[Hỏi Đáp - Chia Sẻ Kinh Nghiệm] Hội Asus N46VZ - N56VZ Series

chimchuot05
28/6/2012 17:33Phản hồi: 1.925
1.925 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em làm như này,và khi vào google gõ chứ nó cứ có bóng 2 gạch đằng sau. nhấp nháy............

Cộng Nghệ Optimus: Công nghệ tự động chuyển đổi qua lại giữa 2 card màn hình trên Laptop Asus tích hợp card màn hình rời và card màn hình OnBoard trên máy giúp nâng cao hiệu xuất làm việc của máy đồng thời kéo dài thời gian sử dụng Pin. Để giúp bạn có thể check những card màn hình trên máy, bạn có tiến hành cấu hình theo các bước sau:
1. Trên Windows desktop , click phải chuột , chọn “ Screen Resolution” :

2. Trong mục Screen Resolution windows , chọn mục “Detect”:

3. Chọn mục 01 “ Another display not detect “, và chọn “ Nvidia GetForce 310M” , và sau đó chọn “Apply”:

4 . Bạn chọn “ Try to connect anyway on VGA “ , và chọn “Apply”:

5. Bạn tiếp tục , và chọn “2” và chọn tiếp tục “Apply” :

6. Click và chọn chức năng “ Extend these displays”, và click chọn “Apply”:

7. Sau khi chọn “ Apply”, Chương trình sẽ hiển thị 2 mục để bạn chọn lựa, Nếu bạn muốn hiển thị mục thể card màn hình rời 02 trong mục DirectX Utility , bạn chọn“
Keep changes “:

