[Hỏi Đáp] Cách nhận biết samsung galaxy s3 chính hãng?

thanhnanolmhg
7/11/2012 12:12Phản hồi: 39
hôm nay mình lên mạng thấy cái galaxy s3 xách tay giá chỉ từ 5 củ - 6.5 củ nhưng không biết có tin được không?:rolleyes: các pro làm ơn chỉ giúp mình cách nhận biết galaxy s3 chính hãng với! mình thank nhiều!!
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bit701
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hàng đó 100% tàu khựa đó bác. Bác muốn biết thì nhắn tin số imei gửi 6060...

Gửi từ GT-I9300 của tôi
tuantrana
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tàu khựa giá trên trời nhỉ,haha.

Gửi từ GT-I9300 của tôi
Hàng xách tay chính hãng cũng phải trên 11 củ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
lại đánh vào tâm lý bọn mình nữa ak?? giá hơi cao làm bọn mình phải suy nghỉ nữa, chổ mình galaxy s3 tàu khựa tràn lan ra này 800k cho 1 em. Hôn nay lên mạng thấy s3 giá 5-6củ làm mình tưởng là chính hãng chứ!!!!!!!!!
Ôi lại dẹp đi 1 giất mộng đẹp😔
"Khi tôi sinh ra mang được ngay tiếng con nhà nghèo....."
thanks mọi người nhiều!!!!!!!!!!
thân!!!!!!!!!!!!!
thế còn galaxy note, galaxy note 2, galaxy s2 xách tay giá khoảng nhiêu mấy bác?? em nghỉ galaxy note, galaxy s2 ra lâu rồi chắc nó rẻ ak!!
Hàng xách tay cũng chỉ rẻ hơn hàng chính hãng khoảng từ 1-2 triệu thôi. Nó không rẻ tới 50% đâu. Nếu có kinh nghiệm thì mua, nếu không thì mua hàng chính hãng cho lành. Nhiều khi kể cả người kinh nghiệm gặp vận đen vẫn thiệt thòi như thường.
De ma ban. Dung may string kiem tra may la dc ma. Neu may ko phai cua Samsung thi cac string day ko co tac dung.
*#0*#
*#1111*
#*2222*
.....

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
5 củ và 6 củ là bác mua phải hàng made in taiwan rồi 😆 mà lại còn mua đắt nữa chứ dòng đó có chỗ nó chỉ bán 4 củ thôi không tin bác cứ thử xem : TẠI ĐÂY
có rất nhiều cách để bác phân biệt là hàng thật hay hàng giả
một là bác kiểm tra vào phần cấu hình máy bác lên mạng down Android system info về kiểm tra .
hai là bác để ý cái vỏ đằng sau với bản dầy có 2 gạch là loa đó thì S3 chính hãng ko có hàng xách tay trung quốc có
ba bác để ý cái phần chữ samsung đó hàng nhái nó khắc rất đểu và vỏ của nó có vẻ rất khựa
bốn là bác lấy một miếng giấy mềm có dính chút cồn lau trên mặt trước có chữ S3 đó nếu mà hàng thật thì nó ko đi còn hàng giả thì nó bị mất ngay chữ đó
@blue_sky_kp6 đã hiểu ý bác, thanks bác rất nhiều nhưng hàn taiwan thì sao hở bác??
mình thấy mọi người không thích hàng korea nữa nhưng không hiểu vì sao??
@thanhnanolmhg Là hàng nhái ấy. S3 của samsung làm gì có made in taiwan.

