Hỏi Đáp - Chia sẻ - Thủ thuật về Google Nexus 7

shooter0794
20/2/2013 7:26Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho em hỏi là mình muốn kết nối bluetooth vs điện thoại 3G để sử dụng internet trên điện thoại thì phải làm sao ạ ? em đang xài nokia E72 ạ !
tranhung312
ĐẠI BÀNG
11 năm
@skypi Bạn lên CHplay search app bluevpn thì phải, cài vào, bật bluetooth kết nối 2 máy. Mình cũng dùng e72 chia sẻ như bạn vì e72 pin rất trâu. Nhưng mà chia sẻ này thì bị giới hạn nhiều cái không dùng được, mình test lướt WEB với vào CHplay và một số game cần phải kết nối mạng cũng khá nhanh. chúc bạn thành công 😁
bạn cho mình cái link . chứ nhìu topic quá , mình bị loạn .@@ . topic cả mấy nghìn cmt
Mình thấy rồi. Thanks Chủ thớt
😔 Hỏi bên topic kinh nghiệm kia ko ai trả lời mình.Đành dạt qua đây
N7 mình đang ở 4.2.2
Mình up cook rom 4.2.1 được ko mấy bạn
Cook rom nào đi với Kernel nào thì hiệu năng tốt nhất ?
@HungQY theo mình côk thì b nên chơi Jr13 hay modoco là ok nhất ;) pin on screen 6h liên tục mình đã test ;)
thêm mẹo này nữa nhé, dành cho những ai up hình bằng Google+ và Picasa, không muốn hiển thị ảnh đó trong Gallery của Nexus7:

- b1: vào Setting/Account/Google/ vào acc Gmail của mình rồi bỏ đánh dấu khung Google Photos
- b2: vào Setting/Apps/All/ tìm Gallery rồi Clear Cache
Xong. Bây giờ Gallery chỉ hiển thị ảnh chụp và hình cài vào bộ nhớ của máy.
Cho mình hỏi phần mềm nào để dowload phim về máy vậy chứ xem online bằng 3g load chậm quá

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
Cho mình hỏi có ứng dụng chuyển đổi giữa các cửa sổ như zephyr của ios hay như của BlackBerry z10. Hay ứng dụng vuốt để tắt ứng dụng như của PlayBook ko vậy. Xin cam ơn. (mình đang xài nexus 7 nhưng thích các tiện ích của BlackBerry :d )
hathanh123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tannguyendn Thử cái này xem thế nào :rolleyes:
http://appstore.vn/android/home/app/8738
chào anh. em có con nexus 7 3g rom 4.2.2 đã unlock và root. em up lên rom cook xài thử nhưng sau đó restore lại rom stock để unroot. nhưng em flash stock bằng nexus 7 toolkit mà khi cái toolkit báo là máy sẽ reboot mà nexus 7 của em vẫn trơ trơ màn hình bootloader. em ấn power off và khởi động lại thì nó treo ở logo google và góc trên phía bên phải nó có hiện ô start giống như trong màn hình bootloader ấy. h em chỉ vào được bootloader hoặc power off thôi. vào recovery thì nó báo là booting failed. giúp em với.
@TungNgo97 Bây h bạn dùng toolkit unlock boot (số 3) trước xog flash rom bằng phần số 9 trong toolkit

Sent from my LT26ii using Tinhte.vn
Cam ơn bác hathanh 123 nhưng máy em mới mua mà nó đòi root mới cài nên em chưa xài nó dc.

