TgjMyjg
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haichai cảm ơn bác rất nhiều.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
loại như ở trên dungpv có bán nhưng đang hết hàng.Trông thì hay hơn silicon nhưng giá thành lớn gấp 2.
haichai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honglong12 K ốp silicon cũng 120k, kèm miếng dán màn hình chuẩn cho p700 và là loại có chất lượng cao, mặt sau nó dạng sương mù nhìn rất pro và tinhte 😁

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haichai Ở đâu bán cái ốp lưng như trong link http://www.pbsaccessories.com/images/Phone/lenovop700_hb01.jpg

kèm thêm dán MH mà có 120k vậy bạn? chỉ giúp tôi với. Mấy đứa nhân viên bán điện thoại hỏi có dán màn hình không mà toàn cái không chuẩn nên mình không thích. Giờ vẫn để miếng lynon của hãng.
Mình cũng chưa tìm được bao da cho em iu. Em này hàng khủng nên bao da cũng khó. Mà mình con gái, mặc jeans không thể nhét túi quần. Hic hic
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
Ặc, nay tớ mới root nhưng lại ko cài đc driver cho nó là sao các bác? chỉ đến usb driver/adb rùi mà nó kêu vưỡn ko thấy driver?!

Tớ tải USB Driver từ xda chứ ko phải từ link fshare của bác jejemia.

Ai biết xin giúp tớ vụ này, đa tạ!
@tonybom Bro liên lạc với jejemiađi. Mà làm chi giờ này mà vẫn root.
Cũng đang cần tìm ông ý vì lên ota oày cái định vị không xài đc
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom Cách cài driver(mượn của bác wookie87)

Driver: http://www.mediafire.com/?a7l344rsqu82720

Driver cài cho các máy Lenovo sử dụng chip MTK cũng tương tự nhau nên mượn tại mấy cái hình của bác CongNongOF đỡ phải viết lại.

Tắt máy tháo pin, cắm vào PC phát thì nó hiện thế này

Cài Driver thứ nhất: MTX65 preloader

Cài cái Driver thứ 2: Rút cáp USB, giữ nút Vol + rồi cắm cáp vào, PC lại thấy cái new hardware MTK USB port, làm các bước như trên rồi nó đến thế này là xong

jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom Bác cài tool của chính lenovo đi, đi kèm trong bộ nhớ máy đấy. Cài xong sẽ có 1 tool quản lý P700 trên laptop, và mặc định nó cũng sẽ cài luôn driver cho máy.

jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@still_loving_you Update OTA không ảnh hưởng gì đến định vị của máy, hay các chức năng khác cả bạn nhé. Trừ khi bạn dùng rom cook mới dễ dính chưởng.
Còn việc định vị nhanh hay chậm tùy thuộc vào nhiều điều kiện khác nhau. Trong menu Location nhớ tick enable GPS đầy đủ.
Ngoài ra, có thể sử dụng thêm tool MobileUncle Tools (chỉ có sau khi đã root máy theo cách mình hướng dẫn) để kích hoạt chế độ hỗ trợ định vị GPS nhanh hơn.

Tag tag app. Ngay phía trên tầm 6 comment đó
Khi đã bật nó báo:your current location is temple unavailable. Thế là Sao? Mình muốn xài đc định vị.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@still_loving_you Em Đt này bắt vị trí bằng GPS hơi chậm,dò vị trí bằng mạng di dộng,wifi không hoại động.Muốn tìm vị trí của mình trên gmap,em vào cài đặt-location services-em đánh dấu vào tất cả các ô trống GPS,mở gmap lên dứng ra ngoài trời 1 lúc để máy bắt sóng GPS,thời gian chờ tùy theo trời quang hay âm u
Các bạn có bị như mình không? phần mềm lịch tích hợp theo máy không ghi chú công việc được, khi thêm ghi chú vào nó báo"không thể tải". Bạn nào cho biết cách khắc phục với nhé.
boylaixa
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác dùng rồi cho ý kiến về thời lượng pin dùng liên tục với( Cho e thêm động lục để mua em nó,ấn tượng nhất quả pin) :p
goi tong dai fpt xem trung tam nao co hang
mình mới đặt hàng hôm qua bên fpt , không biết sang tuần có không nữa 😔 , nóng lòng muốn cưới em nó về lắm rồi
Đã test lại gmap theo hướng dẫn của 2 brother : update gmap và chỉnh lại cài đặt. Định vị nhanh và chính xác. Hihi
nghialac
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho minh hỏi ty : mới mua về,sạc pin khoảng bao nhiêu tiếng đồng hồ để pin hoạt động tốt và bền
@nghialac nghe nói là 8h 😃
@nghialac 12h, mình sạc vậy. Không biết đúng hay không?
Phan_Quan
TÍCH CỰC
12 năm
@nghialac Chừng nào nghe có mùi khét thì rút sạc.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình sạc tầm 9 giờ lần đầu mới có 94%, sốt ruột ngừng luôn không sạc. Có lẽ để sạc đầy chắc 12g. Sạc 12 tiếng, dùng được 24 tiếng.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào muốn vọc phá(root,up rom,bị lỗi....)khuyên bạn nên cài CWM để backup lại bản rom gốc để recovery sau này.
Vào ch play cài rom manager vào máy rồi chọn flash clockworkmod recovery,máy sẽ cài bản CWM vào thay bản recovery gốc
Rồi bấm vào reboot into recovery để vào CWM,chọn mục backup and recovery,chọn backup rom,máy chạy xong,khởi động lại ta có bản backup trên thẻ nhớ tại clockworkmod
Sau này máy treo hay bị lỗi,tắt máy bấm và giữ phím nguồn khoản 4-5 giây,bấm và giữ tiếp 2 phím volume + -(vẫn giữ phím nguồn) vào trình CWM,chọn restore lại máy
Sent from my Lenovo A789 using Tinhte.vn
@thienhoa3 Khi chưa root sữ dụng đc không bác
Mình không thể cài flash 11 đc. CH play báo không hỗ trợ Việt Nam. Không xem tivi mà có flash. Giải pháp sao? Cho mình thanks trước.
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@still_loving_you Flash có thể search và down trên web, source khá nhiều đó bạn. Mình bổ sung thêm link fshare cho nhanh nhé. Link này dùng qrcode để đọc. Bạn nào ko có có thể dùng link trực tiếp: http://www.fshare.vn/file/U6P4Q2YMGC/

tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@still_loving_you Why not? Tớ đã cài flash11 ok rùi mà

@tonybom Wetv xem duoc do pan. Vo chplay tai ve roi chay roi cai them phan ho tro nua la xem ok. Ngon hon nhieu
Tớ định vị đc rồi. Giờ còn mỗi em flash 11 không cài đặt đc. Ức chế quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019