( Hỏi đáp ) Nên mua Super Dream hay Wave Alpha???

halinh2131
27/6/2012 16:17Phản hồi: 39
( Hỏi đáp ) Nên mua Super Dream hay Wave Alpha???
Chào toàn thể thành viên của Tinhte
Mình năm nay 25 tuổi. Hiện tại mình đang đi 1 em Airblade FI đời 2009. Đi đến nay thì đã chán và muốn bán đi mua 1 chiếc xe số tầm dưới 20tr đi cho nhẹ nhàng thanh cảnh.
Mình đang phân vân suốt ngày hôm nay mà chưa biết chọn mua Super Dream hay Wave Alpha. Dream thì nó dân dã, lịch sự và nam tính...Còn Wave Alpha thì nó nhẹ nhàng, trẻ trung, hơn Dream ở cái có cốp đựng vài đồ lặt vặt.
Mệt não suốt ngày nay mà chưa biết chọn xe j, rất mong sự đóng góp chia sẻ ý kiến của các bạn
Xin trân thành cảm ơn!
( Dưới đây có vài tấm ảnh con AB e đang đi, bán đi cũng tiếc vì nó còn đẹp và mới, nhưng thực sự hơn 3 năm rồi nên cũng chán 😔 )
IMG_0531.JPG IMG_0532.JPG
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wave đi bác 😁 dream nhìn nó hơi cũ kĩ r 🤔
P/s có bác nào bik xe 50cc bán đâu ko chỉ em với :D e là e ko chạy cub đâu ạh 😔(
Àh, nếu đc thì bác nên chạy thử xbike đi ạh ;) theo e là chiếc xe số tốt nhất thua ex thui í 😁
@The_Adventador Giá Ðó mà mua Ðc X-bike à bác, sao bác ko kêu ng ta thêm mua Ex luôn Ðê! Suzuki giá Ðó thì có Smath Revo bác nhé, ae Ðánh giá khá vê su trâu lì. Còn Honda thì Wave Alpha cung ok, Dream VN thì thôi, xin thua. Còn Taurus và Sirius cua Yamaha, bác thu nghía 2e nó xem sao.
@HUMMER_H2 Xbike 24 bao giấy mắc hơn có 4tr ^^~
Đã đi Air blade sao bác lại bán đi mà chọn xe rẻ hơn,AB có vấn đề hả bác?tưởng bác lên đời chứ bán đi thì không nên bác!
@pham minh dao EURO mà bác, cái gì cung có the xay ra thóc 😁
Ồ thông cảm cho bác thật
Em có em wave@ đời 2, lốc trắng, sau mua con AB đời đầu, vẫn để wave. Đến năm ngoài thì không dùng AB nữa, dùng lại con wave nhẹ nhàng, thanh cảnh, êm ái cũng không hề kém sức mạnh. Cho đến giờ mua em Ex, vẫn để em Wave.
bác mua dream đi 😁
h ra đường toàn wave thôi
dream dj.wave chỉ dành cho dàn bà thui
e cũng đag phân vân 2 con này, bác nào thạo cho a e ý kiến với ạ, vẫn đề là con nào máy mạnh và bền hơn thôi ạ
Máy thì sàn sàn nhau.nhưng bền thì drem nhé.
chắc là bác ngán vụ xăng cộ với cái âm thanh xì po 4 thì chứ j (Ab ồn kinh, 2011 ồn còn ác hơn đời đầu), thành thật khuyên bác bi gio honda chỉ bán cái hieu bác ạ (trừ con Sh- nhưng giá nó trên troi) máy có mạnh hơn xưa chứ bền thì wave@ đời đầu, fu 1 chạy 5 năm vô tư, còn bây giờ 3 năm hành quân là chán, còn 1 điều nữa bác nên ngồi cầm tay lái thử tr khi tậu xế mới vì Ab của bác vốn có ghi đông xụ nên cảm giác thoải mái còn thằng dream hay wave tay lái nó ngang chay lát là tức tay khó chịu lắm
@xuanhuy220191 bác ko dọc kĩ rùi.bác ấy bảo do erro mà.dợt erro này nhìu ông bán cả vợ di chứ huống chi là ơi bò lết.
