Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi Đáp - Chia sẻ - Thủ thuật về Google Nexus 7

shooter0794
20/2/2013 7:26Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy anh ơi..sao n7 wifi của em cứ đang wifi roi bat blutooth là nó tự động restart >>> hiện tới chữ X là cứ vậy hoài lun...từ khi mua máy đây là lần thứ 2 😔
anh chị em nào biết giúp em với :oops:
hightechn
TÍCH CỰC
11 năm
@thusinhbatbuom Bạn dùng nexus root toolkit để flash máy về rom gốc thử xem hết ko, nhớ backup app trước nhé.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
đã update link tôlkit mới nhất cho mng nhé
Máy e bị chết cảm ứng mất rồi. các bác có ai bị như e k ạ
@kientrucnoithatitalia01 Rớt hay bể màn hình hay sao b

amama
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shooter0794

Rớt hai lần rồi mà vẫn chưa sao😁 sợ thật đấy.
e giữ lắm k bị rớt. tự nhiên die. k làm đc gì luôn. flash lại rom gốc mà k ăn thua
@kientrucnoithatitalia01 D8em BH xem sao bác ợ😔

e đem đi rồi. 3 ngay chưa thấy hồi âm. mong từng ngày bác ạ
@kientrucnoithatitalia01 chờ đi bác
e đã lấy đc e nó về. thay màn hình bác ạ. đang update trở lại 4.2.2
Không hiểu sao máy em từ khi up lên 4.2.2. Thỉnh thoảng màn hình cảm ứng hay bị đơ rồi nhảy lúng tung loạn xạ. Đọc cmt của mấy bác bảo tay bi ướt hay dơ cũng bị như thế, mà quả thực tay em hay ra mồ hôi. Nhưng mà có lúc xài trên màn hình dính đầy mồ hôi máy vẫn không đơ, có nhưng lúc mới bật xài một tí màn hình ko hề dính mồ hôi mà vẫn bị đơ. Xài rất là ức chế... Bác nào có cách giải quyết vấn để chỉ em với.
@xuanphuong1209 trc e cũng bị như bác. giờ thì phải thay màn hình rồi
@kientrucnoithatitalia01 Chẳng lẽ bị lỗi màn hình cảm ứng ah😔.
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@xuanphuong1209 Nếu là do tay ẩm thì tắt màn hình đi bật lại là hết, thế thì ko sao cả. Bạn kia bị chết cảm ứng mới phải đi bh.

@sky_hp máy của e bị chết cảm ứng mà. nhưng trc đó cũng bị đơ như thê
@kientrucnoithatitalia01 Máy bị đơ tắt màn hình đi bật lại thì chở lại bình thường thật. Nhưng em nghĩ máy em bị đơ không phải do tay ẩm, chắc là triệu chứng đầu tiền của việc chết cảm ứng. Mà còn bảo hành thay màn hình free hả Bác.
Cho mình hỏi với!? Mình mới dùng N7, hiện tại các ứng dụng cứ liên tục báo update có hôm update tận 2 lần. Mình muốn chặn các update của các ứng dụng và chuyển sang thủ công lúc nào thích update thì update mà tìm mãi trong máy không biết chỗ nào. Bạn nào rành chỉ hộ mình cái 😔
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@tsukigomori Vào ggplay setting tắt auto update đi

Theo mọi người thì máy dùng xong tắt hẳn nguồn đi lần sau dùng lại bật lên tốt hơn hay là chỉ tắt màn hình bình thường tốt hơn cho máy ??
newton8791
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tsukigomori máy tính bảng khác với máy tính bình thường là có thể dùng ngay mà không cần phải chờ đợi thời gian khởi động, bác làm thế thì có khác gì máy tính thông thường đâu o_O
@tsukigomori mua cái lap mà xài....tha hồ mà tắt :p