Sent from my GT-I9300
@thanhnanolmhg hàng in taiwan nó chính là hàng trung quốc mà bác ý e là thế
@thanhnanolmhg mà nói thật hàng Korea thì nó là hàng chính hãng giá của nó thì cũng bằng hoặc hơn hàng S3 chính hãng tại Việt Nam .còn nếu là hàng qua sử dụng của Korea thì giá có thể rẻ hơn một nửa nhưng cũng chất lượng 😃 còn hàng mác đài loan giá 5t5 e đoán không nhầm thì thực chất là loại fake cao cấp chứ có phải hàng chính hãng đâu mừ
hàng xách tay từ nc nào ko biết chứ từ hq thì hoàn toàn k có giá đấy luôn😆 máy ở hq đắt hơn máy nhà m bán gấp rưỡi, như s3 cỡ 1100 đô, s2 hd hay note 1 chỉ kém hơn có tí tẹo , ko trượt giá như ở nhà m , máy nếu đúng samsung xách tay từ HQ về chỉ có đắt hơn chứ k bh rẻ hơn đc.
Máy ở HQ thì vì là quê hương của ss nên chất lượng theo nhiều ng là nhỉnh hơn
máy chính hãng ở đâu chất lượng cũng như nhau mà
muốn mua hàng xách tay thì tới cửa hàng uy tín mà mua ,
@makys2 cửa hàng về hàng xách tay uy tín ở ha noi là chỗ nào vậy bạn ( nhat cuong vs Cellphone thì mình bít rồi )
em thì chả biết thế nào, nhưng máy bên này thường đc nx là tốt hơn😁 có thêm cái ăng ten,chất lượng đầu ra sản phẩm nó cũng khác, như em đã nói là giá cao hơn rất nhiều 1 phần cũng la vì giá nhân công bên này cao hơn, em thì bt ở vn chả bh dùng máy đời cao cao kiểu này nên chịu
😃😃:rolleyes:
các bác kiểm tra giúp mình xem con này nó bán có lừa đảo mình không?
http://nava.vn/p-wuzmhdwxn/samsung-galaxy-siii-9300-xach-tay.html
@ttconan0101 Hàng nhái nguyên con.
@ttconan0101 hehe, đọc cái trang bác đưa ra dù cho 1 người không biết về máy nhiều cũng có thể nghi ngờ nó rồi:

Thứ nhất: nguyên tắc bán hàng dù chính hãng hay xách tay kẹp nách đi chăng nữa thời gian bảo hành cao nhất cũng chỉ là 12 tháng, đằng này nó rộng rãi cho hẳn 2 năm. còn lại bao đổi trong 1 tháng. Nếu là hàng thật thì chỉ cao lắm nếu máy có vấn đề gì từ nhà sản xuất thì trong 3 ngày bác mới có thể đổi.

Thứ 2: dù cho S4 hay note 3 có ra đi chăng nữa cũng không đến mức S3 đại hạ giá tới mức rẻ như cho với cấu hình và tính năng như quảng cáo. Đời nay làm gì có chuyện hàng thơm như vậy.

Hãy là người tiêu dùng thông minh bác nha. thân ái.
vào xem thử có s-voice, s-memo, samsung apps ko là nhanh nhất
nhận biết bề ngoài cũng rất dễ dàng 😃 nhìn vào dòng chữ samsung bác ạ
Các bạn có thể dùng app này, check bất kỳ con nào nhái hay hàng chính hãng
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.alxdroiddev.gs3identity

Sent from Blackberry Bold 9700
@thaikhang91 Tks bác đã giúp em hùi đó cơ mà bác up lên Android 4.1.2 rồi à
@Supercricket Đang dùng Rom Wanam 5.8 chạy trên 4.1.2, khá ngon lành.

Sent from Blackberry Bold 9700
Sách tay ben nhật là rẻ nhất, 7tr5 ;)
cho mình hỏi câu hơi gà xíu nha , ở đây bán cái máy này là sao vậy mấy bạn , hàng này là hàng gì thế
http://www.5giay.vn/mobile/6442580-can-ban-galaxy-s3-chua-unlock-gia-huu-nghi-day.html
@dinhvietlk Bạn nên tìm người có kinh nghiệm xem thử, vì có vài chi tiêt đáng nghi ngờ sau:
  1. Nếu mày nhà mạng Mỹ thì là hàng T-Mobile hoặc AT&T, nhưng hình chụp chẳng thấy logo nhà mạng, và mã máy khá lạ SCH-530U, mã này chưa có máy S3 chính hãng Samsung nào có cả.
  2. Nếu máy Mỹ xách tay về, nhưng lại có tiếng Việt.
  3. Nếu máy Samsung thì launcher mặc định là TW, nhưng hình chụp là Go launcher (giống máy TQ - Cái này chỉ nghi ngờ thôi, vì có thể cài thêm)
  4. Giá máy khả rẻ so với lời quảng cáo.
@thaikhang91 tk bạn nhiều nha ~~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019