8. Và giờ , bạn sẽ thấy 2 mục card màn hình hiển thị “ Display 1 and Display 2 “ trong DirectX Utility :

bóng chứ như kiểu 3D đó ạ, khó chịu lắm, ko biết cạc hình có bị làm sao không?
Hôm qua kéo crysis 2 cpu max temp 87*C dù đã có fan tản nhiệt ở phía dưới lẫn phía trước 😁.Bác nào có giải pháp tốt hơn không,em thấy bên Tân Doanh có bán cái Coollaboratory LiquidMetal Pad ko bít hiệu năng dẫn nhiệt có tốt hơn kem truyền thống ko :D.Các bác cho ý kiến nào.
kukienx8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi hôm mới cài lại Win em không biết xoá mất cái Instant Key rùi, giờ không chỉnh được cái nút chức năng bên tay trái. Lấy đĩa cài thì toàn báo failed rồi bắt reset. Bác nào có phần mềm đấy không cho em xin lại, hoặc có link cho em cũng được. Tìm trên trang chủ của Asus không có.
@kukienx8 Trên trang asus trong phần utilities có cái ASUS InstantKey Utility mà bác.
Tin nhắn:" Xin chào a! Công ty Thiên Thiên Tân xin mời a đến dự buổi offline dành cho sản phẩm N6 series tại cafe Tinh tế (436/2G đường 3/2 p12 Q10) vào lúc 1h chủ nhật ngày 30/09/2012. Khách hàng tham dự sẽ được tìm hiểu, giải đáp thắc mắc về N6 series và cơ hội nhận nhiều giải thưởng hấp dẫn. Chi tiết tham khảo tại www.thienthientan.vn". Bro nèo đi cho e bjk zới. e cũng tính đi.😆
thinh_7878
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Trần Anh Tuấn tui
@thinh_7878 Đi về có thông tin gì hữu ích thì nhớ post lên cho anh em ko đi đươc tham khảo với nhá bác 😁
ổ cứng con n46 của em, ổ cứng nó kêu, rẹt rẹt, tiếng kêu nhẹ, áp sát tai mới thấy, HDD 750G, 7200pr, em cài win 7 đúng 8 lần từ thứ 3 tuần trước lúc em mua, bực quá, hôm qua làm hẳn con WIn 7 bản quyền cài cho nó sướng.bình thường thì ko có tiếng gì , khi nào đèn ổ cứng báo đang hoạt động thì nó lại co tiếng rẹt rẹt nhỏ nhỏ , nhịp điêu của tiếng rẹt rẹt này trùng với nhịp của cái đèn báo ở cứng ( đèn sáng thì có tiếng, đèn tắt thì hết )
@Duy_lawyer Đúng rồi bác,lúc đang truy cập dữ liệu từ hdd thì phiến dĩa nó quay nhanh lúc đó nghe tiếng rẹt rẹt nhỏ là bình thường thôi.Kon hp dv4 pavilion đời 2009 cũ của em dùng ổ samsung đang xài khoảng 20-30phut' là kêu cạch một cái rõ to mà xài 3 năm vẫn chưa hư đây này :p.Bác mua win 7 bản quyền bản Home premium hay Ultimate thế,em cũng tính sang năm làm 1 bản home premium bản quyền 😁
em mua con untimate, có bác nào dung n46 ko trả lời em với ạ, lo lo.hhhuhuhuhuhu
@Duy_lawyer Em xài n46vz đây,máy bác bị gì ?
vẫn vụ ổ cứng đó bác ơi, bác có thể cho em địa chỉ, anh em off cái được ko?
@Duy_lawyer Theo em thì là bình thường ko sao đâu bác.Ngày mai Thiên Thiên Tân có tổ chức offline bên cafe Tinh tế đấy,bác qua bên web của thienthentan xem thử.Nếu bác ở HCM thì nên tham gia để hỏi kĩ về vấn đề của lap bác.
Pin n46 chai 6% rồi, có ai bị tình trạng tương tự ko
pin thì em vẫn ngon, nhưng vụ ổ cứng kêu thì cũng lo lo, anh có bị ko?
kysuvuxd
ĐẠI BÀNG
12 năm
[Hỏi anh em] N56 của các bác có nóng lắm không ạ. Em mới dùng N56 mấy ngày. Cảm giác phần chiếu nghỉ và khu vực cảm ứng hơi nóng ???
Nhờ các bác tư vấn
@kysuvuxd Bác dùng HWmonitor theo dõi nhiệt độ CPU và GPU xem thế nào đã.Dòng N46-56 này nói chung là khá mát.CPU-GPU idle chỉ tầm 45c vs 40-42c
mấy bác đi offline thế nào...có tin gì mới ko
lần này có em S56 "siêu mỏng" về nữa ko biết chọn em nào đây mấy bác cho ý kiến với
N56 mà thay cái ổ cứng lai như S56 thì ngon các bác nhỉ
@tranvuhoang90 Bác phải xác định là dùng máy vào việc j đã.S56 là dòng ultrabook chỉ tiện cho việc di chuyển,văn phòng,đồ họa nhẹ chứ dùng để chơi game thì thua nhé vì mấy dòng ultrabook tản nhiệt kém lắm 😔.N56 full HD vẫn ngon hơn mặc dù hơi nặng
với mình yêu cầu về cấu hình phải cao rùi ...vì làm đồ hoạ
đồ hoạ thì thích cái "dẹp" ^^
mà "dẹp" thì S56 đạt chuẩn
hic... ước gì N56 mỏng đi tí + HDD lai (vì chưa có $$ lên SSD)

mà các bác có thấy asus ra dòng S này sẽ làm giảm giá trị dòng N ko
mình thì thấy dòng S dáng dấp khá giống N lại còn mỏng hơn trông đẹp hơn, cũng vỏ nhôm cao cấp...với + cái danh ultrabook nữa, chưa kể cái HDD lai nhanh hơn 8 lần HDD trên N... giá cái rẽ nhất chỉ có 12tr8
vài bữa nữa đi đâu cũng thấy con S này mất ...