Em muốn hỏi dùng 3g trên N7 3g bằng sim đt thường có dc ko và có nhanh ko? Vì em đang dùng gói fast connetc của mobi chậm lắm lắm!
Mấy anh ơi cho em hỏi về mount usb ổ cứng ngoài!
N7 wifi của em flash rooom booot 3 4 lần rồi mà sao vẫn không thể kết nói với usb dc ???.Em dùng soft stick mount nhưng thường thì chỉ mount dc lúc mới flash rooom thôi,rút ra cắm lại vẫn hok dc ???
Em nghĩ
- k0 fai do cap OTG vì e đã thử và đổi liền 3 cọng rồi
- Có khi nào stick mount nó xung đột với soft khác hok ?
- em dùng đồ đọc thẻ nhớ để kết nói thẻ SD (máy ảnh) với N7.Liệu thay bằng USB sẽ tốt hơn ?
...
Em rất đau đầu và bực bội vì lỗi này,mới mua máy mà đến cho các a ktv boot máy rít ngại luôn ^^
Anh nào giúp em triệt để với...em xin hậu tạ luôn ^^
Máy mình là bản wifi 16g có bản cập nhật hệ thống qua OTA rùi mình nhấn vào để cập nhật android 4.2.2 thì máy khởi động và vào màn hình cài đặt có hình robot andoid được 1 phút thì thấy robot android nằm hiện dấu chấm than màu đỏ và 1 lúc sau khởi động lại và vẫn là 4.1.2. có bạn nào gặp trường hợp giống mình chưa. mình vẫn chưa lên được 4.2.2. bạn nào biết giúp mình với
@binhsime backup lại rồi factory reset rồi update qua ota lại thử xem.

máy bạn có root riếc gì chưa hay vẫn stock?

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
máy mới mua lun chưa làm gì hết thấy hiện bản cập nhật mà làm hoài ko lên nổi. reset lun rùi mà ko dc
@binhsime down bản stock image về rồi flash bằng nrt thoai.

https://developers.google.com/android/nexus/images

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Update không được thì dùng máy tính flash trực tiếp bản rom mới nhất luôn.

với thông tin trên các b cần mình bổ sung thêm j k 😃 để mình làm 1 topic mới cho n7 tks

Mình vừa flash lại rom lên 4.2.2 nhưng cài AppStoreVN thì báo không tương thích thiết bị này! Vậy phải làm sao?
Flash auto bằng Nexus Toolkit 5.0
@chitvn2003 bạn đã mở *nguồn không xác định* unknow source ấy

@shooter0794 Đã stick vào Unkown Sỏurce trong Security rồi đó chứ bạn!
cho mình hỏi làm sao để sắp xếp mấy icon trong ứng dụng lại vậy?? nó cứ sắp xếp theo tên ko ak`..thanks!!!
@minhtri1210 k nha bạn chỉ sắp theo bảng chữ cái vs ứng dụng sử dụng nhiều th

mấy bạn sài dcom 3g có sài dc viber zalo hay line không ạ.mih sài nó cứ báo phải bật data hoac không gửi được ko à mấy bạn có ai như mình mà fix lỗi dc r` ko.minh sai room stock 4.2.2 dcom e1550 viettel vào mạng thì bình thường.tks các bác
@minky001 Tui cài xã láng được hết nè. 😁

Máy tui là Nexus 7 3G nhưng sau 1 thời gian thấy ko có sử dụng 3G nên tháo bỏ SIM luôn (tạm thời ko cần nên ko xài SIM). Tuy ko có SIM nhưng vẫn cài và sử dụng ZALO, KAKAO , VIBER.... ngon lành :rolleyes:
Các bác cứu em với, sáng em ngồi vọc cái nexus 7 wifi, muốn nó nhận được wifi adhoc do điện thoại em phát ra. Em đọc trên mấy diễn đàn thì thấy là phải download 1 file tên là wpa_supplicant sau đó chép đè file đó vào system/bin. Sau khi chép xong, khởi động lại thì ko bật wifi lên được nữa, mà khổ nỗi em quên ko backup file wpa_supplicant cũ, giờ ko pik làm sao sửa được. Ai pik cách khôi phục file này hay pik cách cài lại hệ điều hành android xin giúp em với... 😔 Em mới sử dụng android, thành ra gà lắm, hix
puacham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@death_bringer_217 Dùng nexus 7 toolkit up lại rom gốc đi bạn,cái này bạn xem bên mấy box root n7 ấy.down rom stock về cài lại thôi . tập sư dụng đi chứ.
hightechn
TÍCH CỰC
11 năm
Topic im ắng quá nhỉ, show cho các bạn thời gian chờ em Nexus 7 3g 32G mới mua của mình, đang dùng rom paranoidandroid 3.5, kernel franco r61, Ipad có đc vậy ko ?
@hightechn sleep hả bạn ban test thử on screen đi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019