Hỏi đáp cskn Zenfone 4 5 6 vào đây !

Bacutri
17/8/2014 8:0Phản hồi: 522
522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yesorno.Pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em đang dùng zenfone 4 Và bị 1 lỗi giống hệt thế này. (Giống 100%)

Không thể lock off/on screen bằng nút power được, trong khi tắt mở máy vẫn ok => ko thể do liệt được. Ai chỉ em cách khắc phục với ạ. Em cảm ơn.
Cho em hỏi, máy em 2 hôm nay cứ bị tình trạng nhất nút lockscreen là tự tắt máy, em thử factory reset lại thì okay mà tầm 30p thì vẫn bị lại, sạc pin lên tầm >40% thì hết hẳn, pin dưới 40% là bị. mong mọi người chỉ giáo ạ 😁
Cho mình hỏi e zen5 tooj của mình sau khi root fail bị tự động xóa các app tải vêˋ trên máy vaˋ treo video giơ´ thiệu đt mỗi khi tắt màn hình.trc đo´ thiˋ bị lỗi ch play đa˜ dừng lại ko thể vào đc ch.cách khắc phục ra sao vậy
Anh em giúp với mình đc cho em zen 6 sạc pin bật nguồn vẫn lên nhưng chỉ có mỗi chức năng đèn pin,báo hiện giờ và thời tiết trên màn hình chính,như kiểu dùng flip cover giờ thành con chặn giấy,có cao nhân nào dính lỗi này chưa ? Ai bít giúp mình phát
Ai giúp mình với.
Zenphone 5 của mình đang dùng cảm ứng bình thường, không biết ấn nhầm nút nào giờ cảm ứng kiểu như dùng chuột máy tính vậy. Cứ phải bấm chọn, rồi nhấn 2 lần mới vào được mục, không sử dụng cảm ứng vuốt, trượt được nữa. Nhấn vào thì nó rung lên và có tiếng Anh đọc nữa, mà nhỏ quá không nghe nói gì. Ai biết giúp mình với, khó chịu lắm rồi ạ.
Xin cảm ơn ạ.
lordgon
TÍCH CỰC
8 năm
@Tân Thành Danh bạn vào phân cài đặt ---> hỗ trợ ---> talkback tắt chức năng này đi là được nhé bác 😁
JBush
ĐẠI BÀNG
9 năm
zen 6 đã được cập nhật lên L rồi đó các bác, mình đã cập nhật từ sáng ngày 01/06, thấy cũng tạm ổn 😃😃😃
anh cho hỏi zen4 có cảm biến cảm biến tiệm cận ( proximity sensor ) k
Chào anh chị trong group. Mong anh chị giúp em vấn đề sau ạ. Hiện em dag dùng em zenphone 5. Ko biếy sao lúc trả lời cuộc gọi đến hay cuộc gọi đi thì người bên kia ko nghe em nói gì trong lúc đó em lại nghe rõ người kia nói. Cắm tai nghe vào thì trả lời bình thường ạ. Help me. Em xin cảm ơn.
Em mới mua con zenfone go đc gần tháng r, hôm nay đang lướt fb thì thấy đèn nền ở 2 cạnh sườn máy hơn nhấp nháy xong thì lại bình thường. Vậy cho e hỏi đấy là lỗi gì ạ? và cách xử lý a? e cám ơn
Em mới mua con zenfone go đc gần tháng r, hôm nay đang lướt fb thì thấy đèn nền ở 2 cạnh sườn máy hơn nhấp nháy xong thì lại bình thường. Vậy cho e hỏi đấy là lỗi gì ạ? và cách xử lý a? e cám ơn
Lỗi khó chịu trên con zenfone5 g501 ww. Em không biết là lỗi do phần mềm hay do ổ cứng nữa mà em đã làm đủ cách , flash recovery , cdb flash rom , nhưng tất cả vấn báo cái lỗi E:failed to mount ..... Nguyên 1 dãy đỏ đỏ như vậy ( đã flash lại recovery đúng fw mà vẫn thế ạ ) . Vậy em xin các cao nhân cho em lời khuyên , e xin cám ơn.
E: Can't mount / cache / recovery / log....
.....
.....
E: failed to mount/ cache ( invalid argumant)
qtct
Trứng
8 năm
Tình hình là nhỏ em em xài cái Zen 5 bản 2Gb , mua thì mọi thứ đều bình thường nhưng gần đây nghe được 2-3 bài nhạc là máy tự dừng nhạc.....kính mong các cao nhân giúp đỡ
@qtct khôi phục cài đặt thử xem bác
mình đang tìm nơi thay socket zenfone 5 như hình, bạn nào biết chỉ giúp mình với....em chân thành cảm ơn mmm.jpg
lordgon
TÍCH CỰC
8 năm
@watermennt32004 Trường hơợp này bị nặng quá rồi chắc phải gửi lại hãng asus đó bác ơi 😔, gọi điện trước cho hãng xem các bạn có hỗ trợ thay không nhé bác
@watermennt32004 Lordgon. Bệnh này giờ nên thay main hay tìm nơi thay socket. Nếu khò vào để thay socket mình e là nóng main làm ảnh hưởng đến linh kiện khác. Bạn biết ở đâu bán main uy tín. Giá phải chăng ko cho mình xin số điện thoại với.camr ơn bạn nhiều
lordgon
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc mic bác bị hư rồi ạ, bác thử bằng cách tìm app ghi âm ghi âm thử xem được k nhé bác, nếu không được thì khả năng là mic hư bác gửi hãng bảo hành nhé 😁

Đèn nền đó trông như thế nào bác chụp hình lên cho anh em xem mới giúp đc bác đó bác, mà thông thường nếu đèn màn hình mà nhấp nháy có khả năng màn hình sắp ngủm :D

Cái này là lỗi k nhận bộ nhớ trong đó bác, bác thử flash lại rom gốc của asus xem được không nhé, với bác đã unlock bootloader chưa ạ, tình trạng này xảy ra khi bác flash rom hay đang dùng bth thì máy bị treo brick vậy bác
Cho e hỏi máy zen4 cài app game rồi chuyển sang thẻ nhớ theo cách thủ công nhưng sao date game vẫn ở trong bộ nhớ hệ thống vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019