[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e thì thix con n56 hon n46 ở mỗi màn full hd cua nó nhung nhiu người bảo 15.6 full hd thi ko can thiết lại tốn thêm pin hơn nữa chỉ nhỉnh hơn ở cho xem phim ngon hon thui, hiện gio các web lai ko ho tro màn full hd nhiu nen xem se ko tot bang hd, xem rat nhuc mắt
@nguyen_huuvinh82 Trang web thì zoom lên, quá đơn giản, màn full HD đẹp lắm, dùng mới thấy được cái đẹp của nó, nhất là khi xem phim.
Mọi người dùng con N46 với N56 đã ai bị hỏng hóc hay lỗi gì chưa ạ....đang tinh tậu 1 em N56VZ mà thấy có nhiều topic kêu cứu vì lap ASUS bị lỗi nên phân vân qa....
K bt dùng lap ASUS có bền với cả có hay bị lỗi vặt k ?
E mua máy dùng 5 năm đh k bt em N56VZ có theo e đc k ))
Các bác cho e tý tư vấn...
Thanks các bác
@hoangtung0906 Cái này bạn tự nghĩ ra khi đặt câu hỏi hả, chất lượng phần cứng Asus + bảo hành 2 năm => YÊN TÂM.
@tranductrinh K có lửa ls cs khói....bác k thấy bn topic ngoài kia toàn hỏi về lỗi vặt của ASUS à
Của bền hay ko do người,đã là hàng điện tử thì ko tránh khỏi lỗi vặt trong quá trình sử dụng,hãng nào cũng thế chứ chả riêng j asus.Bác thấy asus nhìu lỗi thì có thể xem qua kon HP dv6 7000 cùng tầm với kon N56.
N56vz i5 chơi game ổn ko mọi người? Với có bác nào biết chổ bán N56vz i7 ko? mình tìm hoài mà ko thấy 😔
@leochau i5 chơi game cũng ổn rồi bác.Đủ lúa sút i7 thì vẫn tốt hơn 😁.N56vz i7 hình như đang khan hàng thì phải.
@yu_yu_hasuko1 Khà khà...giờ ko kiếm ra i7 mà nhìn nó thèm quá...mua i5 thì sợ nó ko đủ mạnh.. 😔

Mí bác chấm điểm i5 và i7 dc ko? nếu i7 10 điểm thì i5 khoản bao nhiu vậy? kekee:p
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leochau Nhu cầu bác chơi mỗi game mà kêu i5 ko đủ mạnh :O mình dùng i5 có bao giờ quá 40% cpu đâu 🤔 chỉ dùng bt mà mua i7 nóng nhanh hết pin chả để làm j cả 😆
@dragon0602 chuẩn rồi!!! hoho
@dragon0602 khà khà. vậy thôi quất con i5 luôn khỏi lăn tăn chờ đợi 😁
Cho mình hỏi các bác đi mua laptop asus có được khui thùng bóc tem ko vậy
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
ng ta khui ra là để check cho bạn mà 😁
kukienx8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới lấy em N46 hôm nay xong. Các bạn cho mình hỏi tý cái Loa Sonic Master đi kèm với em nó, mình cắm vào rùi, bật thử nhạc nhưng sao không thấy nó kêu gì nhỉ, chỉ thấy loa của laptop kêu thôi. Có phải chỉnh gì không vậy các bạn.
@kukienx8 loa sub bn ạ, chỉ vào nó chỉ đập bass nghe cho sung hơn thôi, nghe tiếng bụp bụp là nó đang hđ bt đó, hi...
kukienx8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@naruto14994 Nhưng mà mình chả thấy nó bụp bụp gì bạn ạ. Có phải chỉnh gì không, hay phải nghe đúng bài. Mình test thử bài Numb của linkinpark chả thấy nó bụp bụp gì cả. Thấy nó đứng im 😔
@kukienx8 àh, vậy bạn chưa cài driver cho cái sound card rồi đó, lên đây mà tải về nè, ở phần audio, coi bản nào mới nhất thì tải về cài. nếu không được nữa thì mình chịu, hi...http://support.asus.com/download.aspx?SLanguage=vi-vn&p=3&m=N46VZ&hashedid=gs4hUbz2I9aBtAcV
kukienx8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@naruto14994 Ok. Thanks bạn. Tý nữa mình thử. Giờ đang phải sạc pin cho nó 😁
tienquydt12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em xin bản ghost win 7 full driver của con n46 i5 với ạ... Thank !!!