Dưới 20 tr thì Dream đi bác, Vừa lợi xăng, Vừa nam tính hơn Wave😃
thì có đọc nhưng ai bit bác ấy có viện cớ euro mà đẩy con xe của bác ấy đi (thieu j nguoi loi dung mua đồ rẻ mùa euro nhưng cũng thiếu j nguoi viện cớ thua để đẩy hàng bệnh), nếu bac wiet tam chỉ mua 1 trong 2 con này thì nguoi dùng AB như bac dễ thik nghi con wave hơn là dream dù dream đắt hơn wave alpha (ngoài lí do nó xịn hơn thì e nghĩ thế này: vì nhu cầu dream của thị truong vẫn còn nên honda vẫn duy trì sx nhưng do các chi tiet riêng biet ko tận dụng dc từ các mẫu wave khác nên e nó đắt hơn còn wave alpha ngoài cái đông cơ 100cc còn lại y chang con wave s 2009) và quan trọng hơn là con dream thì honda ghi là yếu hơn wave alpha (phần thông số ki thuật trên web honda), bi jo thì độ bền của honda cũng ngang ngua hãng khac thoi bac ạ, $ nào của đấy, nếu quá bền mà mỗi năm đều ra xe mới thì bán ế à ( tụi Nhật cũng khôn lắm)
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
wave hay dream đều đc
nhưng nếu là em
em chọn dream
rồi thêm tiền vào, độ lên thái
thế là ngon
ko bao gjờ lỗi thời
@ttanhtu keke,nếu bỏ tiền ra dộ thì làm e jăm còn ngon hơn.
Bỏ ngỏ topic này lâu quá hnay mới vào, cám ơn sự đóng góp nhiệt tình của các bác. Thực sự do đợt vừa rồi xăng nó tăng quá nên mình e ngại vấn đề xăng (đang thất nghiệp tạm thời mà 😔 ) Nhưng mọi ng cản e bán con AB kinh quá, mà tính ra cũng chẳng tiết kiệm đc mấy nếu xuống wave hay dream, nên quyết định giữ lại dùng...còn bác nào nghĩ e thua tha Euro hay máy móc có vấn đề, lợi dụng thua Euro để đẩy đi thì các bác đó sai lầm hoàn toàn nhé...hehe
@halinh2131 nếu og nhắm đẩy dc cở 20tr hay cao hơn thì đẩy cho xong rồi dành dụm làm con xbike là ngon ( đùa thoi) chứ bán dc 20 làm con wave s là dc rồi, xăng cộ tuong đối, wan trọng là $ nuoi 1 e xe số như wave thì nhẹ hơn Ab (xăng ko nói thì còn những nuoc làm mát, dầu hop số, nhớt máy nữa) nhưng tùy og bạn thấy vẫn phù hop thì cứ dùng
tất nhiên là dream rồi, dream đẳng cấp # so vs wave rồi, đi k bao h lỗi mốt nhé, đẹp hơn nam tính hơn, mình cũng đang đi dream mà mãi k chán đây
tuvjp
ĐẠI BÀNG
12 năm
wave đi bác ơi..cách đây 2 hôm em vừa xúc 1 con xanh ngọc 😆 đi thích lắm mà có mỗi 15c8 thôi.dream bh cũng phải 20c rồi chưa đăng kí.
các bác cho em hỏi wave alpha 2012 tem mới có phanh đĩa vành đúc không ý.bác nào biết trả lời giùm em
tuvjp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pham xuan tung đào đâu ra thế hả bác 😆
@pham xuan tung Ối trời, nó mà được thế thì e cũng múc, mà nó thế thì ko có giá 15tr5 đâu bác 😁 như bác tả thì nó là con Wave 110s và Wave RS đời 2007 bác ạ :D
Dream đi bác,hợp hơn
giữ nguyên AB mà chạy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019