[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jun90
ĐẠI BÀNG
12 năm
khoảng bao nhiêu KG b nhỉ ? bề dày nwuax? ngoài ngoại hình ra thì công nghệ của N46 có kém N56 gì k b ?
@Jun90 2,7Kg bạn ạ 😁
N46 không khác gì N56 cả,N56 chỉ hơn cái màn hình Full HD thôi :D
@Jun90 Nếu bác đã thích mỏng nhẹ thì N46 ko thể làm hài lòng bác đâu, hãy mua Zenbook á. Còn đã mua đến N46 thì mình khuyên nên mua N56 thì màn 15.6" full HD giải trí tốt hơn nhiều. Cấu hình thì 2 con hoàn toàn giống nhau.
@Jun90 N46 ko khác gì nhiều N56 ngoài khoản màn to full HD, chip thì dao động trong i5 và i7, bàn phím số và nặng hơn. Ngoài ra ko có gì khác.

E dùng N46 đã cảm thấy nặng rồi bản 56 thì chắc nặng hơn đeo vai gần chết 😁
Với cá nhân em thì e dùng N46 bản i5 màn 14'' là quá đủ cho nhu cầu của mình. Bàn phím thì làm e combo phím chuột ko dây 😆
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chimchuot05 Nặng hơn 3 lạng mà nghe mấy bác nói như hơn nhau vài cân ý :O
Mình đang dùng bản ..... này,các bác dùng thử,..... tốt mà,tốt đến nỗi cài win xong thấy đã active rồi 😆,ko hiểu nữa
http://www.4shared.com/rar/itoyXydb/Windows_7_Loader_169_by_Daz.html
Hội mình có ai phải cài lại win từ đầu chưa nhỉ 😔
@tranductrinh tiện ích j bác. mình chỉ cài nguyên dirver thôi
@lamborghini_08 Mình thấy Asus có mấy tiện ích đi kèm cũng hay lắm, không nhớ rõ tên, nhưng có tiện ích tự động câp nhật driver cho máy.
@tranductrinh Tui cài win đến 4,5 lần rồi,thay cả ổ cứng nữa là 😁
@tranductrinh Lên trang asus down về thôi bác.
Mr.storm9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mà lại phải cài lại win?
@Mr.storm9x Hôm qua nhờ thằng bạn cài MAC để học Objective-C, sáng ra nhận đc tin nhắn, có khả năng phải cài win lại, 15p sau nó điện kêu, dữ liệu đã mất sạch, trong đó có file ghost win bản quyền 😔, phân vùng recovery mình đã xoá vì chủ quan có file ghost rồi :(, đến tối nay nó vác về vẫn chưa cài đc MAC, hic :(, giờ phóng lao phải theo lao, đưa lap nó ôm về nhà cài, dùng tạm lap nó. hic :(
có ai dùng n56 chạy chip amd và card radeon ko nhỉ 😔
@gb8xpro Con này hình như chưa bán mà bác.
cho mình hỏi là những driver trên asus nên cài những cái nào cần thiết vậy mọi người?
@gb8xpro Cứ cài hết đi bác.
Thông báo là phim Biệt đội siêu anh hùng 2012 đã có trên Viettorrent nhé, anh em kéo về xem nào.
mình mới tậu em n56 chạy chip amd a8 4500m với ati radeon 7730m 2g 😔
có ai làm bạn đồng hành không :(
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gb8xpro có loại này hả bác? Bn xiền vậy?
@gb8xpro Mọi người sẽ đồng hành cùng bác, đâu có cứ phải đúng dòng thì mới được đâu. Có gì khó khăn bác cứ post lên a e sẽ giúp đỡ.
Jun90
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng cần 1 em khoảng 14 inch không cần bàn phím số, mỏng nhẹ tầm Sony vaio S đổ về, loa và màn hình đẹp. cấu hình k cần quá cao.
đang phân vân 2 em Sony Vaio SE 2011 với em ASUS zenbook ux32vd i5. các bạn khuyên mình nên chọn con nào? mình mua máy để đi du học.
@Jun90 Vote cho e zenbook 😁
Jun90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chimchuot05 em này i7 thì ngon nhưng mình chỉ cần i5 thôi. i5 thì độ phân giải lại chỉ HD và k có IPS, giá em này bản i5 và i7 là bao nhiêu mọi ng nhỉ ?
@Jun90 Zenbook và ko phải suy nghĩ gì nữa, quá đẹp quá tuyệt vời.
@Jun90 Bác tham khảo giá ở thienthientan hoặc aviSHOP nhé. Màn 13" thì HD được rồi, vấn đề là ở panel dòng này thì màn cực đep.
Jun90
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks bạn. còn vấn đề kết nối với các thiết bị ngoài không bất tiện hơn các dòng laptop bt chứ bạn ? mình thấy có hơi ít cổng
@Jun90 Lên trang chủ bạn kích vào hình ảnh xem, thì mình thấy có mấy bộ chuyển đổi cổng, mình chưa thấy ai kêu ca về việc ít cổng cả, bác yên tâm đi.
http://www.asus.com/Notebooks/Superior_Mobility/ASUS_ZENBOOK_UX32VD/#specifications
Jun90
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy ngoài touchpad ra thì e này k thua MAC air tý nào. thậm chí màn hình và loa còn hay hơn, trong khi Mac thì đắt lòi. chẩun bị đạn xúc thôi 😁
@Jun90 Đã thích là nhích bác ợ, đừng đắn đo nhiều làm gì. So sánh con này con nọ dễ bị ngợp lắm. Cứ tưởng tượng là vợ mình thì sẽ luôn đẹp nhất và hoàn hảo nhất :D
[K]en_Pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
zenbook,note book,ultra book là sao vậy mọi ng hjhj còn con N56 là lap bt thoy hả
@[K]en_Pro Notebook là chỉ chung laptop đấy bác o_O
Netbook là chỉ mấy laptop màn hình 9 inch trở xuống,nhỏ gọn dùng mấy dòng cpu siêu tiết kiệm điện (như intel atom,..) để tăng thời gian sử dụng lên >10h
Ultrabook là dòng laptop siêu mỏng,zenbook là 1 seri thuộc dòng Ultrabook của asus.
[K]en_Pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 Vậy N56 là gì 😁;)
[K]en_Pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai pjk đổi giao diện win7 thành Mac hok,thích cái menu ở dưới màn hình kéo wa kéo lại đẹp ghê,mà hok pjk đổi giao diện sao hết
[K]en_Pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranductrinh why?? 😁
@[K]en_Pro
Hôm qua nhờ thằng bạn cài MAC để học Objective-C, sáng ra nhận đc tin nhắn, có khả năng phải cài win lại, 15p sau nó điện kêu, dữ liệu đã mất sạch, trong đó có file ghost win bản quyền 😔, phân vùng recovery mình đã xoá vì chủ quan có file ghost rồi :(, đến tối nay nó vác về vẫn chưa cài đc MAC, hic :(, giờ phóng lao phải theo lao, đưa lap nó ôm về nhà cài, dùng tạm lap nó. hic :(

