[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

k0y an
ĐẠI BÀNG
12 năm
có nghe ai nói n56vz nóng lắm đâu nhỉ
asus là mát r, e này chỉ sợ lỗi loa và 1 số lỗi vặt khác thôi
nhưng đợt này nó hót quá, mình bị lỡ cả tháng r, có lô bị lỗi loa, có lô thì hết hàng 😔
h còn ra n56 i5 win 7 giá thêm 500k nữa chứ, haiz
máy là quá mát so với quy định của mình, chơi game nặng như crysis2, call of duty hay need for speed mà máy cũng k nóng lắm, mới mua ở mai hoàng computer dc vài ngày, nghe lão bảo cả HN còn có 20 chiếc thì công ty chỉ lấy dc có 2, mình và 1anh nữa mua cùng lúc hết hag ngay.;)
k0y an
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này hot thật, toàn hết hàng, haiz
h nhập về còn thêm quả win 7 nữa chứ, sida v~:mad:
Có bác nào up driver kon GT650M lên v306 chưa,bác nào up rồi cho xin nhận xét
thiennam151
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình úp hết cả 2 driver cho card Intel và Geforce 650M luôn rồi. Lên ver 306.23 luôn. Hiệu năng hok thấy thay đổi gì nhiều, có chăng là cải thiện 1 chút xíu (về mặt tâm lý chăng), do là trong ver 306.23 người ta cũng update cả PhyX, HD Audio...
@luckyboy_103 Lên trang nvidia down ấy.
thiennam151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luckyboy_103 Hok cần phải lên trang Nvidia đâu, trong cái Nvidia settings icon ở khay đồng hồ, bạn click phải vào đó có mục check up date. Check rồi down từ link đó là chuẩn nhất.

Mình cài ver mới, điểm WEI hok hề thay đổi. Nhưng điểm WEI đánh giá hok hoàn toàn chính xác năng lực của card đâu. Nếu mà bạn nào nói ver cũ phù hợp thì ng ta viết ver mới để làm gì?

1 ver driver mới sẽ có rất nhiều cải tiến mà nếu đánh giá sơ qua mình hok thể thấy hết được, vd cải thiện về 3D, khử răng cưa, bóng đổ, hạ nhiệt độ khi làm việc...
@thiennam151 Nó hiện lên 1 nút download, ấn vào nó hiện lên trang nvidia mà 😁 vẫn phải tải về cài bạn à 8-> :D

Cho mình hỏi thêm là muốn một ứng dụng (photoshop chẳng hạn) default chạy bằng card nvidia mà mình thấy không cần thiết, chỉnh lại default là card intel thì làm như thế nào mấy bác?? Mò mãi chưa ra t_T
lnt55
TÍCH CỰC
12 năm
@thiennam151 Tình trạng update driver rồi performance giảm là rất thường xảy ra (Google nhé). Ý kiến này có vẻ hợp lý: chỉ update driver từ site của hảng máy tính thay vì từ site của nhà sản xuất thiết bị.
thiennam151
ĐẠI BÀNG
12 năm
Temp hok thay đổi nhiều.