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
cho những ai k down đc appstorevn do google play báo không tương thích nhé :p http://www.tinhte.vn/threads/appstorevn-3-0-1-cho-nhung-may-khong-tai-duoc-bang-google-play.2113446/
btb
Trứng
11 năm
Các bác cho em hỏi chút. Em vừa mua con N7 3G fullbox, còn bảo hành của Asus VN. Lúc mua kiểm tra ko vấn đề gì nhưng mấy hnay khi dùng (đặc biệt là khi lướt web) em hay vuốt gần cạnh màn hình (bên phía có khe cắm sim) thì thấy máy hơi ọp ẹp. Có lẽ do màn hình ko đc dán chắc vào khung máy nên bị kênh như thế. Em ấn mạnh xuống thì khỏi nhưng đc 1 lúc lại bị. 😔 Có bác nào bị như em k? Theo các bác thì em có nên mang máy đi bảo hành đc không? Em cảm ơn các bác.
@btb bác đọc lại topic dùm e ;) mục số 10
btb
Trứng
11 năm
@shooter0794 Cảm ơn bác. Nó chỉ hơi khó chịu 1 chút thui. Gặp ai khó tính thì dễ đập máy luôn 😁. Em muốn hỏi mọi người xem đây có phải là bệnh chung của N7 hay chỉ máy của em mới bị. Máy mới, còn bảo hành mà bị thế này thì cũng hơi thất vọng về chất lượng phần cứng N7
đúng rồi bác ạ. máy của e còn bảo hành nên free luôn
các bác cho em hỏi, em có mua 1 con n7 cũ của ông kia, ông đó nói là dùng ít lắm mình cũng tin ổng, dùng lần đầu thì tốt thật, nhưng khi xạc lần 2 sao mà pin tụt dữ quá, app thì chỉ cài có vài cái như gõ tiếng việt thôi nhưng sao dùng liên tiếp chỉ lướt web thôi mà chỉ có được 3-4 tiếng thôi. ai có thể chỉ em cách check chất lượng pin của máy hay không vậy, mà không biết pin chai đến độ nào rồi,mà dùng máy bình thường trong bao lâu vậy?
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@teedog Tùy nhưng lướt web thì hao pin lắm, nhất là chạy liên tục mấy trang nặng load nhiều đọc nhiều. Mình mà xem truyện tranh liên tục pin dc cỡ 4 tiếng rưỡi

@teedog Quan trọng cách dùng nữa bạn ơi, 2-3 lần sau bạn voọc vạc lung tung sinh ra app chạy ngầm thì tất nhiên fải tốn pin hơn bt rồi.
Lưu ý là tránh dùng Chrome để lướt web vì nó hút ác lắm.
@teedog Dùng rom cook pin chỉ vậy thôi bác ah? Máy e mới mua mà cũng chỉ onl đc tối đa 4h thôi 😔
Nghe nói stock cứ 8h onscreen mà hãi :p

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Ảnh test pin thiếu gì, ngoài kia cũng có.topic bạn mới mua máy bản 3g test pin đó thôi

nhìu bác cũng ngộ, đâu fai đùng phát là đc 8h onscreen đâu, cái zi cũng có giá trị cua nó, ko chịu khó tìm hiêu mà cứ đòi này nọ..
dohoangvi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới dùng Nexus 7, bạn nào hướng dẫn mình đồng bộ microsoft outlook qua con này cái ak, mình xin cảm ơn
mình bị lỗi boot fail! không vao đâu dc hết! up rom thi bi loi the nầy! có cách nao k mấy bạn
@phucsundy khóa bootloader lại nha bác
làm cách này mình kiểm tra được số Imei và SSN trong phần setting máy được không?hay chỉ mình phần mềm nào kiểm tra được không?cám ơn các bác ạ!😔
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Số serial ở trong phần about tablet/status

Mình đọc hết 6 trang, có 2 bạn hỏi vấn đề nạp tk cho máy có 3g sử dung sim viettel mà ko thấy ai trả lời. Mình cũng đã nghiên cứu nhiều trang khác, ví dụ
1. http://www.h2shop.vn/kiem-tra-tai-khoan-nap-tien-3g-cho-google-nexus-7.html
sim viettel của mình ko có ứng dung sim thì làm thế nào nhỉ?
2. Làm theo hướng dẫn 12 của bạn chủ topic thì lại "thuê bao nhận tiền ko hoạt động 2 chiều ...", mình đã lien hệ tong đài nhưng ko kích hoạt được vì sim 3g cho máy tính bang ko có chức năng đt. Với lại nếu làm cách này thì mỗi lần bắn chỉ được 30.000. Mất công quá!
Bạn nào biết cách nào nạp trực tiếp trên máy luôn (sim viettel) giúp mình với chứ ko lẽ bỏ ra hơn 2 triệu để mua máy có 3g mà như máy wifi thì....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019