Tối hôm nay, chat nó kêu đã hết cách, hic thế là mất cả chì lẫn chài.

@tranductrinh Vì Mac mà mất dữ liệu thì mình bị cũng nhiều lần rồi. Giờ kinh nghiệm là cứ backup lại hết (nên có 1 HDD di động). Còn cài Mac thì nên tham khảo cấu hình máy trước, nếu chưa có kinh nghiệm thì nên nhờ các cao thủ trên macvn giúp. Bên đó có nhiều cao thủ lắm, đặc biệt có bác "danght" có dịch vụ cài đặt chuyên nghiệp lắm (đã được ảnh cài giúp nên PR chút xíu 😁).
Mấy bữa nay cứ lăn tăn em N56 với K55VM, chênh nhau tới 5 củ nhưng có vẻ ghiền N56 quá rồi, kết nhất khoản Full HD. Cài Fifa 12 vào đã chắc phê lắm.
@quangtruong1985 Máy mới quá, hấp tấp nhờ nó cài 😔 mình đâu có ổ cứng di động đâu :(
Thì là notebook thôi chứ là gì hở bác :D
Cái này bác lên google search thíu gì.
bác nào có cách kt xem máy mình có superbatt hay không không ạ? chả là con máy e mới mua hơn 1 tuần mà pin chai gần 4% rồi, e lo quá, kiểu này không bao lâu thì đổi quả pin mới mất, hix...
@naruto14994 Quả pin mình cũng thế, tự nhiên nhảy loạn xạ, lúc cao nhất là 7% rồi tự nhiên mấy hôm nay còn 5%, trong khi mình dùng ko bao giờ để tình trạng vừa sạc vừa dùng.
Jun90
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế nguyên tắc giữ pin là cứ sạc đầy --> dùng hết rồi lại sạc đầy hả mọi ng ?
@Jun90 http://www.tinhte.vn/threads/816642/
Bác cũng đừng băn khoăn vụ pin quá thêm mệt người 😁
@tranductrinh e xài cách giống thread bác này gữi bị chai 4% rồi ấy, hix...
GPU máy em khi idle chỉ 38*C 😁 View attachment 650040
[K]en_Pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao sạc đầy full mà hok dc 100% ta,dc 99% à,là sao hjx
@[K]en_Pro Bao giờ đèn xanh thì sạc thêm khoảng 1 tiếng rồi rút.
@tranductrinh bác này chuẩn, nhiều lần sạc vừa thấy báo đèn xanh là rút ra nên toàn báo chưa tới 100%, toàn phải sạc tiếp,hix...
[K]en_Pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranductrinh lúc mới mua là sạc 8 tiếng đúng hok,sạc 8h mà nó vẫn báo là 99% à,chẳng hỉu
@[K]en_Pro Lúc khởi động đã cắm dây nguồn chưa bác, nếu chưa cắm thì lượng pin lúc khởi động cũng mất 1% rồi.
cho e hoi zìa tốc do quay của o cứng ak 5.400rpm có quá cham so vs 7.200rpm ko các bác, e nen chọn n46 core i7 ổ 750Gb 7.200rpm hay la con n56 core i7 ổ 1Tb 5.400rpm? 2 con chênh lech nhau khoảng 1 chai mấy ak
@nguyen_huuvinh82 Tốc độ chênh nhau ko đáng kể đâu bạn, mình chọn N56 vì màn hình full HD đẹp hơn chứ ko phải vì 1T (thấy quá thừa với nhu cầu của mình).
@nguyen_huuvinh82 Theo cảm nhận của em thì ổ 7200 rpm ngon hơn 5400 nhìu.Bác ko có nhu cầu full hd thì em thấy n46 core i7 là quá ngon rồi.
@yu_yu_hasuko1 nếu nhu cau xài bt thì chắc ko can full hd dau ha bác mà có zẫn thix hơn chứ 😔
@nguyen_huuvinh82 Mua N56 đi, mình khuyên thật lòng, nhìn cái màn hình mới thấy rằng đã ko quyết định sai.
@nguyen_huuvinh82 Um`,tài chính cho phép thì bác cứ mang em N56 về ko cần lăn tăn,còn kinh phí có hạn thì n46 là được rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019