Nhưng có 1 cái nó fix lỗi được. Nếu bạn nào hay để nhà, cắm màn hình ngoài qua HDMI, bản driver cũ sẽ bị dính lỗi khi khởi động win, màn hình laptop bị treo không tự động tắt trong khi màn hình ngoài vẫn hoạt động bình thường. Bản mới fix được lỗi đó. Giờ vào win là tự động tắt màn hình laptop, chỉ để màn hình ngoài thôi.
máy của em core i5 chơi darksider 2 để mức 1280 x 768 chơi đc tầm 1 tiếng là CPU lên tới 85*C 😔 hơi nóng so với quảng cáo :( , ko biết máy của mấy bác có nóng như của em ko 😕
@nguyenngochuu Dùng fan thì cũng chỉ giảm được 2-3 độ lúc idle thui bác.Chứ lúc chơi game thì nóng vẫn nóng 😁.À,bác có mua fan tản nhiệt thì mua thêm cái đầu sạc usb như của mấy smartphone bây giờ để cắm điện ngoài mà dùng,em xài cooler master x3 toàn dùng cách này.Cắm qua cổng usb của lap ko tốt cho main đâu :D
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 Ko tốt là sao hả bác em thấy người ta toàn làm thế mà
@dragon0602 Mấy thím trên voz đã confirm là xài fan tản nhiệt qua usb chỉ làm lap nóng hơn chứ chả giảm được *C nào 😁 và lun khuyên là mod xài qua điện ngoài.Mua thêm đầu sạc usb đâu có nhiu tiền,vừa tiện vừa ko phải mất cổng usb nào :D
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 Nhà em mỗi ỗ cắm điện 😔
Em tính mua cái n56vz mà thấy mỗi người nói 1 đằng. Bác bảo là chơi game nóng lắm, bác bảo là mát. Hic chẳng biết đâu mà lần nữa . Chẳng lẽ lại đi mua dòng K 😔
@thedevil_8x Mấy bác bảo chơi game mát hầu như là toàn test kiểu vào game đến cái menu , chơi đc 5 - 10 phút là thoát :p hoặc vừa chơi vừa alt+ tab ra check nhiệt độ khi đó nhiệt độ cũng đã giảm đc nhiều rồi nên ko chính xác đâu bạn 😃. Bạn cứ xác định 1 điều là đã chơi game là nóng , chơi liên tục thì bét phải 80 - 85*C tuỳ máy có khi hơn , theo mình thì 1 chế độ chơi game hợp lí là chơi tầm 1 tiếng thì cho laptop nghỉ 5 - 10 phút để nhiệt độ giảm xuống rồi hẵng chơi tiếp , vừa giữ cho máy vừa giúp sức khỏe cho mình.
@thedevil_8x Mấy bác mà chơi game nói mát là mấy bác ấy chơi pikachu thôi.Ko có lap nào mà chơi crysis mà mát cả 😁
Vậy thôi em múc dòng K vậy 😔
@thedevil_8x Sao lại K,dùng N đi bác 😁.Dòng N tốt hơn K vài cấp đấy :D
dòng K còn nóng hơn đấy bác ạ :p
@@ Chẳng biết chọn em nào bây giờ nữa. Hic, em thì hay chơi game linh tinh nhưng không thích dùng máy nóng lắm 😔
@thedevil_8x Vậy vote bác ráp desk mà chơi bao mát o_O.Lap nào chơi game mà chả nóng,dù là lap gaming đi nữa.Ko thì mua lap rồi mod watercooling như clip
là khỏi lăn tăn vụ nóng nữa 😁
Ax, HD à, vậy sao nó chênh nhau ít vậy ta, chọn n56 chứ dại gì😁
Có bác nào thay kem tản nhiệt cho máy chưa nhỉ 😁
thiennam151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 Có tớ, xài NocTua, thay hết 3 con lap ở nhà. Cảm giác xài hàng xịn nên nghĩ lòng thấy nó mát hơn tí 😆
@thiennam151 Bác thay kem cho kon asus N46(56)vz mới mua lun rồi à :O.Em cũng nghĩ kem theo máy nó ko tốt = mấy kem xịn bán trên thị trường 😁
thiennam151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yu_yu_hasuko1 Àh, tưởng hỏi thay máy laptop cũ. Con mới sao dám thay 😔 bh 2 năm sao dám bung máy ra thay đc :(
@thiennam151 Oh,trước em có xem bài bác nào bên voz bung kon K43E ra vệ sinh và bác ấy nói cái miếng ốp và thanh đồng tản nhiệt của kon đó bựa lắm,ko bít kon N thì sao :(
dragon0602
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà con này có mấy cái nút pause next previous ở cuối tưởng hay nhưng lại thành cùi chương trình khác ko dùng đc 😔
iamamen113
ĐẠI BÀNG
12 năm
em tham gia với...
nick:iamamen113
tên:Trần Quang Diệu
mấy bác cho em hỏi vài câu... em cài win8 thì mấy cái driver lỗi có bác nào giống z k ah..
rùi làm sao để bật đèn nền bàn phím lên z mấy bác ???
Cho em hỏi mình cần cài driver gì cho máy?với xin driver cho cái đèn nền bàn phím,em đang dùng win8 chắc cài driver của win 7 cũng đc phải k ợ 😁

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
Bác nào có con Core i7, bản 750gb 7200rpm,cho em xin thông số của main với.Em sắp lấy lại máy từ bảo hành.
Máy bị gì mà bảo hành thế bác 😔

Bác mua thêm cái ổ cắm điện quang 3-5 lỗ mà dùng 😁
em sắp mua con N56 i5 đây, mai có hàng rồi. Gía có 19tr980 à các bác. Ko biết máy chơi COD Black Ops, BF 3 dc ko mà sao nghe mấy bác nói máy nóng, chơi lag j tùm lum hết :oops:
@quyenvuongst_mj lag mới sợ chứ, mình để max luôn, chơi ngon
Máy mình bị lỗi màn hình và khoản pin hút điện adapter(ko rõ nguyên nhân).H đợi bảo hành,nhưng vẫn cảm thấy chọn máy này ko hề phí phạm chút nào,tiếc cái card màn hình DDR3
thiennam151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieuly1 Card này là kết hợp GDDR5 và ram share DDR3 trong máy chứ hok phải ram của card là DDR3, thông số chuẩn từ site của Nvidia đấy . Bạn hok tin thì thử kết nối với màn hình ngoài, qua cổng HDMI, khi đó máy chỉ chạy card 650M. Bạn kiểm tra bằng cách click phải màn hình -> Personalize -> Display -> Adjust Resolution -> Advance Setting sẽ thấy lúc này ram card màn hình tổng lên đến 4GB lận.

Mà bản thân ram trong máy đã chạy ở 1 bus rất cao rồi, lến đến 1600Mhz, quy đổi ra Memory Bandwith là 12,8GB/s, chạy kênh đôi lên đến 25,6GB/s. Một tốc độ khủng khiếp vậy rồi còn muốn chi nữa bạn?
@thiennam151 Chuẩn con này làm trên cấu trúc kepler và chỉ là DDR 3 bạn al,hiệu suất nó kém khoảng 20% so với DDR5,cái này trên notebook đã test rùi.Còn Vụ ram thì có những tận 8gb nên nó sẽ share khá nhiều cho card màn hình nhưng với card ko phải VRam cứ cao là ngon hẳn mà nó nằm ở yếu tố khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019