Hỏi Đáp - Chia sẻ - Thủ thuật về Google Nexus 7

shooter0794
20/2/2013 7:26Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Lên gg search tinhte có nhiều topic rồi. Hôm nọ có bạn tìm ra cách kt tk với nạp tiền trên trang chủ viettel rồi đấy. Tìm lại mấy topic nạp tiền cho nexus 7 3g kiểu gì cũng có.

Mà ko thì đổi sim

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
các anh ơi chìu ngồi vọc cái multirom gì đó bây h máy treo logo GOOGLE luôn rồi 😔 em thử chuyển sang chế độ recovery để thử kết nối với pc thì khi kết nối pc báo chữ "Android" nhưng k hiện ổ cứng của n7 lên nên tính fastboot gì đó k đc T.T ai có cách nào, hoặc biết chổ nào sửa thì chỉ giúp em với,...
amama
ĐẠI BÀNG
11 năm
@olala.381 Cứ thử để nó treo ở logo chờ khoảng 1h30' xem nó có phục hồi lại không.
dạ để em thử, mà hình như nó mất hết dữ liêu luôn r thì phải
mà nó còn 12% pin thôi sợ treo không dc ts 1h30'
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Vào fastboot là vào máy nó hiện hình con robot bị mở phanh bụng ra ấy. Vào đó rồi cắm vào pc

@sky_hp dạ em làm vậy đó nhưng không kết nối dc, nó báo kết nối nhưng không hiện ổ của nexus lên
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
Bật fastboot để nguyên đó cắm vào máy tính, bật nexus root toolkit flash stock rom thử xem. Nhớ để soft brick. Không đc nữa thì vác lên bh

@sky_hp máy đã root thì làm sao mà bảo hành hả bác 😔
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@olala.381 Cứ vác lên không sao đâu. Thế đã thử cái toolkit chưa. Đánh dấu vào ô soft brick. Có vào dc recovery không

Nhiều bạn nghĩ lạ thật, cứ đem lên hãng bh được thì làm không dc thì sửa dịch vụ. Cứ kêu root rồi xong hỏi đi hỏi lại có chỗ nào sửa không, máy thì cứ vứt đó.
@sky_hp vào được recovery anh ơi nhưng, chưa cếnôtis đc với pc, chắc chưa cài driver đúng không mấy bác, máy pc em chưa cài driver gì hết nên không nhận đúng không ạ, mà cho em hỏi trong thành phố thì bác biết chỗ nào có dịch vụ không, tại em nghe mấy ng đêm lên bảo hành thì phải để gần cả tuần lận nên ngại lên
sky_hp
TÍCH CỰC
11 năm
@olala.381 Máy bạn có cài nexus root toolkit không. Ấn vào chỗ cài full driver xong rồi flash rom lại thử xem, nhớ chọn soft brick. Thử thế xem nào. Tìm topic hướng dẫn sử dụng đọc kỹ đi, nhớ update lên bản mới nhất.

Mấy hôm trước có mấy trường hợp kêu chưa bật usb debug, đã chọn soft brick rồi thì usb debug bật hay không bật ảnh hưởng gì.

Cho mình hỏi là hiện tại con Nexus 7 mình có số phiên bản là JDQ39B chạy Android 4.2.2, mình lên mạng tìm hiểu thì thấy rất nhiều bài hướng dẫn root máy nhưng chỉ với máy JDQ39. Vậy cho mình hỏi 2 cái này khác nhau chỗ nào, có áp dụng đc các cách root đã chỉ với máy mình ko.
Bác làm sao khoá bootloader lại mới đc bảo hành. k thì như bác sky_hp nói ấy. đành phải sửa thôi
amama
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung là không chịu đọc kỹ hướng dẫn,rồi cứ làm vội lên bị thôi.
đâu phải em làm vội gì dâu 😔 tại vọc thôi mà 😁 vọc cái multirom gì đó hình như chon reset data thì phải :-s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019