Hội Docomo L-04C - Tổng hợp mọi vấn đề(root,uprom,phần mềm....)

hakuna_matata
12/11/2011 6:42Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OK , gởi máy lên cho cha chủ tiệm rồi , không biết bị bricks vậy có sao không , chứ cha chủ tiệm nói có thể chữa được ...
Nếu sữa xong thì mình sẽ thử lại , thắc mắc là lên hỏi bác liền ...
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Thực ra bạn nên up lên trọn bộ phần mềm cần thiết mà bạn đã làm thành công cho anh em đỡ vất vả, như cái Superoneclick 2.1.1 mình đã tìm trên google đúng bản đó mà chạy vẫn không được, nó khá nhẹ thôi nhưng 1 người up lên đỡ công vạn người tìm 😁
mình đã edit link ở trang đầu rồi,hiện giờ đã có bản 2.2,anh em có thể thử với bản đó xem sao.XL là nghĩ nó thông dụng và nhẹ nên google là xong,chứ mọi link mf trên đều là của mình mà 😁

Còn về chuyện có bạn nhờ mình làm hộ,thì ý kiến của mình là như thế này,thực sự nếu kiến thức của bạn ko đủ để tự mình mày mò những việc này thì mình khuyên là bạn dùng rom gốc là đủ rồi,cần gì thì mọi ứng dụng trên market mình tin là đáp ứng đủ nhu cầu của bạn.

btw,mình đã giải quyết đc vấn đề force close khi vào calendar,đó là do có vấn đề về sync event,giờ bạn chỉ cần vào manage application,xóa data của calendar đi là ổn,tuy nhiên là sẽ không tạo đc event và không sync dc.Ai để auto sync thì bỏ tick ở calendar đi.
Bác fan_ryu mà up thành công thì báo cho anh em để anh em còn qua up nhé 😆
e đợi tin của bác ;)
trungnc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Về cơ bản cac thông tin về bản cm 7.1 cho l-04c (elini) các bác có thể tìm ở đây http://y-log.net/archives/2011/10/16/0243 trang tiếng nhật. Các bác chịu khó dung g trans. Em root thanh công với superoneclick 1.7 chọn chế độ psneu thì phải. Các bác đọc ở đây http://homebase.gotdns.org/home/index.php/ja/?option=com_content&view=article&id=103:optimus-chat-l-04c-root&catid=44:2010-11-20-15-23-11&Itemid=53 Trong trang nay còn hướng dẫn mở usb tethering va hotspot cho ban 2.2.2 (cái này cũng đáng để root đấy chứ). Các bác chịu khó dung google translate nhé, em đang dùng đt ko tiện viết dài. Em đã làm thành công trên con đt của em (đang dung cm7.1, khá thích)
Nói chung là mình thấy con này nó sao sao ở cái phần root ý...
Có lẽ là hên xui,mọi ng cứ thử nhiều bản với nhiều exploit vậy 😕
@trungnc : bác đã giải quyết đc vấn đề calendar chưa,thấy mấy thằng rom cm7 này calendar là vấn đề chung thì phải ....?
trungnc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hakuna_matata: Mình bị lỗi lần đầu tiên tạo sự kiện thôi, từ lần sau thì lại không vấn đề gì. Calendar hoạt động bình thường 😃, cái này thì mình cũng ko rõ tại sao nữa.
Em vừa đọc lại cái exploit em dùng là rageagainstthecage. Lúc đầu dùng SuperOneClickv2.1.1-ShortFuse tải từ xda-developers ko được, làm lại với bản 1.7 được liền 😃
Em đã root thành công, nhưng không phải dùng bản 2.1.1 như bác chủ top. Em dùng bản 1.7, rất nhanh, quá trình diễn ra chỉ khoảng 30s là xong.
Bác chủ thớt ơi, em làm đến bước 2 không hiểu em đã ấn nhầm gì rồi máy cứng đơ em rút cap ra bây giờ màn hình em tối thui luôn. Em nghĩ chắc máy em bị hard-brick. Bây giờ em phải làm thế nào? 😢
Bạn tháo pín ra, gắn vào nhấn giữ đồng thời 2 phím vol + và - rồi găn cáp , màn hình sẽ sáng lên màu vàng. Dùng tool của LG để chạy lại phần mềm là được
Không ai chịu giúp em à? không lẽ máy em thành cục gạch không thể cứu chữa?
Vẫn đen thui thôi anh à, không có phản ứng gì hết cả. Còn cách nào khác không vậy anh?
Xem hướng dẫn chi tiết
http://www.tinhte.vn/f459/huong-dan-chi-tiet-cach-chay-lai-file-goc-cho-l04c-fix-loi-khi-root-940705/#post12036892
để mình quote cái này lên bài đầu nhé
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
Mình làm đến đoạn này thì khôgn biết gõ sao nữa

$ su (Khi gõ lệnh này thì super user trên dt sẽ hỏi allow,chọn allow)
# chmod 755 /system/xbin/flash_image
# flash_image recovery /sdcard/recovery_cwm.img
# sync
# reboot
>adb reboot recovery
Lúc gõ su thì super user trên điện thoại có hỏi permission ko bạn ?
fan_ryu
TÍCH CỰC
12 năm
không thấy hỏi bạn ạ, mặc dù đang truy cập bằng quyền admin.
bác kiểm tra xem đã bật usb debugging chưa?
thử tắt usb debug đi,cắm cáp,rồi bật lại rồi tiến hành gõ lệnh xem

ah,bác vào phần application/development tick vào o stay awake.Có khi lúc bác làm màn hình bị tắt,máy locked.Mình quên mất ko nhắc,để edit bài đầu.
Híc , không biết lỗi treo ở màn hình LG của mình khắc phục được không , sao mà mấy bác ở tiệm bảo hành lâu quá , giáp 1 tuần rồi ...

[COLOR=#fafafa !important]

[/COLOR]​
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
độ phân giải của L04C là 720x480p nha các bạn...ko như quảng cáo trên trang chủ chỉ có 640x480p,đã test....!
S H A R P
TÍCH CỰC
12 năm
bác thử screenshot thì chỉ có 640x480p thôi...
bây giờ thế này nhé,bạn vào recovery làm lại từ đầu
đầu tiên là wipe data,sau đó cài rom.Cài rom xong thì vào advance/wipe cache sau đó trong advance có phần reboot recovery,chọn cái đó.
Xong nó sẽ reboot và vào thẳng recovery,tiếp tục cài fix,cài fix xong reboot luôn xem sao.
bác cho địa chỉ để anh em mang máy đến cài rồi học luôn cho nhanh , mình thấy vẫn chưa ai up lên đc 😔
Ok cuối cùng đã up xong , thanks bác nhiều , tình hình là giờ chạy ổn rồi , nhưng cái flash thì cài bản bao nhiêu nhỉ , mình cài flash player 10.3 rồi nhưng mà vẫn chưa chơi game flash được .
độ phân giải video mờ @@
kojirotran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi, phone này chỉ hiển thị đc 65,536 màu thôi à? Vậy khi xem video có bị mờ 0? Hình ảnh đc rõ nét 0?
bạn yên tâm là màn hình con này ảo vãi lều ra ý =))
kojirotran
ĐẠI BÀNG
12 năm
"ảo" theo nghĩa tốt hay xấu vậy bạn 😕
mình xem video thì khá là ok 😁
xem ảnh nếu zoom nhanh thì nó xử lý hơi chậm xíu 😃 mất 1s đến 2s 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019