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tienquydt12 Nhà mình có đấy nhưng mà là của Acronis 😁
[K]en_Pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
phím tắt con N56 để zo "projector" là chỗ nào vậy mọi người,bấm fn+f.... mà hok thấy hjx,còn cái fn+f8 là gì vậy mọi người
@[K]en_Pro Là Fn+F8 chứ đâu nữa :|
superbebu
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi có bác nào thử cài Ubuntu/Fedora trên n46/n56 chưa 😁 ?
superbebu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@monster20089 card mạng mình nhận được, còn VGA thì "unknown". Đang tìm hiểu xem thế nào :D.
@superbebu Bác tham khảo thử trang này xem http://www.techlw.com/2012/06/install-nvidia-driver-in-ubuntu.html
superbebu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 Cảm ơn bác. Bác đã cài được chưa ? Em mày mò mãi nhưng xem trong System Settings / Details thì thấy vẫn chưa nhận được GT650M, chỉ nhận được vga Intel thôi.
@superbebu Cũng chưa bác ạ 😔
Kì này học Ubuntu nên phải cài đây, mấy bạn cài trên phân vùng hay cài bằng Wubi, mình cài bằng wubi mạng LAN không vào được mạng, trong khi bên windows vào bình thường, wifi thì chưa thử 😔
Mình cài bản Ubuntu 12.
Bác nào biết làm sao để vào được mạng không nhỉ 😔
@tranductrinh bác check card của máy rồi down driver về là xong mà 😁
Kajshj
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái touchpad của mình, phía bên chuột phải bị thấp hơn bên chuột trái là sao nhỉ? nhấn vô góc phải phía dưới của touchpad thì ko có nút gì cả, trong khi bên phía bên trái thì rất ok (không bị lún và nhấn có cảm giác click 😕). có ai bị như mình ko nhỉ o_O
Của mình nhìn qua cũng bị thế chắc không sao đâu
Máy N46 mới mua h về sạc thì ko đầy, chỉ báo tới 99% ( mình cắm sạc từ đêm qua đến sáng nay ). Kiếm tra thì Wear LVL là 1%, h có cách nào hồi phục pin lại ko ạ.
@kimlong123 Lần sạc đầu nó báo 99% thế đó, sạc lần thứ 2 nó sẽ báo 100%, chai rồi thì làm sao khắc phục, đừng lăn tăn vụ pin làm gì, nó phục vụ mình chứ ko phải mình phục vụ nó.
@tranductrinh Nhưng mà mình nhìn cứ khó chịu 😁. Chắc lần sạc sau khắc phục đc chứ chẳng lẽ nxs nó lừa mình :D
ở topic này có ai chơi qua game need for speed hot pursuit chưa vậy. Có ai biết cách khử răng cưa ở game này k? Hình ở game của mình sao nhìn lắm răng cưa quá k nét chút nào. Ai biết cách khắc phục không???

@lamborghini_08
Đang kéo torrent game này đây, hơn 14G 😔, để kéo xong test thử có bị giống bác không.
@tranductrinh sao nặng vậy. Bộ cài ở máy mình chỉ 7.88Gb thôi
@lamborghini_08 Mình tải ở kat.ph 😔
@lamborghini_08 topic vắng quá. đi qua sút cho lên đầu
tình hình hnay đi mua máy N56vz core i5 vậy mà công ty nào cũng hết hàng 😔 mấy a giới thiệu e chỗ mua máy với.thèm quá TT.TT
aliosa_skl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knighthero giờ đang hết hàng. đi đâu cũng vậy thôi. nếu b muốn mua thì phải đợi thêm mấy hôm nữa, tuần sau chắc là có 😁
@aliosa_skl e đag xài đây, híhí...:p
http://gamecb.net/threads/78/ bản 7gb mấy đây, hi...
Mấy bác kia qua bên hội điên cuồng vì N 2012 rồi 😔
Sút tiếp nào 😁
Sút tiếp 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019