hic bỏ ra hơn 20tr mà bị tụi S chê máy dày không hợp thời...HDD chậm cùi... thì đập đầu mất mấy bác ạ 😕
@tranvuhoang90 Làm đồ họa thì tốt nhất làm kon N56 full HD 😁.Sẽ ko có chuyện dòng N bị giảm giá trị đâu bác.Lấy kon hdd 7200 rpm ấy,tuy ko = ssd nhưng hơn hdd 5200 rpm nhiều.Sau này để dành tiền mua thêm cái ssd gắn vào là vẹn cả đôi đường.
Giá rẻ nhất 12tr8 là S46 chỉ core I3 card onboard,còn S56 screen 15 inch,cpu i5-i7 bị hạ xung, card gt635M hít khói kon gt650M dòng Nx6 😃,tóm lại bác muốn hiệu năng cao,máy mát,full hd thì lấy kon N56.Muốn dẹp lép,tiện di chuyển,thời trang thì chờ mua dòng Sx6.
Còn chuyện bị chê nầy nọ thì em bó tay,2 kon cùng phân khúc thì mới đem ra so sánh được,bác lấy kon ultra đi so độ dày mỏng với kon entertainment thì em cũng chào thua.
k0y an
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mỗi dòng fục vụ 1nhu cầu, cứ lo ngta nghĩ j thì khác j đẽo cày giưã đường :-@
100% sẽ lượm em N rùi...nhưng xu hướng là ultra...mình lại thích ultra mới đau đầu chứ...ước gì asus ko ra mấy con S 😃
@tranvuhoang90 Làm j có xu hướng ultra hở bác,khái niệm ultrabook của thằng intel đặt ra chỉ để cạnh tranh với thằng macbook air thôi :oops:.Nếu ultra cho hiệu suất và tản nhiệt như dòng gaming thì mới thành xu hướng :p
Cho mình hỏi là cái màn hình của dòng này khi nhìn nghiêng từ trên xuống thì có thấy vệt loang loang hình vòng cung ko mấy bác, màn hình của e bị 😔. Bảo hành thay mới đc ko ạ.
lnt55
TÍCH CỰC
12 năm
Có ai chạy được fle jps trong thư mục "C:\User\Public\Public Pictures\NVIDIA Corporation\3D Vision Experience" không?
Các file này dùng test 3D mà sao chạy toàn báo lỗi, bật NVIDIA lên cũng không ăn thua!!!
sau bao đêm dài thao thức...😔
thì đúng chiều nay...vừa mới nhận được em về từ tay gã giao hàng xấu trai...😁
em cũng giống y bao em khác... cái màng hình ọt ẹp + bàn rê em lồi lõm ko đều...:mad:
nhưng dù sao em cũng đẹp hơn khối con ngoài kia...;)
https://picasaweb.google.com/lh/photo/KXVDVuJ-Tuw9pVncY6ed9ctR8encS9BfvydW_Qrg4TM?feat=directlink
https://picasaweb.google.com/lh/photo/16z-gdJfa7AlMHlARnrhTMtR8encS9BfvydW_Qrg4TM?feat=directlink

cưới em rồi thì mình đủ tiêu chuấn nhập hội chưa các bác
các bác sau khi rước em về có bác nào recovery win bản quyền của em ấy chưa...chỉ cách mình làm với và có lưu ý gì trước khi làm ko
n56 i7 của mình tắt máy đi rồi mà vẫn cắm sạc + vân để pin trong máy thì cái đèn báo sạc (cái thứ 2 từ trái qua) cứ sáng mãi, sáng cả đêm luôn, các bác có bị vậy ko?
@vodanh229 Bình thường nếu bác đang cắm adapter vào nguồn điện.
@yu_yu_hasuko1 thế mà mình cứ tưởng sạc đầy thì nó tự tắt đi, ko nó cứ sáng mãi làm gì ko biết, thiết kế ngu vãi, hay là nó làm giống cái tivi, cắm điện thì tivi thì cái đèn đỏ của tivi cũng cứ sáng mãi
@vodanh229 Hi,nếu pin đang sac thì đèn đó sẽ hiện màu cam.Còn khi sạc đầy full rồi thì sẽ hiện màu xanh bác ui.
pekodieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bồ nào sử dụng cái USB charger ở máy N56VZ I5 chưa vậy? Mình đã cài đặt, Enable phần mềm trong USB charger trong Window, ra BIOS Enable luôn. Mà tắt máy xong, cắm sạc vào vẫn ko sạc được. Mình đang xài HD2 và rom Energy Sense 3.5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019